Tập Lái
9/12/10
35
0
6
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucminh nói:
Lốp xe Innovva thì nên chọn BS, mấy chú bán hàng nói vậy.

Còn GY rẻ hơn nhưng sao đó, Mit mắc hơn nhưng nhanh mòn.
vậy bác phucminh có biết dzụ khuyến mãi lốp GY mua 3 tặng 1 cuối cùng là tổng thiệt hại bao nhiêu không ah?? E cũng đang tính thay 4 cái lốp, ko biết có nên xài GY hay vẫn xài BS nữa ???

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mấy năm trước cán phải cây sắt chữ V ở đầu con lươn, làm cái bùm. Vào Hồng Cường thì BS hết hàng, chỉ còn GY nên thay luôn. Sau đó đưa cái BS sơ-cua xuống và và đưa GY lên sơ-cua.

Vừa rồi, kiểm tra lại lốp GY bỏ ở sơ-cua lâu nay mà quên xem date (2008), tính thay 1 cái GY nữa cho đồng bộ mà cửa hàng bảo hôm nay chủ nhật kho khóa cửa, nên xe 4 bánh thì có 1 bánh là GY 3 bánh kia là BS.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Mới hỏi vụ thay 3 lốp GY tặng 1 cho Innova G thì chương trình này hấp dẫn đó, chương trình chỉ dành riêng cho Innova G thôi, giá cả khoảng 1,75-1,8 triệu/cái.

Hạng B2
12/2/07
379
3
18

Em có 2 việc muốn hỏi các bác :
a. 2 cây phụt chống cửa sau, khi đóng xuống có tiếng kêu rít, vậy có cách nào khắc phục không ? xịt RP7 vào ty phụt có được không ah ?
b. kính chắn gió bị đá kẹp vào su gạt mưa, làm xước 1 đường vòng cung, tuy không sâu nhưng rất khó chịu, vậy có cách nào xử lí cái này ( đừng nói em làm cục đá, gọi BH nhé ! )
Thanks các bác.

Hạng B2
17/6/11
210
164
43

Đèn pha của em gặp mưa lớn hay vô nước. Vào hãng thì họ kêu ra ngoài chỗ mấy ông thợ chuyên làm đèn khắc phục. E ở tỉnh thỉnh thoảng mới lên Sg nên k có thời gian cũng k biết chỗ làm. K biết mình bắn keo dán kính vào đường ron được k các bác? Hay có loại keo chuyên dụng nào k?

Hạng B2
17/6/11
210
164
43

asiandana nói:
Chao ca gia dinh innova,
em la thanh vien da lau, doc duoc nhieu bai viet hay cua cac anh. Hom nay mao mui viet bai de hoi tham suc khoe ca nha, va xin duoc tu van khac phuc tieng keu ben trong xe, co the tu taplo nhua hay o dau do.
cu the la xe cua e khi di o toc do 40-50 km/h nhung khi re ga thi co tieng keu la tu taplo. cac anh co kinh nghiem xu ly xin chi giao
Xe em (2006) cũng bị y như bác. Vào hãng cũng k tìm ra nguyên nhân. E kiểm tra kỹ các khớp nhựa thì k thấy hở khớp nào hết. :(

Hạng B2
17/6/11
210
164
43

E ở Rạch giá. nếu bác nào có dịp công tác ngang thì alo e mời cafe nhé. 0919331633.

Tập Lái
4/10/11
16
0
0
42
Xin chào các bác!
Cả nhà tư vấn giúp e với...Số là xe e là ỉn 2007, e muốn vệ sinh dàn lạnh nhưng ko biết tự làm dc ko, nếu ko thì chổ nào làm tốt, nếu dc thì các bác hướng dẫn giúp cách làm (dạo này dàn lạnh của xe hơi yếu )
Cảm ơn các bác nhiều!!!!!

Hạng B1
8/4/12
81
12
8
Các bác cho e hỏi? Xe e để 2 tuần, bữa nay mới chạy, e phát hiện có tiến gõ lách cách ở nắp máy, ko biết bị gì. Các bác tư vấn cần phải sửa gì? Và nguyên nhân tại sao ko ạ?

Hạng D
16/8/07
1.938
684
113
53
jerry912 nói:
Xin chào các bác!
Cả nhà tư vấn giúp e với...Số là xe e là ỉn 2007, e muốn vệ sinh dàn lạnh nhưng ko biết tự làm dc ko, nếu ko thì chổ nào làm tốt, nếu dc thì các bác hướng dẫn giúp cách làm (dạo này dàn lạnh của xe hơi yếu )
Cảm ơn các bác nhiều!!!!!
E cũng giống bác. Lắp thêm đèn thì e tự mần rồi, còn cái vụ này chưa rớ bao giờ. Có bác nào hướng dẫn là mình mần thôi.