F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Các bác chạy Inn lưu ý, có khuyến mại từ Goodyear cho xe chúng ta đây nè...
Mà ko bít thằng GY này chạy sao ta? có êm và chắc như BS theo xe ko đây???

INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Hạng D
20/2/12
1.141
457
83

Sao đi trong phố thì bình thường mà đi đường trường lại hao bác ?

Hạng F
22/10/09
8.170
31.416
113

Nếu các bác để ý khi đi đường trường, càng đi thì đồng hồ range càng giảm chậm trong khi đó số km đã đi càng tăng nhanh hơn

Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

chào bác F1
tui mới cưới e in 2012 đây. theo đánh giá ban đầu của tui thì in 2012 chạy êm hơn và đầm nữa. hôm tuần rồi tui mới chạy thử ở tốc độ 120km/h, tui thấy xe ko bị đảo như đòi 2006. đây là cảm nhận ban đầu của tui. đây là lần đầu tiên tui tham gia diễn đàn xin báo chỉ giáo thêm

chào bác X-Men
tui cung dang chay In 2012 nhung xe tui là dòng E. tui chủa chạy dòng in 2012 G nên ko biết tiếng ù như thế nào. nhưng đối với xe in 2012 E của Tui khi chay có tiếng ù ù là do xe chạy chưa đủ vòng tua nên xe sẻ có tiếng ù. nhưng khi tui chạy dúng vòng tua thi xe chạy rất êm và ko còn tiếng ù ù nữa.
tui ví dụ trường hợp như xe của tui. khi tui chạy số 4 với tốc độ 40km/h thì xe tui có tiến ù ù, nghe rất khó chiu, khi đó tui trả về số 3 cho xe chạy tới tốc độ 45km/h sang số 4 thi xe chạy rất êm và không nghe tiếng ù nữa.
theo tui dc biết thì xe in số tự động thì xe sang số ở vòng tua 2000rpm. ở vòng tua này nếu xe chở gần đầy tải thi sẻ phát ra tiếng ù. đây là cảm nhận của tui.
chúc bác lái xe an toàn

Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

chào cả nhà hội innova
em mới tậu e in 2012E. đây là lần đầu em tham gia diễn đàn, xin các bác chỉ giáo thêm
chúc cả nhà cuối tuần vui vie

Hạng B2
1/5/10
459
410
63

PHONG NGUYEN nói:
Dầu Visai 3lit còn dầu hộp số 2,4 liits bác nhé !Chung loại bác cứ mua loại 75W-90 mà dùng.

vậy là innova mình mua tồng cộng 5.5 lít nhớt 75W-90 thay cầu sau và hộp số là ok hết hả bác

Hạng D
19/10/09
4.896
15.702
113
Tel : 0949999684 .

emsovo nói:
PHONG NGUYEN nói:
Dầu Visai 3lit còn dầu hộp số 2,4 liits bác nhé !Chung loại bác cứ mua loại 75W-90 mà dùng.

vậy là innova mình mua tồng cộng 5.5 lít nhớt 75W-90 thay cầu sau và hộp số là ok hết hả bác
Đúng rồi đó bác .Nếu mua dầu tổng hợp thì dùng khoảng 150k hãy thay còn loại thường nên thay ở 40k bác nhé .