24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

boynd80 nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
boynd80 nói:
Chào các bác, hôm nay em gặp được thợt này mừng quá, chúc hội INN ngày càng vững mạnh các bác offline bầu hội trưởng đi , em theo dõi 3 thớt thì em xin bầu bác Tuyên làm hội trưởng, bác Quai Xe làm Kỹ thuật trưởng
Các bác cho em ngu tí,

INN của em mua 11/2009 mà nó có một số vấn đề
1, CD không hát , đưa CD vào (MP3, CD tiếng) nó câm như hến ,chả thèm hát hò gì nữa , trước đây em nghe vẫn bình thường, khi đưa đĩa vào em có nghe rõ tiếng quay của đía mà nó không hát, em không biết cái này bị sao ?, mình ra hãng sửa có được bảo hành không các bác ?

2, gần đây mỗi lần đóng cửa nhất là cửa hành lý phát ra tiếng kêu “rầm ”lúc xe còn mới đóng cửa nghe “cộp” có phải doang cao su bị mòn lên nó bị vậy hay nó bị sao không biết, các bác có bị như thế không ?
3, đền sương mù nó không thèm sáng, mình kiểm tra như thế nào vậy các bác
Nhìn xe bác Tuyên mua 2007 mà còn mới thế,
Cảm ơn các bác

Em nhỏ nhất nhà nên xin góp thêm vài ý:
1> Cái này thì em nghĩ là pác sẽ được bảo hành. Nếu họ k chịu pác cứ nói sốc vài câu hay yêu cầu được gặp lãnh đạo để giải quyết nếu pác chắc chắn là chưa độ chế gì ở cụm này.

2> Có khả năng 2 ty cốp của pác yếu rồi. Xe em từ t4/2007 mà bi giờ đ chắn óng cốp sau vẫn nghe 'phập' chứ k có 'rầm rầm'

3> Đèn sương mù của pác nếu k sáng 1 bên thì có khả năng đứt bóng, nếu k sáng cả 2 bên thì pác kiểm tra thêm 2 bóng đèn demi có sáng k? Nếu 2 bóng demi (nằm trong cụm đèn lái) mà cũng k sáng thì chắc chắn xe pác bị đứt cầu chì đèn sương mù. Pác mở hộp cầu chì bên dưới vô lăng ra kiểm tra & thay thế nhé. Cầu chì chỉ có 10K/cái thôi.

Chúc pác may mắn & giải quyết hết được các vấn đề.
Cảm ơn bác Xi Trum Ti Do nhiều

Cái cửa của em nó bị cả 5 cánh bác a , cánh khoang hành lý thì có vẻ nặng hơn , em thấy ti cốp nó vẫn “cửng” và “xung” lắm khi em nó mở lên , em đoán mò là do cái doang cao su nó bị mòn hay sao đó nên bị kêu “rầm” thế , không biết em đoán thế có đúng không nữa, ở đây không có bác nào bị giống em a ?

Cái đèn sương mù nó tắt cả 2 bóng bác a, đèn demi thì nó vẫn sáng bình thường , có phải bị cháy bóng đèn chăng sương mù chăng

Các bác cho em hỏi , em mua xe ở Toyota Biên Hòa chi nhánh Bình Dương thì mình có thể mang xe đên đại lý khác của Toyota (VD To Đông Sài Gòn) để bảo hành được không hay phải mang đến đúng nơi mình mua trước đây?

Rất hiếm khi cả 2 bóng đèn sương mù đều teo cùng 1 lúc nên em cho là khả năng đứt cầu chi nhiều hơn. Xe pác còn bảo hành thì pác cứ chạy ù vào đại lý nào pác thích hay gần nhất mà làm, không cần phải làm ở đại lý mà minh mua. Em toàn mua xe của Toyota Hùng Vương & làm bảo dưỡng, sửa chữa, bảo hành ở Toyota Lý Thường Kiệt k à. Xe em đã từng được bảo hành cuộn dây túi khí & phuộc trước rồi. Cũng đỡ tốn mấy chai, hê hê.

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Có bác nào biết INN kết nối với Ipod như thế nào không?, cần mua những gì vây ?

B
BốnMắt
Guest

boynd80 nói:
Có bác nào biết INN kết nối với Ipod như thế nào không?, cần mua những gì vây ?

Hình như là "nhiệm vụ bất khả thi" bác ơi.

24/3/10
4.364
3.876
113

Em thường kết nối DTDĐ hay Iphone, Ipod bằng tai nghe cắm vào ngõ AUX IN mà thôi, duyệt bài hát hay danh bạ trên ĐT hay Ipod chứ k kết nối & duyệt được trên màn hình xe. Em kết nối đủ loại: Nokia N91, N82, Iphone, ..& cả laptop.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Bác nào sử dụng Innova G 09 mà đã nâng cấp lên đầu DVD 2 Din, dư CD zin (6 đĩa) theo xe thì để lại cho em nhé.

24/3/10
4.364
3.876
113

Em có CD 6 đĩa zin hiệu Toyota theo Fortuner V được k bác??? Em mới lấy xe đc 2 tuần mà múc ruột em nó để lại cho pác thì.....dã man wá. Hu hu.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.105
113
Thủ Đức - TP.HCM
7 cho nói:
em ít khi lấy xe đi co khí cả tuần không đi đâu hết vậy theo các bác có nên để xe nằm im 1 chổ như thế trong thời gian lâu không ạ??
em được chỉ bảo là cách khoảng 3 ngày nên nổ máy 1 lần trong vòng 10' hoặc chạy xe ra chạy vô để không hại đến bình ắcquy. theo các bác thế nào ạ??
Theo kinh nghiệm thực tế của em thì không sao Bác ơi. Xe em nằm im 2 tuần không nổ máy là chuyện bình thường mà đúng 3 năm rồi bình theo xe vẫn chưa hư.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
ddtuyen nói:
7 cho nói:
em ít khi lấy xe đi co khí cả tuần không đi đâu hết vậy theo các bác có nên để xe nằm im 1 chổ như thế trong thời gian lâu không ạ??
em được chỉ bảo là cách khoảng 3 ngày nên nổ máy 1 lần trong vòng 10' hoặc chạy xe ra chạy vô để không hại đến bình ắcquy. theo các bác thế nào ạ??
Theo kinh nghiệm thực tế của em thì không sao Bác ơi. Xe em nằm im 2 tuần không nổ máy là chuyện bình thường mà đúng 3 năm rồi bình theo xe vẫn chưa hư.

dạ cám ơn bác nhé.em thì vài 3 ngày em nổ máy chạy vòng vòng cho đỡ nhớ hehe công tác tuyển sinh của bác thế nào rồi ạ?? bác nghiên cứu xem tháng 8 này mình off INN 1 bữa nhé bác

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
bác nào đã nghiên cứu vụ kết nối với Ipod chưa
Em đi xe của sếp em thấy xe cũng cũ lắm rồi chắc khoảng 4-5 năm rồi
có con Ipod kết nối với một thiết bị gì đó có thay đổi được tần số rồi cắm thiết bị đó vào Ipod và mồi thuốc, sáu đó điều chỉnh tần số trên đài FM bằng với tần số trên thiết bị gắn với Ipod là có thể nghe được nhạc từ ipod kết nối với hệ thông của xe

Em hỏi các bác mình làm giống như thế với con INN được không vậy ?, hơn nữa trong cái màn hình của CD theo xe có chữ Ipod không lẽ chữ đó không có ý nghĩa gì ?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
cái vụ ipop này em khờ lắm bác nào chỉ giáo với ạ??