24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

dinhviethunghp nói:
Lâu lâu mới quay lại TFC, thấy có In Club thấy vui quá. Tiện đây em có một vài thắc mắc nhỏ mong các bác chỉ giáo. Vợ em In G đời 2006, em mua lại nên không có sách hướng dẫn. Em không biết cái nút cạnh nút kích hoạt cảm biến lùi có công dụng gì. Có phải là sấy kính sau hay là công tắc khóa vi sai. Còn nữa, theo cataloque của hãng thì bình xăng của In là 55lít nhưng xe em chạy đến báo đèn vàng, đồng hồ báo range 5km mà đổ chỉ khoảng trên 45lít là đầy bình không biết tại sao. Mong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp.
Công tắc đó là công tắc sấy kính hậu đó pác. Nhớ tắt công tắc này khi k sấy kính để tránh teo bình. Pác chỉ đổ được 45 lít là đầy bình vì pác chưa rút ống thông hơi. Nếu rút ống pác có thể đổ kịch trần là 60 lít luôn. Pác xem hình ống thông hơi ở đây: http://www.otosaigon.com/forum/INNOVA-v%c6%b0%e1%bb%a3t-tr%c3%aan-nh%e1%bb%afng-l%e1%bb%9di-gi%c3%a8m-pha-m1216328-p115.aspx

Hạng B1
21/9/10
68
0
0
Tp. Hồ Chí Minh
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

c_u_m_a_m nói:
7 cho nói:
em mới được TOY BIÊN HÒA báo giá bảo dưỡng 40000km đây các bác cho ý kiến nhé :
1. công bảo dưỡng + thay phụ tùng bảo dưỡng :                        449,948 - <span style=""color: #0000ff;"">583.165</span>
2. lọc nhớt :                                     1 cái                                     196,900 - <span style=""color: #0000ff;"">204.930</span>
3. lọc xăng:                                     1 cái                                      734,200 - <span style=""color: #0000ff;"">764.730</span>
4. lọc gió:                                        1 cái                                      572,100 - <span style=""color: #800080;"">em bảo thợ đưa vào máy hãng thổi sạch</span>
5. bugi :                                          4 cái                                      348,400 - <span style=""color: #800080;"">em gắn 4 con Denso Iridium</span>
6. vòng đệm ốc xả nhớt :                1 cái                                        17,100 - <span style=""color: #0000ff;"">17.600 </span>
7. hóa chất vệ sinh bố thắng:        0,5 chai                                   100,000 - <span style=""color: #ff0000;"">71.500</span>
8. nhớt máy :                                 5,6 lit                                        384,160 - <span style=""color: #0000ff;"">385.616</span>
9.nhớt cầu :                                   3,1 lit                                        211,420 - <span style=""color: #ff0000;"">202.213</span>
10. nhớt hộp số :                           2,2 lit                                        207,240 - 207.240
11. dầu thắng :                             1,5 lit                                         309,150 - <span style=""color: #0000ff;"">324.555</span>
12. lọc gió máy lạnh :                    1 cái                                           571,200 - <span style=""color: #800080;"">em đã tự tháo và vệ sinh được</span>
tổng cộng :                     4.101.818
thuế :                        410.182
tổng sau thuế :            4.512.000
các bác thấy em nên làm hết luôn hay là bỏ 1 phần nào ko cần thiết ạh??? họ báo như vậy còn thiếu cái gì mà mình cần nên làm nữa không ạh ??? các bác giúp em tí thông tin nữa nhé. thanks các bác
Em làm hồi giữa tháng 12/2010 tại Toyota Gò Vấp.
Bác chú ý thay dầu số 195.778 đồng.
Em nhận được báo giá bd 40k km ở Toy Lý Thường Kiệt, giá phụ tùng, dầu nhớt thì cũng như các bác. Riêng phần công thì như sau:
-   Công BD và thay thế phụ tùng : 620.000
-   Công vệ sinh thắng :  250.000
    Tổng cộng : 870.000 (chưa VAT)  

Phần công vệ sinh thắng các bác có bị tính không vậy?

