Hạng C
22/10/09
689
36
28
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

7 cho nói:
trình em gà chỉ biết ôm xe mà chạy chứ chưa hề biết nên có cái gì trong xe để phòng khi có sự cố xảy ra hết ạ.

Thế bác phân biệt được: dầu thắng,dầu trợ lục,nước làm mát....ở khoang động cơ chưa nhỉ.Nếu chưa thì hôm nào chạy xe qua chỗ em,em mở capo ra chỉ luôn tại chỗ cho lẹ:D.Kể cả cách thay bánh secour,cái nì em chắc chắn là không phải bác nào cũng biết cách

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@ quái xế : thì bởi em gà lém lém bữa nào off bác phải làm giám đốc kỹ thuật trả lời tất các các câu hỏi của ae luôn nha bác.
. chắc em sẽ là người hỏi nhiều nhất quá kekekeke

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

Chào các bác, hôm nay em gặp được thợt này mừng quá, chúc hội INN ngày càng vững mạnh các bác offline bầu hội trưởng đi , em theo dõi 3 thớt thì em xin bầu bác Tuyên làm hội trưởng, bác Quai Xe làm Kỹ thuật trưởng
Các bác cho em ngu tí,

INN của em mua 11/2009 mà nó có một số vấn đề
1, CD không hát , đưa CD vào (MP3, CD tiếng) nó câm như hến ,chả thèm hát hò gì nữa , trước đây em nghe vẫn bình thường, khi đưa đĩa vào em có nghe rõ tiếng quay của đía mà nó không hát, em không biết cái này bị sao ?, mình ra hãng sửa có được bảo hành không các bác ?

2, gần đây mỗi lần đóng cửa nhất là cửa hành lý phát ra tiếng kêu “rầm ”lúc xe còn mới đóng cửa nghe “cộp” có phải doang cao su bị mòn lên nó bị vậy hay nó bị sao không biết, các bác có bị như thế không ?
3, đền sương mù nó không thèm sáng, mình kiểm tra như thế nào vậy các bác
Nhìn xe bác Tuyên mua 2007 mà còn mới thế,
Cảm ơn các bác

B
BốnMắt
Guest

Xe với Cộ nói:
Chúc mừng các bác đã có nhà mới.
@ Bốn Mắt : Khi nào có dịp bác lên SG thì anh em gặp nhau
tí nhé

Hôm em lên định rủ Bác
nhưng công việc bân quá. Lần sau Bác nhe.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

7 cho nói:
các bác cho em hỏi ngu tí nhé :
khi chúng ta chạy xe ra khỏi nhà đi chơi hay đi đâu đó thì những vật dụng nào là cần thiết nhất cho chiếc xe yêu quý của chúng ta ??? và nên để ở nơi nào cho tiện dụng nhất ạh???
theo em:
1. bình chữa cháy em để ngay cửa tài.
2. đèn pin để ở hộc phía truớc bên phụ hộc trên nha các bác.
3. bộ sách hướng dẫn theo xe để chung với đèn pin.
4. 1 cái xô đựng nước + 1 cây chổi lông gà + 1 khăn lau + 1 bình nước loại 1,5l để châm nước rửa kiếng.
5.
6.
7.
...
các bác góp ý tiếp nhé.

Bổ sung cho bác nhé :
- Bơm đạp chân hoặc bơm điện
- Đồng ho kiểm tra áp suất lốp.
- Băng keo cách điện và thông thường
- Hộp Y tế : có để bông, băng, gạc, vài loại thuốc : cảm, giảm đau, chống tiêu chảy, chống say xe, dầu gió hoặc dầu cù là...
- Cầu chì dự phòng quan trọng.
- Găng tay sửa chữa, tấm lót lưng khi kiểm tra gầm đột xuất.
- Chai nước tẩy : để tẩy các vết bẩn như : nhựa cây, phân chim, nhựa đường, dầu cặn từ xe khác xả ra bám li ti vào thân xe, ...hoặc 01 hộp Cana loại dùng để đánh bóng
- Mùa mưa thì thêm 01 chai xịt kính lái và kính chiếu hậu ví dụ : abro clear view, ..để đi mưa hiệu quả.

Trước khi đi xa nên kiểm tra : dầu nhớt, dầu thắng, áp suất hơi, nước làm mát, ...

