Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@ boynd 80 : theo chuyên gia tư vấn QUÁI XẾ thì xe còn bảo hành thì cứ đúng định kỳ mỗi 5000km vào hãng làm bảo dưỡng còn khi đến cấp bảo dưỡng lớn 40000 km thì hãy liên lạc với bác QUÁI XẾ qua số đt 0973868585. sẽ có tư vấn và chi phí thấp nhất.

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

xe em chúa ít đi, toàn nằm tầng hầm chung cư.... vậy mà joint khung cửa sau bên phụ củng xuất hiện vết nứt...cái này vô hảng thay ko biết bao nhiêu các bác

Hạng C
22/10/09
689
36
28

cowardsp nói:
xe em chúa ít đi, toàn nằm tầng hầm chung cư.... vậy mà joint khung cửa sau bên phụ củng xuất hiện vết nứt...cái này vô hảng thay ko biết bao nhiêu các bác

Bác phát hiện vết nứt lâu chưa?Giá trong hãng hơi chát đó bác,để em hỏi kĩ lại rồi cho bác biết thông tin

Tập Lái
22/8/10
18
0
3
Chào các bác minh la thành viên mới rất mong sư chỉ bảo vả hương dẩn của ae TFC vả dặc biệt lả ae club INNOVA. vỉ mỉnh dang chay IN dơi t 08-08, cươi vơ 2 dươc hơn 2 năm nhưng mới chạy co 9000km nên em nó còn long lanh lằm. muốn post hình lên để cùng chia sẻ với ae club In nhưng không biết post bằng cách nào ! Chán Thật
Mình rất mê xe nhưng uống cà phê hoặc nói chuyện qua điện thoại về đề tài xe cộ thì okie! Nhưng mỗi lên mạng mà đánh chữ thì mình lại gà lắm. Ngồi cả tiếng đồng hồ mới đánh được vài câu rất mong sự chỉ giáo của mấy bác ! Xin chào tất cả anh em...

Hạng F
9/8/09
6.395
70.644
113
TFC
xaydungquocgia.com

cowardsp nói:
em hay bão dưởng tại TOY bến thành.. xe em mua gần 4 năm mà đi có 24 K km hà... 1 tuần em đề máy 15 phút để charge bình. de ra de vô vài cái vì xe em để ở tầng hầm.. àh, xe em có hiện tượng này nhờ các bác mách bảo: số là Inn có đặc điểm là khi đề thì máy rú lên, sau đó mới giảm từ từ xuống, xe em củng thế dưng đôi khi , khi đề, máy nó ko có rú mạnh, chỉ khoảng hơn 1000rpm, mình thấy tiếng máy yếu rõ, nghe tiềng lách cách( A/C ko có mở) sau đó xe hơi rung rung.. rồi từ từ tiếng máy to hơn qua việc kim rpm tăng lên,,, sau đó máy mới êm dần, trở về bình thường

Xe bác Cò chắc đi hơn bác ddtuyen thôi quá

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
dinhhiep67 nói:
Chào các bác mình là thành viên mới rất mong sư chỉ bảo và hướng dẫn của ae TFC và đặc biệt là ae club INNOVA. Vì mình đang chay IN đời 08-08, cưới vơ 2 đươc hơn 2 năm nhưng mới chạy co 9.000km nên em nó còn long lanh lằm. Muốn post hình lên để cùng chia sẻ với ae club In nhưng không biết post bằng cách nào! Chán thật.
Mình rất mê xe nhưng uống cà phê hoặc nói chuyện qua điện thoại về đề tài xe cộ thì okie! Nhưng mỗi lên mạng mà đánh chữ thì mình lại gà lắm. Ngồi cả tiếng đồng hồ mới đánh được vài câu rất mong sự chỉ giáo của mấy bác! Xin chào tất cả anh em...
Mời bác offline với AE trong hội Innova ở đây nè,

[link]http://www.otosaigon.com/forum/m2396483.aspx[/link]

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

Cái bình điện của xe em phải thay rồi.

Cách đây khoảng 2 tháng, khi vào garage sơn 2 bên cản trước, lúc lấy xe thì xe đang nổ, anh quản đốc nói do đề không nổ phải câu bình nên chạy máy cho charge lại bình.

Trưa nay, xuống lấy xe đi về, đề ra cái tạch tạch, phải nhờ anh em bảo vệ đẩy thì nổ, chạy 1 mạch qua garage và báo cho đại lý GS thay bình mới. Anh quản đốc ở garage nói là: nhờ bên bán bình điện châm acid, charge trong vòng khoảng 10 giờ sau đó gắn vào xe thì tốt hơn so với charge thời gian 10-15 phút và nên thay bình nước giống như bình theo xe.

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

À quên, em thay bình nước và thay loại 45Ah, dài hơn bình 35Ah một chút, chiều ngang bằng nhau.

24/3/10
4.364
3.876
113

Em mới ghé chỗ pác Quái Xế thay tickê bánh & bảo dưỡng sơ sơ về. Anh em thợ rất nhiệt tình & đặc biệt là có 1 cô áo vàng rất ....
. Cám ơn pác Quái Xế & anh em thợ nhiều nhé. Mong sớm gặp pác
.

Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54

hoan hô Hội Ino, chúc mừng nhé. Cho em tham dự một chân.