Hạng D
9/1/07
2.084
2.127
113
Hồ Chí Minh - Trà Vinh
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

giá cũng cao quá he, nếu đèn gầm thay bóng xenon + bi TQ thì giá bao nhiêu, hiệu quả chắc em nghĩ tốt hơn cái này chứ Bác???

Hạng B2
2/1/11
261
5
0
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

anh em INN ơi giúp em với :( xe em cửa kính điện lên xuống chậm và có tiếng kêu rít rít rồi . Có lần em vào hãng thì mấy chú dùng RP7 đc mấy hôm mưa nắng lại rít rít và chậm :( em cũng dùng Rp7 làm theo mà cũng chỉ đc vài hôm . Anh em có cách nào trị dứt điểm bệnh này không :cool:
có anh em nào giúp với :(

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/12/08
500
1.023
93

các bác cho em hỏi muốn thay cái gạt nước sau của Innova mà em k biết thay loại nào và cách tháo lắp cái gạt mưa sau với ạ?vì 2 cái trước em tự thay dc còn cái sau em ko thấy khớp tháo ra nằm ở đâu hết

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Công nhận chạy xe đèn tối đi sợ thật.
Năm ngoái đi Đà lạt mình đã cẩn thận thay cặp OSRAM Plus cho nó sáng, vậy mà tối tuần rồi đi từ Long Hải về SG giữa lúc mưa to mới thấy em nó cũng ko nhằm nhò gì, chỉ thấy cảnh vật nhoang nhoáng nên đành chạy chậm lại, nguy hiểm thật ! Có thể nào đèn OSRAM này nó xuống cấp? (mình cũng ít chạy xe ban đêm)
Ngoài chuyện lắp Bi, mình còn cách nào khắc phục cái đèn thiếu sáng này ko các bác???

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

One__More nói:
Các bác cho em hỏi muốn thay cái gạt nước sau của Innova mà em k biết thay loại nào và cách tháo lắp cái gạt mưa sau với ạ?vì 2 cái trước em tự thay dc còn cái sau em ko thấy khớp tháo ra nằm ở đâu hết
Gạt nước sau chỉ thay lá lúa thôi, chứ không thay gọng được.

Tập Lái
4/7/12
6
2
3

Em là mem mới. Muốn tham gia club thì đăng ký ở đâu ạ?

Hạng C
1/12/08
500
1.023
93

phucminh nói:
One__More nói:
Các bác cho em hỏi muốn thay cái gạt nước sau của Innova mà em k biết thay loại nào và cách tháo lắp cái gạt mưa sau với ạ?vì 2 cái trước em tự thay dc còn cái sau em ko thấy khớp tháo ra nằm ở đâu hết
Gạt nước sau chỉ thay lá lúa thôi, chứ không thay gọng được.
thanks bác Phucminh nhé,em vừa thay lá lúa hồi chiều rồi,nhưng em mua ko có loại ngắn nên em mua cây dài hơn rồi về nhà cắt ngắn bớt cho bằng cái lá lúa cũ rồi gắn vào thôi.Tét thử thì nghe êm ru ko biết qua hết mùa mưa thì ra sao thôi vì cái lá lúa có vài chuc ngàn ah.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Tất nhiên thì gạt nước sau lâu hư hơn gạt nước trước khoàng 2 lần.

Xe em từ 2008 đến nay đã thay 2 lần gạt nước trước, nhưng gạt sau thì mới chỉ có 1 lần.

Hạng C
19/5/11
600
276
63

Xe iu dấu của em