Hạng C
22/10/09
689
36
28

boynd80 nói:
Chào các bác, hôm nay em gặp được thợt này mừng quá, chúc hội INN ngày càng vững mạnh các bác offline bầu hội trưởng đi , em theo dõi 3 thớt thì em xin bầu bác Tuyên làm hội trưởng, bác Quai Xe làm Kỹ thuật trưởng
Các bác cho em ngu tí,

1, CD không hát , đưa CD vào (MP3, CD tiếng) nó câm như hến ,chả thèm hát hò gì nữa , trước đây em nghe vẫn bình thường, khi đưa đĩa vào em có nghe rõ tiếng quay của đía mà nó không hát, em không biết cái này bị sao ?, mình ra hãng sửa có được bảo hành không các bác ?

2, gần đây mỗi lần đóng cửa nhất là cửa hành lý phát ra tiếng kêu “rầm ”lúc xe còn mới đóng cửa nghe “cộp” có phải doang cao su bị mòn lên nó bị vậy hay nó bị sao không biết, các bác có bị như thế không ?
Cảm ơn các bác

Xe của bác thì tốt nhất là vào đại lí chính hãng,KTV sẽ giải quyết 3 vấn đề này gọn gàng,tất nhiên là free:D

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

em thống kê sơ bộ nhé các bác các bác bổ sung nhé.
1. bình chữa cháy em để ngay cửa tài.
2. đèn pin để ở hộc phía truớc bên phụ hộc trên nha các bác.
3. bộ sách hướng dẫn theo xe để chung với đèn pin.
4. 1 cái xô đựng nước + 1 cây chổi lông gà + 1 khăn lau + 1 bình nước loại 1,5l để châm nước rửa kiếng.
5. Bơm đạp chân hoặc bơm điện
6. Đồng ho kiểm tra áp suất lốp.
7.Băng keo cách điện và thông thường
8. Hộp Y tế : có để bông, băng, gạc, vài loại thuốc : cảm, giảm đau, chống tiêu chảy, chống say xe, dầu gió hoặc dầu cù là...
9.Cầu chì dự phòng quan trọng.
10.Găng tay sửa chữa, tấm lót lưng khi kiểm tra gầm đột xuất.
11.Chai nước tẩy : để tẩy các vết bẩn như : nhựa cây, phân chim, nhựa đường, dầu cặn từ xe khác xả ra bám li ti vào thân xe, ...hoặc 01 hộp Cana loại dùng để đánh bóng
12.Mùa mưa thì thêm 01 chai xịt kính lái và kính chiếu hậu ví dụ : abro clear view, ..để đi mưa hiệu quả.
13.....
mời các bác góp thêm ạ.
sau khi thống kê được kha khá các món cần thiết sẽ off 1 bữa để đăng ký mua sắm cho vợ 2 nhé các bác đồng ý không ạh??
@ quái xế: bác nghiên cứu giá cả, thương hiệu, cách sử dụng và nơi để sao cho hợp lý trên xe cho những món trên nhé bác. em sẽ đề nghị bác mua sắm cho tất cả hehehe.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

Quái Xế nói:
boynd80 nói:
Các bác cho em ngu tí,

Cảm ơn các bác

Xe của bác thì tốt nhất là vào đại lí chính hãng,KTV sẽ giải quyết 3 vấn đề này gọn gàng,tất nhiên là free:D
Cảm ơn bác , em cũng hy vọng nó free cho em,

Hạng C
22/10/09
689
36
28

boynd80 nói:
Quái Xế nói:
boynd80 nói:
Các bác cho em ngu tí,

Cảm ơn các bác

Cảm ơn bác , em cũng hy vọng nó free cho em,

Xe bác còn bảo hành mà,với lại những phần lỗi ở xe bác rất nhẹ không có gì nặng đâu,bác cứ yên tâm đem vào đại lí nhé(còn nó không chịu bảo hành thì em lên quậy phụ bác)

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113

BốnMắt nói:
Xe với Cộ nói:
Chúc mừng các bác đã có nhà mới.
@ Bốn Mắt : Khi nào có dịp bác lên SG thì anh em gặp nhau
tí nhé

Hôm em lên định rủ Bác
nhưng công việc bân quá. Lần sau Bác nhe.

Vậy thì vài hôm nữa em lại xuống ST thì tiếp tục "Quấy Rối" bác nữa đấy.:D