PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

hê hê, em chưa thấy bác nào độ pô nhỉ: Em làm quả pô VAREX có 2 chế độ Sport & silent, thỉnh thỏang chuyển qua Sport nghe cũng vui tai.

Em đã may 2 lần nệm da, 1 lần ở ADV sau đó may lại ở Saigon Part 290 ADV hết US$ ,200 nhưng chất lượng chán phèo.
Bác nào đã may ở bác tám rồi cho xin thông tin nhé, chất lượng & mẫu mã OK không, nhìn có được như Innova V không?

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

PVT nói:
Em đã may 2 lần nệm da, 1 lần ở ADV sau đó may lại ở Saigon Part 290 ADV hết US$ 1,200 nhưng chất lượng chán phèo.
Bác nào đã may ở bác Tám rồi cho xin thông tin nhé, chất lượng & mẫu mã OK không, nhìn có được như Innova V không?
- 1.200 USD chứ bác.

- Bác và em cùng thay nệm da ở Saigonpart cùng thời gian, bây giờ bộ đó "em gửi" chỗ bác Tám may nệm và đang dùng bộ của bác Tám được 6 tháng rồi: chất lượng cũng tạm yên tâm, còn lâu dài thì chưa biết; mẫu mã thì chưa so sánh nên chưa biết với Innova V như thế nào.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

BốnMắt nói:
phucminh nói:
@Bốnmắt: Xe bác giống xe của bác thichmexe (Innova V) cũng bị kêu lụp cụp bánh trước bên tài, nhưng vào đại lý của Toyota kiểm tra thì vẫn bình thường.

P/s: bác ddtuyen ơi, sửa lại cái Title nhé, vì chữ in thì không đủ hàng.

Vào hãng kiểm tra, em cũng vào xem dưới gầm luôn, KTV cũng chạy thử nhưng kiếm mãi không được cái ổ gà nào đủ để nó kêu hết, tức thiệt. Giờ đi lâu lâu lại kêu.

Khi nào nó kêu bác lấy chân tỳ nhẹ lên bàn đạp phanh xem nó có hết kêu không nhé ( tyf nhẹ lên thôi chứ không phải phanh). Nếu hết là dzơ chân phanh, xe em cũng bị cái này, căng lò xo thêm tý là hết!

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

PVT nói:
hê hê, em chưa thấy bác nào độ pô nhỉ: Em làm quả pô VAREX có 2 chế độ Sport & silent, thỉnh thỏang chuyển qua Sport nghe cũng vui tai.

Em đã may 2 lần nệm da, 1 lần ở ADV sau đó may lại ở Saigon Part 290 ADV hết US$ ,200 nhưng chất lượng chán phèo.
Bác nào đã may ở bác tám rồi cho xin thông tin nhé, chất lượng & mẫu mã OK không, nhìn có được như Innova V không?

Quả bô Varex bác làm hết bao nhiêu vậy? Em thay bằng bô Camry, đi đỡ tiếng bô vọng vào cabin nhiều, đến nay vẫn thấy hài lòng. Trước vì tiếng bô ghét quá tý thì đổi xe, nay vẫn đang chung thuỷ với em nó!

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

manhcuong nói:
PVT nói:

Quả bô Varex bác làm hết bao nhiêu vậy? Em thay bằng bô Camry, đi đỡ tiếng bô vọng vào cabin nhiều, đến nay vẫn thấy hài lòng. Trước vì tiếng bô ghét quá tý thì đổi xe, nay vẫn đang chung thuỷ với em nó!

bác cho em hỏi ngu tý : thay pô là thay từ đầu chổ động cơ luôn hả các bác? hay là chỉ 1 khúc pô nào đó thôi? có ảnh hưởng gì đến công suất, hao xăng, hay là có vấn đề gì khác không ạh????

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

@ bác phucminh: em type bị lỗi: đúng 1,200 bác ạ, nhưng không vừa lòng lắm.
@ bác manhcuong: hết khỏang $500 bác ạ, cái này em order bên Úc. Em mời các bác nghe thử
http://www.youtube.com/watch?v=IbQNhJlCm_8

Không biết mua cái po Camry như bác manhcuong hết bao nhiêu vậy nhỉ, em đang tính thử qua cái pô camry này 1 thời gian.

manhcuong nói:
PVT nói:

Em tìm mãi cái pô cam mà không được bác ạ. Ở đâu bán thế bác.

Hạng C
25/10/07
620
9
18
42
Dong Hoa Co.,Ltd
www.liqui-moly.vn

phucminh nói:
Bực quá, về nhà em tháo 2 thanh ngang ra, thì kết quả không ngờ, tiếng hú, rít đó mất tiêu. Còn hai thanh dọc của baga mui, mỗi lần rửa xe, thợ cứ bám lên đó để lên lên rửa nên các mối khoan lâu ngày cũng tèo luôn. Thế là em tháo luôn 2 cây này.

Giờ mỗi lần rửa xe là thợ tự bám vào 2 đường chỉ trên trần xe để leo lên nhé.

Xe em màu bạc 2010, cũng bị nghe tiếng gió rít (hay tiếng ù) nhỏ giống bác, chắc em thử tháo thanh ngang baga mui giống bác xem sao!