PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Re:INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA 2 thay CHỮA

cuongf11 nói:
Theo mình thì o nên thay bugi , vừa tốn tiền mà hiêu quả cao o nhiều . Zin là hay nhất , đảm bảo IC o quá công suất , loc xăng thì cứ 45.000 la thay ,. lọc gió thì 80.ooo. lọc gió trong toyota là 700 ngàn . Xăng thì em cứ 5 kỳ 92 thì 1 lần 95.
Bugi, lọc xăng, lọc gió... khi bảo dưỡng 40.000Km là thay tuốt rồi bác ạ

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon
Re:INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA 2 thay CHỮA

Nghèo mà Bác ơi .80.000 tháo ra xem thấy tiếc .
PVT nói:
cuongf11 nói:
Theo mình thì o nên thay bugi , vừa tốn tiền mà hiêu quả cao o nhiều . Zin là hay nhất , đảm bảo IC o quá công suất , loc xăng thì cứ 45.000 la thay ,. lọc gió thì 80.ooo. lọc gió trong toyota là 700 ngàn . Xăng thì em cứ 5 kỳ 92 thì 1 lần 95.
Bugi, lọc xăng, lọc gió... khi bảo dưỡng 40.000Km là thay tuốt rồi bác ạ

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon

Chào , nhớt máy mobil vàng 5w-30 quảng cáo là rất ok , em tinh cho Inova , trog sach huong dan cua toyota thì pham vi nhiet do cần kham khảo truoc khi thay dầu cua cap do nhớt 5w-30 là âm 29 độ đến 8 độ C . Còn 10-30, 15-40 , 20-50 thì -18 dến trên 38 độ C
Vậy neu thay 5-30 cac bác thấy ổn không . Nhiet độ trong huong dẩn là nhiet độ khi máy nguội hay nhiet do khi vận hành .
Giúp nhé các Bác .

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon

o Bác nào phụ em nhỉ.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Tui cũng chả biết giúp bác thế nào.
Cá nhân tui thì cứ đến kỳ (5000 km) thì đưa vào hãng họ thay cho.
Tuần trước tui mới thay + bảo trì xe ở Toy LTK, giá tổng cộng là 580k. Time khoảng 40' (ko rửa xe free).

Last edited by a moderator:
Hạng B2

Các bác cho em hỏi TOY nào sơn xe tốt ạ (Ỉn). Hôm trước về quê, đi đường làng chật quá e bị cây cối 2 bên quẹt trầy hết xe. Định mang vào hãng sơn lại vì xe trước đó trầy cũng nhiều rồi

Tập Lái
19/6/11
26
0
0

Em thấy toy Hung vuong son cung ok, bữa đi bảo trì thấy bác nao sơn dặm Venza màu nâu một đường dài hai cánh cửa đẹp ghê ( làm không thấy dấu gì hết ).

Tập Lái
19/6/11
26
0
0

các bác chạy thế nào mà 6-7 l/100 km hay thế, em chạy in V toàn trên 13 L, xe em cần làm gì để bớt hao xăng ạ? Dẫu biết AT hao xăng hơn MT, nhưng không lẽ hao gấp đôi?

Hạng D
11/5/11
1.133
127
63
Saigon

Hùng vuong thi ok nhưng chát lắm ,sơn bên Phi Long hay Tư Thuận ở chánh hưng là vừa tầm , có hấp sơn đuoc lắm và giá pải chăng .

Hạng B2

cuongf11 nói:
Hùng vuong thi ok nhưng chát lắm ,sơn bên Phi Long hay Tư Thuận ở chánh hưng là vừa tầm , có hấp sơn đuoc lắm và giá pải chăng .
Em làm bảo hiểm Lib bác à, nên chắc ko phải trả tiền. Em ko biết các TOY làm giống nhau hay ko thôi ạ.
Sẵn tiện e hỏi thêm luôn, đèn xe bên phải đậu ngòai trời sáng thấy có hơi nước. Em lỡ bị "vô tình va quẹt" bể đèn thì Lib có đền cho mình ko các bác