Hạng B1
31/10/13
90
30
18
Thanks bác rất nhiều. Đúng là hơi nước ví để qua đêm trời lạnh. Mà thời gian để ổn định lâu quá bác à. Khoảng 5-10 p tua máy mới ổn đinh được. Qua tết e cũng vào hãng cho ngta bảo dương chứ sáng ra nghe nó két két khó chịu lắm. Xe e mua lại của ông anh, xe nhà. Chắc tới nái rồi phải thay. Hic
Mấy món đồ bão dưỡng như lọc,bugi... bác mua ngoài chứ vào hàng chi cho mắc,thay định kì ý mà. Đầu năm phát Tài Bác nhé.

• Like
Reactions: minhduc124
Tập Lái
5/2/16
22
6
3
35
Em mới có xe nên chưa có kinh nghiệm ba vụ này nhờ bác chỉ giáo thêm. Chúc bác năm mới dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý, phát tài phát lộc nhé. Bác ở tphcm hả bác?

Hạng B1
31/10/13
90
30
18
Em mới có xe nên chưa có kinh nghiệm ba vụ này nhờ bác chỉ giáo thêm. Chúc bác năm mới dồi dào sức khoẻ, vạn sự như ý, phát tài phát lộc nhé. Bác ở tphcm hả bác?
Vâng,đúng rồi Bác,Hôm nào ghé em cafe ah.

Kính các Bác,

Sau khi Hội Innova họp mặt buổi đầu tiên thành công ngày 26/06/2010 tại KDL Văn Thánh (các Bác xem bài "Rủ rê Innova Owners họp mặt" tại link http://www.otosaigon.com/forum/m2253870.aspx) và theo gợi ý của các Bác tham dự, em xin lập thread này để anh em "khoe của" và trao đổi kinh nghiệm về tất cả các vấn đề liên quan đến Innova. Mong các Bác đang đi Innova ủng hộ và đóng góp bài viết để duy trì thread này.

Mời các Bác không đi Innova tiếp tục ném đá như mọi khi, nhưng xin ném đá trên tinh thần xây dựng ạ.

Để mở đầu, em xin khoe xe em tí:

Innova màu ghi bạc, mua tháng 08/2007. Đến nay đã gần hết hạn bảo hành nhưng em nó chỉ mới chạy được hơn 15.000 km. Nhiều người chê Innova xấu, nhưng riêng em thì đến nay vẫn thấy em nó rất duyên dáng (có thể gọi là một nét đẹp thùy mị:D).
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Bên ngoài em chỉ gắn thêm cho em nó cản sau inox, bệ bước chân bằng nhôm và vè che mưa:

Em đầu tư nhiều hơn cho phần âm thanh hình ảnh bên trong. Tất cả em đều làm ở chỗ của Bác Phú HP Stereo (lúc Bác ấy còn ở bên Nguyễn Trãi, Q.1).

Đầu DVD JVC 710 (màn hình cảm ứng):

Màn hình trần Necvox (Đài Loan):

Camera de. Khi cài số de thì màn hình tự động chuyển:

Em làm tiếp cách âm 4 cánh cửa bằng vật liệu Accumat (dán 2 lớp mặt trong và mặt ngoài cửa) và thay 4 loa cánh bằng 2 cặp loa component hiệu Alpine (loại trung bình thôi). Mấy thứ này em lười mở tapi cửa ra để chụp hình quá nên không có hình. Các Bác thông cảm nhé.

