hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Hai "mắt" In của em (2008) bị mờ do "giác mạc" ố vàng, rạn nhiều vết nhỏ, ... Em nghe nói có dịch vụ đánh bóng để phục hồi phần nào và long lanh, sáng trở lại . Bác nào đã làm rồi cho em nhận xét (Có người nói "... làm bảo hiểm đi" nhưng em không muốn như vậy). Còn nếu mua mới thì cặp mắt này giá bao nhiêu?

Hạng D
22/12/09
3.264
19.766
113
Thái Bình
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

hmq nói:
Hai "mắt" In của em (2008) bị mờ do "giác mạc" ố vàng, rạn nhiều vết nhỏ, ... Em nghe nói có dịch vụ đánh bóng để phục hồi phần nào và long lanh, sáng trở lại . Bác nào đã làm rồi cho em nhận xét (Có người nói "... làm bảo hiểm đi" nhưng em không muốn như vậy). Còn nếu mua mới thì cặp mắt này giá bao nhiêu?
Đánh bóng lại là hết bác ạ. Em làm năm ngoái hết 300k, rẻ hơn nhiều so với mua cặp mới. Thợ nó sẽ dùng dao lam cạo lớp nhựa ố vàng sau đó dùng giấy nhám chà, rửa lại, đánh bóng bằng vải + bọt biển, lại sáng choang.

Hạng D
19/10/09
4.898
15.706
113
Tel : 0949999684 .

sonk4 nói:
hmq nói:
Đánh bóng lại là hết bác ạ. Em làm năm ngoái hết 300k, rẻ hơn nhiều so với mua cặp mới. Thợ nó sẽ dùng dao lam cạo lớp nhựa ố vàng sau đó dùng giấy nhám chà, rửa lại, đánh bóng bằng vải + bọt biển, lại sáng choang.
Chỉ phục hồi được một phần thôi bác.Nói chung là sáng lên hẳn nhưng tuyệt đố không dùng dao lam cạo và chà nhám vì nó chỉ được 1 thời gian ngắn thôi bác à,mau ố lại lắm.Hóa chất đánh đèn chuyên dụng thì nó bào mòn mịn hơn.
Những cái đèn mà lảo hóa bên trong hoặc đèn tàu thì thua luôn.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.391
2.322
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com

PHONG NGUYEN nói:
sonk4 nói:
hmq nói:
 Chỉ phục hồi được một phần thôi bác.Nói chung là sáng lên hẳn nhưng tuyệt đố không dùng dao lam cạo và chà nhám vì nó chỉ được 1 thời gian ngắn thôi bác à,mau ố lại lắm.Hóa chất đánh đèn chuyên dụng thì nó bào mòn mịn hơn.   Những cái đèn mà lảo hóa bên trong hoặc đèn tàu thì thua luôn.

Đèn xe em là đèn zin, phần trên (chỗ đèn sương mù) do thường có nhiệt độ cao (phơi nắng suốt ngày ở bãi xe gần nhà và cả ở bãi xe công ty) nên bị ố vàng, phần dưới vẫn còn khá trong nên em nghĩ là chỉ cần đánh bóng lại là được. Vậy chỗ nào làm chuyên nghiệp, giá hợp lý vậy các bác? Vài trăm k VND thì em cũng muốn thử xem đỡ mờ không và trong bao lâu.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Dùng 'bảo hiểm' là nhanh nhất.

Hạng D
19/10/09
4.898
15.706
113

hmq nói:
PHONG NGUYEN nói:
sonk4 nói:
hmq nói:
Chỉ phục hồi được một phần thôi bác.Nói chung là sáng lên hẳn nhưng tuyệt đố không dùng dao lam cạo và chà nhám vì nó chỉ được 1 thời gian ngắn thôi bác à,mau ố lại lắm.Hóa chất đánh đèn chuyên dụng thì nó bào mòn mịn hơn. Những cái đèn mà lảo hóa bên trong hoặc đèn tàu thì thua luôn.

Đèn xe em là đèn zin, phần trên (chỗ đèn sương mù) do thường có nhiệt độ cao (phơi nắng suốt ngày ở bãi xe gần nhà và cả ở bãi xe công ty) nên bị ố vàng, phần dưới vẫn còn khá trong nên em nghĩ là chỉ cần đánh bóng lại là được. Vậy chỗ nào làm chuyên nghiệp, giá hợp lý vậy các bác? Vài trăm k VND thì em cũng muốn thử xem đỡ mờ không và trong bao lâu.
Em thấy phục hồi tương đối thôi bác à.Chứ không được lâu đâu vì bên em làm nhiều xe rồi.Bên trong nó ngã màu 1 phần nữa đó bác.

Hạng F
1/8/12
5.738
5.765
113
TP HCM
Chào các Bác em mới mua In 2013 được 8 tháng số Km khoảng 7k vì ít đi, lúc km lên 5k em có đi bảo trì hảng đến nay gần 4 tháng, gần đây bên hảng gọi ĐT cứ giục đi BT em có báo chưa tới 10k thì hảng nói do thời gian ít đi thì phải thay nhớt may vì để lâu chất nhờn bôi trơn không còn tốt??? Bác nào có kinh nghiệm trong việc BT này xin tư vấn giúp em có nên đi BT thay nhớt khi km chưa tới 10k không ạ. Chúc sức khỏe các Bác thành viên hội TFC.

Hạng D
19/10/09
4.898
15.706
113
ttqui2005 nói:
Chào các Bác em mới mua In 2013 được 8 tháng số Km khoảng 7k vì ít đi, lúc km lên 5k em có đi bảo trì hảng đến nay gần 4 tháng, gần đây bên hảng gọi ĐT cứ giục đi BT em có báo chưa tới 10k thì hảng nói do thời gian ít đi thì phải thay nhớt may vì để lâu chất nhờn bôi trơn không còn tốt??? Bác nào có kinh nghiệm trong việc BT này xin tư vấn giúp em có nên đi BT thay nhớt khi km chưa tới 10k không ạ. Chúc sức khỏe các Bác thành viên hội TFC.
Nhớt máy tổng hợp có định kỳ thay là số Km thiết kế hoặc 1 năm.Riêng nhớt cùi bắp trong hãng thì cũng phải là 6 tháng bác nhé .
Chắc dạo này Toy nó ế vì tháng côn hồn rồi bác ơi .

Hạng B2
12/2/07
379
3
18
Em đã đăng câu hỏi này bên Egara nhưng không có đáp án, nay em gửi vào đây nhờ các bác :
Innova 2010 G của em hay có hiện tượng tự kêu còi báo động, nay em muốn hủy chức năng này, có đọc trong sách hướng dẫn nhưng không hiểu, vậy bác nào biết cách hủy xin chỉ giáo cho em với...

Hạng D
19/10/09
4.898
15.706
113
honghai nói:
Em đã đăng câu hỏi này bên Egara nhưng không có đáp án, nay em gửi vào đây nhờ các bác :
Innova 2010 G của em hay có hiện tượng tự kêu còi báo động, nay em muốn hủy chức năng này, có đọc trong sách hướng dẫn nhưng không hiểu, vậy bác nào biết cách hủy xin chỉ giáo cho em với...
Cắt nguồn là xong bác có gì mà lăn tăng.