Tập Lái
15/4/14
36
18
8
Lâu lắm em mới lại vào đây, thấy tăng thêm gần 30 trang nữa rồi. Từ lúc đó đến giờ em đã kịp độ thêm 1 cơ số thứ hay. Món hay nhất là thanh led bar 180W (36 mắt Cree loại 5W) cho độ sáng 16200Lumen, em gắn trên nóc xe vào thanh ngang của giá nóc, đây là thuốc đặc trị cho mấy lão đi ngược chiều mà không chịu xuống cos, em chỉ bật khi đi đêm đường vắng. Hai nữa là thay buji Iridium của Denso đi cho bốc. Dầu máy thì em chuyển hoàn toàn sang dùng Motul H-tech Prime 5W-40 100% Synthetic (tổng hợp toàn phần) chạy 10000km mới thay, giá lại rẻ, lọc thì em mua luôn của Bosch. Hiện em đang nghiên cứu tiếp vụ đèn led xài bi để lắp vào hốc gió dưới biển số, bóng thì mua được ngay có điều chưa kiếm được Driver xịn cho nó nữa là xong. Thêm nữa là em đã lập hội Ỉn trên Face, thành viên cũng khá đông, ai có nichk thì tham gia cùng cho vui: https://www.facebook.com/groups/621159417973060/

Mụ Sờ dạo này bỏ hội Ỉn bên OF lập face riêng à??? Em ngó bên OF thấy mất tiêu đâu cái thớt chia sẻ bảo dưỡng sửa chữa Ỉn. Bao nhiêu thông tin quý đi đâu sạch.

Hạng B2
6/8/11
186
1.276
93
làm lại ly hợp bên gara yêu cầu phải thay đồng bộ bố ly hợp và mâm ép, càng ná @ bạc đạn, heo trên dưới... hoặc sẽ không bảo hành... thấy hơi vô lý mâm ép chỉ là đĩa sắt đơn giản có gì mà hư hỏng... hóng bác nào đã tái sử dụng mâm ép, càng ná, heo trên dưới

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
làm lại ly hợp bên gara yêu cầu phải thay đồng bộ bố ly hợp và mâm ép, càng ná @ bạc đạn, heo trên dưới... hoặc sẽ không bảo hành... thấy hơi vô lý mâm ép chỉ là đĩa sắt đơn giản có gì mà hư hỏng... hóng bác nào đã tái sử dụng mâm ép, càng ná, heo trên dưới
Bác nghĩ đến cái xe máy đi, thay xích là phải thay cả nhông lớn nhông bé, vậy nó mới đồng bộ. Thay dây curoa thì phải thay cả bi tăng bi tỳ thì nó mới chuẩn, do nó mòn đều với nhau nên thay vậy thì sau lại mòn đều chứ bác thay 1 cái thì cái cũ mòn ăn với cái mới nó sẽ nhanh làm hỏng cái mới, ai dám bảo hành cho bác :(
Bác SLP đang nói ở ngoài này là Hà Nội phải ko ạ , nếu đúng thế thì bác có thể cho e xin cái địa chỉ nơi bán e nhờ người quen mua dùm được ko ạ , thanks bác
Em ở HN bác ợ, ông anh em mua bên Gia Lâm giá 800k, bác cần thì PM em cho số hoặc vào hội Ỉn - FiC trên Face với anh em nhé :D
ốc bắt ray vào đáy ghế là ốc nào vậy bác, cho em xin tấm hình nhìn xuống quá trời ốc, tiếng kêu hình như là ở khúc thanh ray trược hay chổ núm vặn chỉnh chiều cao ghế ngồi đó bác. 4 ốc chân ghế đã siết chặc rồi bác
Bác tháo 4 ốc chân ghế, lấy ghế ra vật ngửa lên sẽ thấy hệ xương ghế bắt vào đáy ghế, trong hộp ray bắt vào đáy ghế có 3 con ốc hoa thị, bác vặn chặt lại là ok.
Mụ Sờ dạo này bỏ hội Ỉn bên OF lập face riêng à??? Em ngó bên OF thấy mất tiêu đâu cái thớt chia sẻ bảo dưỡng sửa chữa Ỉn. Bao nhiêu thông tin quý đi đâu sạch.
Em không bỏ hẳn nhưng thấy bên đó lắm tiểu nhân quá, lập hội mới chơi cho fair :D Anh nói em mới biết thằng Chánh nó xóa mất cái thớt Bảo dưỡng, sửa chữa cỡ mấy trăm trang của em, một cái thớt bổ ích vậy mà nó còn xóa thì em khinh thường nó quá. Anh nick face là gì, sao không vào hội FiC với anh em chứ, chơi vui mà thân thiết lắm :D

Hạng B2
24/9/11
218
62
28
33
TP.HCM
Bác tháo 4 ốc chân ghế, lấy ghế ra vật ngửa lên sẽ thấy hệ xương ghế bắt vào đáy ghế, trong hộp ray bắt vào đáy ghế có 3 con ốc hoa thị, bác vặn chặt lại là ok.
để em tháo nó ra kaka thank bác

Tập Lái
22/5/15
22
3
3
40
Đây là số của e bác SPL - 090.777.2270 Hoàng , e đã cũng là thành viên bên Face đó bác ạ , nick trieu hoàng nguyễn

Hạng D
7/7/14
1.211
1.164
113
Các bác ơi xe em sao mấy cái ghé nó cứ kêu rè rè hoài, các bác có thể giúp em không? em đã siết hết óc và vẫn bị.
Mà các bác cho em vào hội với

Hạng B2
24/9/11
218
62
28
33
TP.HCM
Em chịu bác ơi. hai con ốc chân ghế sau có nắp chụ em nhát tay nên không mở được. cố gắn chui vào nhìn cái đáy ghế mà cũng không thấy. Bác có hình 3 con ốc đó không cho em xin bác

Tập Lái
15/4/14
36
18
8
Em chịu bác ơi. hai con ốc chân ghế sau có nắp chụ em nhát tay nên không mở được. cố gắn chui vào nhìn cái đáy ghế mà cũng không thấy. Bác có hình 3 con ốc đó không cho em xin bác

Bác cứ mạnh tay 1 chút là mở được cái nắp chụp ngay. Cần thì thêm hỗ trợ của tô vít dẹt.

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Nắp chụp bác bóc ra ngay ấy mà, lúc gắn vào nhớ nhìn lẫy với móc của nó nhé, không cong hết chân là về sau nó lỏng rơi ra sàn xe :( Muốn vặn chặt ốc lục lăng đó thì ngoài việc có tay công lục lăng bác chú ý là vật ngửa ghế, đẩy tới lui ray trượt để cho lỗ trên ray nó thẳng với ốc nhé, cứ từ từ mà làm là xong, có 3 con ốc thôi mà :D

• Like
Reactions: lucifertr