SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Lai xe An toan nói:
có bác nào đem xe tới hãng sửa lỗi cáp túi khi chưa , chia xẻ cho anh em với , xe em inn 2008 chưa bị sáng đèn túi khí , xe cty inn 2006 bị lỗi này , trước đem ra ngoài thay triệu mấy
Chưa có lịch cụ thể do hãng đưa ra bác ơi, có thì mình mới mang đến thay được, lỗi của hãng vậy mà mình được báo thay free cứ như ban ơn ấy :( Nếu bác ở ngoài HN thì có bác bán cái này giá 600k và BH 2 năm ợ :D Xe đời 07 của em chạy 14v rồi mà chưa đứt, lúc nào hãng thông báo thì em lấy về đi thay, nghe nói xe đời sau sẽ đứt ở 30v, lúc đấy mới mệt vì em còn con đời 11 nữa :(
Tri_dragon nói:
Các bác biết chỗ nào làm công tắc đèn cản như công tắc cảm biến de kg ah?!! Xe e câu chung với đèn sương mù mà e kg thích cái này..!!
Cái này dễ mà bác, cửa hàng nội thất họ có cái công tắc của Toy, bác lắp vừa zin cái nút chờ cạnh cái nút chỉnh gương hoặc cạnh nút tắt bật sấy kính, cảm biến lùi.

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long

Xe em GSR tháng 9/2010, hình như trên báo chỉ thông báo xe bị lỗi ốc tay lái đến tháng 1/2010, có cần đưa vô hãng kiểm tra ko mấy bác?

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com

Đây là ảnh lỗi mà một thành viên hội Ỉn HN up lên, các bác xem tại sao cáp lại đứt nhé.
Cáp xe đời đầu:

Cáp xe đời sau:

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long

Như vậy là mấy chiếc từ đời sau tháng 1/2010 là cáp nhỏ nên không cần phải vô hãng kiểm tra hả bác?

Azinomoto nói:
Xe em cửa phụ bên tài đóng vô khó hơn bên tài , mỗi lần đóng phải dùng lực mạnh nếu dùng lực nhẹ nó cứ hở . Các bác cho em lời khuyên với
xe em cũng bị giống như xe bác. cửa bên phụ rất khó đóng. lúc trước em cứ tưởng do ron xe mới nên nó khó đóng. nhưng em nghĩ lại nếu do ron cửa xe mới thì tại sao chỉ có cửa bên phụ đóng mạnh mới vào. e không biết xe bác bị sao chứ em kiểm tra thì tháy cửa bên phụ khác với máy cửa còn lại. em đang nghi la do bảng lề cửa bị lỗi. hoặc là bị xệ nên nó đóng vào rất khó. xe em mua 2 năm rui mà cửa bên phụ cũng rất khó đóng. em nghỉ không fai do ron cửa đâu bác

Hạng B2
11/12/13
189
242
43
Thành phố mang tên Bác

Các bác cho em hỏi, xe em sắp bảo dưỡng 40k, em tính mua phụ tùng và nhớt ở ngoài đem vô hãng thay có được không ah, bên hãng có làm khó dễ gì mình không vì em vẫm muốn xe mình có lịch sử bảo trì hãng. Em tính làm bên TOY AN THÀNH vì xe em mua bên đó.

Nếu mình bảo trì trung tâm khác ví dụ như TOY Lý Thường Kiệt thì lịch sử bảo trì của mình vẫn được lưu lại chứ ah?

Thanks các bác đã xem tin và tư vấn cho em.

Hạng B2
11/3/04
481
124
43
Vietnam

phuoc tinh innova 2012 nói:
Azinomoto nói:
Xe em cửa phụ bên tài đóng vô khó hơn bên tài , mỗi lần đóng phải dùng lực mạnh nếu dùng lực nhẹ nó cứ hở . Các bác cho em lời khuyên với 
xe em cũng bị giống như xe bác. cửa bên phụ rất khó đóng. lúc trước em cứ tưởng do ron xe mới nên nó khó đóng. nhưng em nghĩ lại nếu do ron cửa xe mới thì tại sao chỉ có cửa bên phụ đóng mạnh mới vào. e không biết xe bác bị sao chứ em kiểm tra thì tháy cửa bên phụ  khác với máy cửa còn lại. em đang nghi la do bảng lề cửa bị lỗi. hoặc là bị xệ nên nó đóng vào rất khó. xe em mua 2 năm rui mà cửa bên phụ cũng rất khó đóng. em nghỉ không fai do ron cửa đâu bác

Bác nới 2 con ốc bắt cái bát vuông gắn ở thân xe của bản lề cửa ra rồi gõ nhẹ cho nó nhích ra phía ngoài 1 chút, sau đó siết chặt ốc lại là OK.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.085
113

có bác nào dư cái ampli 4 kênh rms 50w muốn thanh lý hú em với nhé. em đang tập tành bon chen vô cái môn thẩm âm đây. thanks các bác trước
@ xì trum: bữa anh nói cái sup điện gì đó của anh ko xài, nhắn e cái giá dễ thương nha, em dọn nhà dùm anh. hehe.

24/3/10
4.354
3.868
113

7 cho nói:
có bác nào dư cái ampli 4 kênh rms 50w muốn thanh lý hú em với nhé. em đang tập tành bon chen vô cái môn thẩm âm đây. thanks các bác trước
@ xì trum: bữa anh nói cái sup điện gì đó của anh ko xài, nhắn e cái giá dễ thương nha, em dọn nhà dùm anh. hehe.
Sub điện gầm ghế hiệu Nagawa của anh Đào. Ít xài lém Bảy thích mua bi nhiêu thì múc nhóa. Anh em k mừ có chém mạnh tay chút cũng hông sao. Kkkkk

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com

Em đang nghiên cứu vụ lắp thêm đầu CD nữa trên xe giống nhiều bác đã làm. Nghe bằng DVD không thể bằng CD được. Cùng một cái đĩa CD, cùng một bài hát trên đĩa, nghe trên xe bạn em hay hơn hẳn trên xe em vì bạn em dùng đầu CD Alpine còn em dùng DVD JVC. Được cái là sau khi mò mẫm chỉnh chọt và được bạn tặng cho mấy đĩa CD thì giờ nghe nhạc trên xe khác hẳn lúc mới độ loa rồi :D CN này em bắt đầu lên đường xuyên Việt, nếu khỏe em kéo vào tận SG chơi :D