Gắn thêm loa subwoofer DB Drive ở khoang hành lý. Em chỉ gắn loại nhỏ 8 inch thôi:

Và cuối cùng là trang bị thêm 1 amplifier cho 4 loa cánh cửa và 1 amplifier riêng cho loa subwoofer. Cả hai amplifier đều cùng loại Sony Xplod và gắn dưới gầm ghế trước:

Mời các Bác tiếp tục khoe xe ạ.
xe của bác ok đó. Phiên bản G này hình như có 7 chỗ ngồi thôi đúng không bác. Nếu cần hỗ trợ về phụ tùng chính hãng cho "vợ hai" bác tham khảo thử trang của em nhé Phụ tùng ô tô Hữu Hạnh. Rất hân hạnh được phục vụ anh em :D

Hạng B1
23/12/12
81
21
8
www.otosaigon.com
con in 07 già của em đi được 275.000 km hơn ùi ah.. Em nên bảo hành những gì ah. Xe em nó báo 11.9km/l không biết có hao xăng không ah. Xin cảm ơn ah

Hạng D
22/12/09
3.264
19.787
113
Thái Bình
con in 07 già của em đi được 275.000 km hơn ùi ah.. Em nên bảo hành những gì ah. Xe em nó báo 11.9km/l không biết có hao xăng không ah. Xin cảm ơn ah
Xe của mấy anh chạy dịch vụ odo toàn 300- 400 ngàn km bác ah, cứ vào hãng cho nó kiểm tra, cho nó lên danh sách, báo giá, về nhà mình lọc ra, cái nào cần thiết thì thay, mua đồ ngoài ra gara quen làm cho rẻ, ví dụ xe em hãng báo rò nước đầu bơm, phải thay bơm khoảng 7 tr, ba năm sau em đi vẫn vậy :) .

Cái mức 11,9 em thấy hình như là mức ....chung của innova( máy nó tính, không chính xác lắm). Bác cứ đổ đầy xăng, nhẩy cò bơm, đi đâu đó hơn trăm km, lại đổ đầy nhẩy cò là nó ra lượng xăng tiêu thụ chính xác. Em có quyển sổ đổ xăng để theo dõi, lúc nào nó trên 8,6 lit/ 100km ( em hay chạy sài gòn - cần thơ)liên tục là biết có vấn đề

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Sao không độ hẳn volant Ỉn V cho máu?
V khác gì G đâu, hơn mỗi cái bọc da, làm gì có khiển, độ cái của đời sau này thì mới có khiển, cái đó mua hãng có mà đắt khét à, em thì lại có sẵn cuộn cáp túi khí 2 giắc rồi, hôm đi đổi cáp cho con 09 trong hãng em bảo thợ không cắt giắc thừa đi :D

Hạng B2
29/8/15
370
204
43
Xe mình bị hư cầu chì cái lổ xạc bên tay phải, không biết vị trí cầu chì chổ nào để thay để mà biết luôn. Bác nào biết giúp với. Cảm ơn nhiều.

Và nhân tiện đây thấy mấy Innova đời mới hình như ~2014 hay sao. Cái dàn âm thanh theo xe nó có kết nối Bluetooth với điện thoại thấy hay hay, Bác nào mua xe mới mà nâng cấp dàn âm thanh này thì chia lại mình với.

Hạng B1
25/1/16
73
61
18
47
Xe mình bị hư cầu chì cái lổ xạc bên tay phải, không biết vị trí cầu chì chổ nào để thay để mà biết luôn. Bác nào biết giúp với. Cảm ơn nhiều.
Bác mở hộp cầu trì bên dưới vô lăng. kiểm tra cái nào đứt thì mua cái 15A thay vào là ok. Hoặc hộp cầu trì trong nắp ca pô cũng có cầu trì dự phòng thì phải. Em mới nghe các bác trên facebook tư vấn. Tối về em kiểm tra mới biết chính xác được. Xe em cũng bị như xe bác.

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Hộp cầu chì dưới vô lăng có 2 cầu chì 15A, bác xem cái CIG cháy thì lấy cái 15A sơ cua trong hộp cầu chì dưới capo thay vào, cái còn lại là POW cho lỗ nguồn bên trái, nếu nó không cháy thì tháo hẳn lỗ tẩu ra hàn thiếc lại cái mối hàn bị đứt.

• Like
Reactions: truelie