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123

Các bác
Hôm mới mua xe về em de thì nghe tiếng kêu của cảm biến de nhưng bây giờ khi de gần đụng vẫn ko thấy kêu. Cho em hỏi là mình kiểm tra bằng cách nào.
Em có thất cái nút nhỏ lồi ra phí dưới bên trái vô-lăng ( có chia vạch nhỏ nư đồng hồ) ko biết nó chỉnh gì vậy các bác
Thanks

Hạng B1
21/9/10
68
0
0
Tp. Hồ Chí Minh

Cái nút nhấn cảm biến de nằm kế bên núm mồi thuốc (bên trái) đó bác.

24/3/10
4.364
3.876
113

KiaBinhloi nói:
Các bác
Hôm mới mua xe về em de thì nghe tiếng kêu của cảm biến de nhưng bây giờ khi de gần đụng vẫn ko thấy kêu. Cho em hỏi là mình kiểm tra bằng cách nào.
Em có thất cái nút nhỏ lồi ra phí dưới bên trái vô-lăng ( có chia vạch nhỏ nư đồng hồ) ko biết nó chỉnh gì vậy các bác
Thanks

Cái nút đen, tròn, có vạch chia đó để chỉnh độ sáng tối của táplô. Pác kiểm tra cái nút kích hoạt cảm biến de nằm cạnh lỗ mồi thuốc (cái nút màu đen có ghi chữ P) nếu thấy có đèn sáng trên nút đó tức là cảm biến de đã kích hoạt, mỗi lần gài số lùi sẽ nghe kêu te 1 tiếng. Nếu k thấy đèn sáng thì cảm biến de đã bị tắt, mỗi lần gài số lùi hay de đều k nghe kêu.

Tập Lái
21/5/09
4
0
0

Cảm ơn bác, em nghĩ chắc không cần rút ống thông hơi làm gì.
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
dinhviethunghp nói:
Lâu lâu mới quay lại TFC, thấy có In Club thấy vui quá. Tiện đây em có một vài thắc mắc nhỏ mong các bác chỉ giáo. Vợ em In G đời 2006, em mua lại nên không có sách hướng dẫn. Em không biết cái nút cạnh nút kích hoạt cảm biến lùi có công dụng gì. Có phải là sấy kính sau hay là công tắc khóa vi sai. Còn nữa, theo cataloque của hãng thì bình xăng của In là 55lít nhưng xe em chạy đến báo đèn vàng, đồng hồ báo range 5km mà đổ chỉ khoảng trên 45lít là đầy bình không biết tại sao. Mong các bác có nhiều kinh nghiệm chỉ giáo giúp.
Công tắc đó là công tắc sấy kính hậu đó pác. Nhớ tắt công tắc này khi k sấy kính để tránh teo bình. Pác chỉ đổ được 45 lít là đầy bình vì pác chưa rút ống thông hơi. Nếu rút ống pác có thể đổ kịch trần là 60 lít luôn. Pác xem hình ống thông hơi ở đây:

Tập Lái
21/5/09
4
0
0

Tiện đây em có thừa bộ projector của Đài Loan ngày trước mua ở Thanh Bình auto kèm theo cả bóng xenon, Ballast. Đèn pha đã thay H1 plus 90. Bác nào có nhu cầu thì ới em nhé. DT: 0913523090, em ở Hải Phòng. Ngoài ra em còn một cặp xenon H4 up/donw nữa.

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
KiaBinhloi nói:
Các bác
Thanks

Cái nút đen, tròn, có vạch chia đó để chỉnh độ sáng tối của táplô. Pác kiểm tra cái nút kích hoạt cảm biến de nằm cạnh lỗ mồi thuốc (cái nút màu đen có ghi chữ P) nếu thấy có đèn sáng trên nút đó tức là cảm biến de đã kích hoạt, mỗi lần gài số lùi sẽ nghe kêu te 1 tiếng. Nếu k thấy đèn sáng thì cảm biến de đã bị tắt, mỗi lần gài số lùi hay de đều k nghe kêu.
Thanks bác Trùm

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Các bác cho hỏi chỗ bán cái công tắc của Inn (giống như công tắc màu đen dùng để sấy kiếng và cảm biến ze) như trong hình thì mua ở đâu ah? 
Thanks

INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Last edited by a moderator:
Tập Lái
8/3/11
3
0
0

e cũng mới rước 1 e về cho e xin gia nhập toy clup đế học hỏi với thank các bác

Last edited by a moderator: