Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Xin chào các bác,
Em xin gia nhập hội, xe em là Innova GSR, mua giữa tháng 9/2010. Hiện đã chạy được hơn 13,000km, xe em bảo dưỡng và bảo hành tại Toyota Cần Thơ.
Xe em chỉ loanh quanh Cà Mau và Miền Tây, 2-3 tháng mới lên sài gòn một lần. Hi vọng sắp tới có dịp giao lưu cùng các bác.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

vvmthuan nói:
Xin chào các bác,
Em xin gia nhập hội, xe em là Innova GSR, mua giữa tháng 9/2010. Hiện đã chạy được hơn 13,000km, xe em bảo dưỡng và bảo hành tại Toyota Cần Thơ.
Xe em chỉ loanh quanh Cà Mau và Miền Tây, 2-3 tháng mới lên sài gòn một lần. Hi vọng sắp tới có dịp giao lưu cùng các bác.
Chào bác !
Welcome bác!
Ở đây chỉ có 1 niềm đam mê duy nhất : xe hơi!
Đại diện ngôi nhà chung TFC hoan nghênh sự có mặt của bác!

Tập Lái
12/2/11
2
0
0
53

đầu cd theo xe có cổng để lắp thêm đuờng audio không? (xe tôi 2006) xin cám ơn ( input tren cd theo xe)

Last edited by a moderator:
Hạng B2

nguoimexe nói:
đầu cd theo xe có cổng để lắp thêm đuờng audio không? (xe tôi 2006) xin cám ơn ( input tren cd theo xe)

Bác post bài ở đây là đúng quy định của diễn đàn.

Tuy nhiên, để có câu trả lời sớm và chính xác, theo em, bác nên post bài ở mục "Độ âm thanh cho xe hơi" ở Diễn đàn chính.

Hoặc click vào <span style=""color: #0000ff;"">ĐÂY</span>

Chào mừng đến TFC (<span style=""color: #ff0000;"">T</span>hấy <span style=""color: #0000ff;"">F</span>át <span style=""color: #339966;"">C</span>hán)

Hạng F
10/3/07
5.056
9.151
113
Thủ Đức - TP.HCM

Jangnhut nói:
Hôm trước em lấy Ỉn đi trên cao tốc thì bị rung vô lăng  ở tốc độ 110km/h trở lên, tưởng  lúc đó đường xấu nên rung, em phi lại lần nữa cũng rung y như vậy làm em run teo trym luôn, đành vào len 80 đi mà tim em cũng đập 180 nhịp /phút luôn 

Có bác nào bị tình trạng này chưa ? Nguyên nhân và cách xử lý thế nào ạh.
Thanks!
Hôm Tết em cũng chạy Inn 110 km/h trên cao tốc Trung Lương, thấy vẫn bình thường. Xe vẫn ổn định. Cũng có thể là gia đình em nặng quá nên xe đầm chăng:D

Hạng F
10/3/07
5.056
9.151
113
Thủ Đức - TP.HCM

Công nhận là em Inn của Bác GPMask bóng đẹp long lanh thiệt. Bác chỉ em bí quyết chăm sóc vợ hai với.

Hạng B2
30/8/08
114
74
28

ddtuyen nói:
Công nhận là em Inn của Bác GPMask bóng đẹp long lanh thiệt. Bác chỉ em bí quyết chăm sóc vợ hai với.
Cách duy nhất là đi về rửa xe rồi trùm mền ạ . Mà mua từ 2006 tới giờ mới chạy có 21.000 km àh bác
. Nhiều khi đi tỉnh 1 mình em lấy hornet 919 đi cho nó lẹ , còn trong TP thì toàn là đi viva , nên xe trùm mền thường xuyên , chỉ có 1 số việc quan trọng và chở gia đình đi chơi em mới lấy đi thui bác .

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

Nhìn xe pác @GPMask nhớ xe em wa....Ôi một thời oanh liệt nay còn đâu...giờ đi Fò em cũng thấy tạm tạm..nhưng lại nhớ In kinh khũng....

Hạng B2
29/6/06
212
8
18
50
tp.hcm

gia nhập hội nè   52F-5179
12/2007 ĐI 25.000KM
EM ĐÃ ĐẠP CAO TỐC TRƯỚC TẾT 130KM VẪN OK

Tập Lái
21/5/09
4
0
0

Lâu lâu mới quay lại TFC, thấy có In Club thấy vui quá. Tiện đây em có một vài thắc mắc nhỏ mong các bác chỉ giáo. Vợ em In G đời 2006, em mua lại nên không có sách hướng dẫn. Em không biết cái nút cạnh nút kích hoạt cảm biến lùi có công dụng gì. Có phải là sấy kính sau hay là công tắc khóa vi sai. Còn nữa, theo cataloque của hãng thì bình xăng của In là 55lít nhưng xe em chạy đến báo đèn vàng, đồng hồ báo range 5km mà đổ chỉ khoảng trên 45lít là đầy bình không biết tại sao. Mong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp.