Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
PHONG NGUYEN nói:
nguoiphutinh nói:
Các bác chạy Ỉn yên tâm, em đã test Ỉn rồi. Chạy cao tốc 165km/h.
Đường trường 120 là chuyện thường. Đi 5000 thay nhớt, 10000 thay lọc. Châm nước, cân bánh xe thường xuyên thôi
- Bác chạy vậy đúng là cao thủ
Cái này em nghe nói thôi không biết có đúng không nghe. Có gì các bác tự kiểm chứng.
Xe đời đầu mới chạy đc tốc độ đó. Chứ đời càng cao sau này thì ẻo lã hơn nên không chạy đc tốc độ đó.
Xe em 2006.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@ddtuyen: Em phải nói vậy thì bác mới quay lại threat này. Em biết bác đang chọc ngoáy em Mờ-tịt.

Bác nói không đi Innova nữa thì có nghĩa là chia tay em nó hay vẫn còn mà đi em Mờ-tịt?

Hạng F
3/10/10
7.379
3.127
113
Previa Club
www.tanyplastic.com
ddtuyen nói:
... Từ ngày mua chiếc xe Matiz cũ cho bà cả em tập lái thì em chợt nhận ra là em có niềm đam mê kỹ thuật lạ lùng. Chính chiếc Matiz đời 2000 cho em niềm vui tháo rã nó ra thành nhiều mảnh, rồi lắp ráp lại, rồi thay thế phụ tùng, sửa chữa những hư hỏng nhỏ, rồi làm cho em nó từ con vịt xấu xí thành thiên nga:D Quay qua quay lại, bây giờ em lại thành "chiên gia" về Matiz. Bây giờ em lại bắt đầu tìm hiểu và nghiên cứu Previa 9x và xem đây là hoạt động giải trí lúc rảnh rỗi.
Có vẻ chẳng sớm thì muộn bác cũng sẽ thành hội viên của Previa Club quá! :)

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
tamtany nói:
ddtuyen nói:
... Từ ngày mua chiếc xe Matiz cũ cho bà cả em tập lái thì em chợt nhận ra là em có niềm đam mê kỹ thuật lạ lùng. Chính chiếc Matiz đời 2000 cho em niềm vui tháo rã nó ra thành nhiều mảnh, rồi lắp ráp lại, rồi thay thế phụ tùng, sửa chữa những hư hỏng nhỏ, rồi làm cho em nó từ con vịt xấu xí thành thiên nga:D Quay qua quay lại, bây giờ em lại thành "chiên gia" về Matiz. Bây giờ em lại bắt đầu tìm hiểu và nghiên cứu Previa 9x và xem đây là hoạt động giải trí lúc rảnh rỗi.
Bác ấy làm rồi đó bác ạ.

Hạng B2
12/2/07
379
3
18
Éc, đang iêu 1 em ỉn dự định qua năm đưa em về dinh , nay làm 1 hơi hết 94 trang quá phê la mê hehe....

Hạng F
10/3/07
5.056
9.192
113
Thủ Đức - TP.HCM
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucminh nói:
@ddtuyen: Em phải nói vậy thì bác mới quay lại threat này. Em biết bác đang chọc ngoáy em Mờ-tịt.

Bác nói không đi Innova nữa thì có nghĩa là chia tay em nó hay vẫn còn mà đi em Mờ-tịt?
Dạ em chia tay em nó hơn 3 tháng rồi Bác. Em gả em nó cho một Bác gần nhà nên vẫn có cơ hội gặp thường. Vậy cũng nhớ.

Hạng F
10/3/07
5.056
9.192
113
Thủ Đức - TP.HCM
nguoiphutinh nói:
tamtany nói:
ddtuyen nói:
Bác ấy làm rồi đó bác ạ.
Hihi. Em sẽ sớm xin gia nhập Previa Club để học hỏi kinh nghiệm. Em đã đặt sính lễ xin cưới một em Previa 91, đợi ngày lành tháng tốt sẽ rước em ấy về:D

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

ddtuyen nói:
Dạ em chia tay em nó hơn 3 tháng rồi Bác. Em gả em nó cho một Bác gần nhà nên vẫn có cơ hội gặp thường. Vậy cũng nhớ.
Ủa, vậy còn dàn âm thanh gắn thêm cũng đi theo em nó luôn à?

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
ddtuyen nói:
nguoiphutinh nói:
tamtany nói:
ddtuyen nói:
Bác ấy làm rồi đó bác ạ.
Hihi. Em sẽ sớm xin gia nhập Previa Club để học hỏi kinh nghiệm. Em đã đặt sính lễ xin cưới một em Previa 91, đợi ngày lành tháng tốt sẽ rước em ấy về:D
Lại 1 con nghiện nữa giống như tui!
Mà emkhuyên bác về chuẩn bị tinh thần đi. Bác vô box PC ( em sợ bác không hiểu nên dịch : Previa Club) rồi đó. Mấy bác ấy em nói hong sợ mấy bác đó giận luôn là giống như con bệnh vậy đó. Tối ngày lật vợ 2 ra không hà. Lật xong tối tối lên PC post cho anh em xem.
Còn cái ông mập thì tối ngày lùng đồ Pre cho anh em.
Xe em là hoa hậu trong PC nên cũng chăm chút đỡ phần nào. Xe em năm sinh lớn hơn năm sinh của xe mấy bác đó mà!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/4/11
418
4
18
Có bác nào sử dụng bình acqui khô hiệu AUTOLITE cho INN (giá khoảng 920 000 đ) do xe em ít đi (tuần đi 1 lần ) nên định thay bình khô cho tiện . Nhờ bác nào biết chỉ giúp , và cách nhận biết bình mới (cả khô và ướt ) sợ mua lầm bình tân trang , xin cảm ơn

Last edited by a moderator: