Hạng D
13/3/11
1.495
378
83
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

sonk4 nói:
Azinomoto nói:
Xe em cửa phụ bên tài đóng vô khó hơn bên tài , mỗi lần đóng phải dùng lực mạnh nếu dùng lực nhẹ nó cứ hở . Các bác cho em lời khuyên với
bác coi lại cái ron cửa, chắc nó chai sớm hơn bình thường
Em đã kiểm tra tất cả các ron cửa đều mới vẫn chưa chai bác

Hạng D
3/1/14
1.142
424
113
Xứ Thiên Đường

Azinomoto nói:
Xe em cửa phụ bên tài đóng vô khó hơn bên tài , mỗi lần đóng phải dùng lực mạnh nếu dùng lực nhẹ nó cứ hở . Các bác cho em lời khuyên với 
Xe mới nó vại đó cha nụi..vài bữa nó nhão ron là hết thui..!!

Hạng B2
26/5/08
211
0
16
15
Đà Nẵng

các bác cho em hỏi xe em đèn sương mù 2 cái đều tắt ngúm,kiểm tra cầu chì thì ko bị cháy,trên đồng hồ km cũng ko đỏ đèn báo đèn sương mù,bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với,cám ơn các bác đã quan tâm,chào thân ái!

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com

INCUVA nói:
các bác cho em hỏi xe em đèn sương mù 2 cái đều tắt ngúm,kiểm tra cầu chì thì ko bị cháy,trên đồng hồ km cũng ko đỏ đèn báo đèn sương mù,bác nào có kinh nghiệm chỉ bảo em với,cám ơn các bác đã quan tâm,chào thân ái!
Có thể bác tèo cái cục rơ le trong hộp cầu chì dưới nắp capo rồi, bác tháo xe khác lắp thử coi sao, nếu đúng thì xin chia buồn với bác, giá của nó trong hãng là 3,5tr ợ :(

Hạng B2
26/5/08
211
0
16
15
Đà Nẵng

SPL nói:
INCUVA nói:
Có thể bác tèo cái cục rơ le trong hộp cầu chì dưới nắp capo rồi, bác tháo xe khác lắp thử coi sao, nếu đúng thì xin chia buồn với bác, giá của nó trong hãng là 3,5tr ợ :(
bác chỉ rõ dùm em cục rờ le đó nằm chính xác ở đâu đc không?vì nhiều cục em ko biết cục nào cả,thank bác

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com

INCUVA nói:
bác chỉ rõ dùm em cục rờ le đó nằm chính xác ở đâu đc không?vì nhiều cục em ko biết cục nào cả,thank bác
Mở nắp capo, trong hộp cầu chì, có cục rơ le dài cỡ 10cm nằm bên phải, trên sống nó có 3-4 cái cầu chì ấy, tháo ra dễ ấy mà. Nghía trên nắp của hộp cầu chì thấy nó vẽ sơ đồ có một cục hình chữ nhật trên đó có hình 3-4 cái cầu chì thì là nó. Em không ở xe nên không chụp ảnh nó cho bác được.

Tập Lái
13/3/07
1
0
0

cám ơn bác đã nhiệt tiinhf ,ngày mai e sẽ mò xem sao :)

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com

tho do xe nói:
cám ơn bác đã nhiệt tiinhf ,ngày mai e sẽ mò xem sao :)
Bác xem cái ảnh này nhé, nó nằm giữa bên phải, trên lưng nó có 4 cái cầu chì ấy, ảnh lấy trên mạng nên bé quá :(
images

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

có bác nào đem xe tới hãng sửa lỗi cáp túi khi chưa , chia xẻ cho anh em với , xe em inn 2008 chưa bị sáng đèn túi khí , xe cty inn 2006 bị lỗi này , trước đem ra ngoài thay triệu mấy

Tập Lái
26/3/11
41
3
8

Các bác biết chỗ nào làm công tắc đèn cản như công tắc cảm biến de kg ah?!! Xe e câu chung với đèn sương mù mà e kg thích cái này..!!