Tập Lái
15/4/14
36
18
8
Các bác chạy innova cho em hỏi đã bác nào dùng đèn led thay thế cho đèn lùi, đèn phanh/hậu chưa? Hiệu quả ánh sáng có hơn không? Nhiệt tỏa ra có ảnh hưởng đến chụp nhựa không?

Hạng C
14/9/12
836
678
93
dặm đường gió bụi
xe e in 211 dạo này máy ság nổ thì êm nhưng nóg máy lên e nghe trên khu nắp máy vị trí ngay ống poair nhựa đi ngang qua có tiếg kêu cạch cạch vừa đủ nghe ko lớn lắm , có mấy a nói búpxoa ( đội thuỷ lực xupap) bị yếu mà ko bik bị zậy lâu ngày có sao ko ahhh , e cũg tính ktr dàn pully nữa xem có cần thay ko vì tiếg lào xào phát ra ngay hốc báh trước , xe e hiện tại đang có 2 bệh đó mog mấy a có kinh nghiệm hướg dẫn
bác cho em cái số alo nhé

• Like
Reactions: tienpham263.aaa
SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Xe em Innova 2015 số AT, khi chạy nghe tiếng bô cứ u .....u....phát chán. Xin hỏi có xe bác nào bị như vậy k ạ?
Chạy cao tốc mà mặt đường ma sát lớn thì tầm 75-80km/h nó phát ra tiếng u..u rất khó ngửi :(
đời nào bác phucminh ơi, xe e đời 2008 được thay free ko? tks
Xe sản xuất từ 06 đến đầu 10 bác nhé, tra mã VIN nếu nằm trong dải số đó thì được thay, bác tra theo link sau nhé :D
Các bác chạy innova cho em hỏi đã bác nào dùng đèn led thay thế cho đèn lùi, đèn phanh/hậu chưa? Hiệu quả ánh sáng có hơn không? Nhiệt tỏa ra có ảnh hưởng đến chụp nhựa không?
Em xài led cho đèn lùi rồi, có điều là led bi nên không sáng tỏa thành ra chóa không gom được sáng, mặc dù mỗi bóng là 2 mắt Cree lận, hơn nữa mặt nhựa đèn lùi của Ỉn đời 09-11 có caro nên lại càng củ chuối, giảm độ sáng :( Đèn phanh và hậu thì em để nguyên, muốn thay thì chơi loại bóng nhiều mắt led lắp xung quanh chân bóng ấy, sáng tứ phía nên chóa nó gom được sáng, chú ý là chân bóng 1157 thì mới có 2 chân dương cho hậu và phanh :D Nhiệt tỏa ra thì không lo vì đèn phanh và lùi dùng ít, đèn hậu thì nhiều nhưng lúc đi gió nó giải nhiệt hết, anh mua mà chế. Ra Hùng Lương 10 Trần Cao Vân mua 4 quả led 2 đầu, có miếng nhôm tản nhiệt, về mà độ trần, đọc sách giá 35k/c, mắt led bé như tăm VIP ấy, led trần loại 10 led còn led đọc sách loại 12 led nhưng phải chế cháo tí, sáng thì trắng cả xe anh nhá :D
Các bác cho mình hỏi cái, vụ OBD có gắn được cho Ỉn 2008 hem?
Ỉn xài ODB II thì phải, cụ cắm thử coi, không được thì khỏi mua :D

Tập Lái
15/4/14
36
18
8
Đèn phanh và hậu thì em để nguyên, muốn thay thì chơi loại bóng nhiều mắt led lắp xung quanh chân bóng ấy, sáng tứ phía nên chóa nó gom được sáng, chú ý là chân bóng 1157 thì mới có 2 chân dương cho hậu và phanh :D Nhiệt tỏa ra thì không lo vì đèn phanh và lùi dùng ít, đèn hậu thì nhiều nhưng lúc đi gió nó giải nhiệt hết, anh mua mà chế. Ra Hùng Lương 10 Trần Cao Vân mua 4 quả led 2 đầu, có miếng nhôm tản nhiệt, về mà độ trần, đọc sách giá 35k/c, mắt led bé như tăm VIP ấy, led trần loại 10 led còn led đọc sách loại 12 led nhưng phải chế cháo tí, sáng thì trắng cả xe anh nhá :D

Ỉn xài ODB II thì phải, cụ cắm thử coi, không được thì khỏi mua :D

Nhà Hùng Lương có bán led chân 1157 và 1156 không Sờ ơi???