F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Cám ơn các bác chia sẻ kn. Vân đề quan trọng mà các bác còn chưa đề cập là thay (or mua) ắc quy chỗ nào? BH thế nào? thay cái 45Ah thì máy có thay đổi gì ko?
Xe tui đến nay xài cái bình cũng đã hơn 3 years rồi, cũng phải nhăm nhe ghi sổ sẵn sàng trong trường hợp thay mới...

NĂM MỚI CHÚC ANH CHỊ EM HỘI IN DỒI DÀO SƯC KHOẺ, LÁI XE AN TOÀN TRÊN MỌI NẺO ĐƯỜNG ĐẤT NƯỚC !!!

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@F1: Hồi đó mình thay của đại lý Phước Châu (đối diện bến xe Miền Đông), cũng là thành viên của OS, chỉ cần alo dặn là charge trước khoảng 30 phút rồi mang đến tận nơi.
Thay bình lớn hơn trong phạm vi khoảng 10-15 Ahm thì OK.

Hạng B2
13/6/11
138
151
43

phucminh nói:
EM thì thay bình cũng GS nước nhưng lớn hơn 1 chút (45 Ahm), kích thước chỉ dài hơn bình theo xe 35Ahm một chút thôi.

Bình GS theo xe In 2008 của em mới hư nên thay bằng bình Atlas khô loại 55Ah giá 1.250k. Nghe garage quen bảo xài loại này rất tốt nên làm theo. Có bác nào dùng lại này chưa?

Hạng C
17/7/11
740
861
93

tình hình là a e In nhà ta, có bác nào gắn cao su giảm sốc phuộc bán bên box mua bán phụ tùng chưa các bác? Cho mình xin review đi............tks

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

ck77 nói:
Tình hình là a e In nhà ta, có bác nào gắn cao su giảm sốc phuộc bán bên box mua bán phụ tùng chưa các bác? Cho mình xin review đi............tks
Em cũng mong tin này.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC

Hôm trươc tui có nhìn thây 1 xe Inn G màu bạc có gắn cái cản trước Inox rât gọn gàng và đẹp, phía cản bên phụ có 1 cọc Inox nhỏ (giống như cây côt nhỏ để cắm cờ) dùng để căn lề phải rât tiện. Cái cản Inox này hình thưc cũng giống như cản xe Mitsubishi Pajero (hàng theo xe) hoặc 1 vài xe Toy Zace (độ thêm)... thấy hay dùng. (Tui ko kịp chụp hình hầu các bác, mong các bác cố hình dung ra nhé).
Xin hỏi các bác cái cản Inox này bán ở âu ah? Khi gắn vô xe đi đăng kiểm hoặc gặp xxx có gây khó khăn gì ko ???
Cám ơn và chúc các bác Inn năm mới mạnh khoẻ, bình an.

Hạng D
16/8/07
1.934
683
113
53

E nhớ hình như có bác nào khuyên đừng lắp cản trước, vì các chú xxx miền tây hay bộp cái vụ này lắm.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.358
113

em ít nghe box này, lâu lâu em ghé, hóng hớt cái. Lóng rày , xe cộ cháy nhiều quá , ngày nào củng vài chiếc, xxx chưa tìm ra nguyên nhân, mọi nghi ngờ đều hướng về xăng pha phụ gia. Trong các xe bị cháy thời gian này, may mắn chưa dính em Ỉn nào hết.. xin chúc mừng

Hạng B1
24/2/11
63
0
0
46

Tình hình là em vừa tậu được 1 em Innova Đ09, các bác cho em gia nhập hội với nhé. Tks

Hạng B2
23/6/11
192
407
63

em đi làm bảo hiểm Liberty bên Toy Hùng Vương mà 2 ngày rùi chưa thấy bên bh duyệt.Xe em nằm bên đó 2 ngày rùi.Chỉ tút cản trước , sau mà lâu quá.Bác nào có kinh nghiệm chỉ em sao mà lâu thế?để xe sốt cả ruột.Không biét tụi nó có vặt cái j nữa ko đây?