Hạng D
12/12/11
2.934
14
38
52
nguoiphutinh nói:
Các bác chạy Ỉn yên tâm, em đã test Ỉn rồi. Chạy cao tốc 165km/h.
Đường trường 120 là chuyện thường. Đi 5000 thay nhớt, 10000 thay lọc. Châm nước, cân bánh xe thường xuyên thôi
Hehehe có hội đua xe rất khoát bác phải tham gia để lấy giải bác nhé.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Hesovi nói:
nguoiphutinh nói:
Đường trường 120 là chuyện thường. Đi 5000 thay nhớt, 10000 thay lọc. Châm nước, cân bánh xe thường xuyên thôi
Hehehe có hội đua xe rất khoát bác phải tham gia để lấy giải bác nhé.
Giờ em không chạy tốc độ đó nữa bác ơi.

Hạng C
17/7/11
740
861
93
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

PHONG NGUYEN nói:
ck77 nói:
hihiihih, các bác ơi, nước làm mát máy của In mua hiệu gì tốt các bác?
- Nước mát máy của Toy hình như dạng bền thì phải đó bác không cần thay nếu chưa đến 100 k đâu bác.Nếu vơi bác chỉ cần châm thêm nước cất hoặc nước suối là được thôi bác .

dạ cám ơn bác phongnguyen, tại thấy nước két cũng vơi đi phân nữa nên cũng hơi lo

Hạng D
19/10/09
4.896
15.689
113
Tel : 0949999684 .
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

ck77 nói:
PHONG NGUYEN nói:
ck77 nói:
- Nước mát máy của Toy hình như dạng bền thì phải đó bác không cần thay nếu chưa đến 100 k đâu bác.Nếu vơi bác chỉ cần châm thêm nước cất hoặc nước suối là được thôi bác .

dạ cám ơn bác phongnguyen, tại thấy nước két cũng vơi đi phân nữa nên cũng hơi lo
- Nước mát rất quan trọng,chi phí thay thế không lớn nhưng phải kiểm tra thường xuyên bác à .Nhiều khi không để ý là nguy hại động cơ rất nặng.Nước mátđơn giản gồm các thành phần phụ gia chống ăn mòn ,tải nhiệt tốt ,và tăng nhiệt độ sôi .Rất lâu mới thay 1 lần,mổi lần thay không tốn bao nhiêu cả .
- Tác hại của nó là từ từ nên hiện nay nhiều loại giả tràn ngập như dưới đây em thấy nó bán có mươì mấy nghìn 1 lon bán lẻ .Trong khi cái lon sắt với nhản mác đặt gia công bao nhiêu là tiền ,rồi bao nhiêu cấp đại lý bán hàng,nhân viên này nọ .Theo bài toán kinh tế em tính toàn nước lạnh với màu công nghiệp không.
http://www.vatgia.com/hom...%9Bc+l%C3%A0m+m%C3%A1t

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Bên Phong có dịch vụ thay nước làm mát không? Xe của anh đã trên 100K km rồi, trước đây có thay 1 lần (garage thay).

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

nguoiphutinh nói:
Bác này chạy khiếp nhỉ?

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xa, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

phucminh nói:
nguoiphutinh nói:
Bác này chạy khiếp nhỉ?
Chân gỗ hội Toy. Giờ hết dám rồi. Lo kiếm tiền nuôi vợ con!

Hạng B2
14/8/10
469
5
18
53

ck77 nói:
PHONG NGUYEN nói:
ck77 nói:

@ck77: nếu bác làm bảo dưỡng định kỳ tại các đại lý ủy quyền của Toy thì yêu cầu họ châm thêm nước làm mát cho đủ, cái này được tính bao gồm trong tiền công và vật tư mỗi lần làm rồi nên ko bị tính thêm đâu. Họ sẽ lấy 1 cái can có sẵn loại nước màu đỏ cùng loại mà xe đang chạy châm thêm đến gần mức max là ok.

Hạng B2
21/4/11
418
4
18

Sau 3 năm 4 tháng sử dụng , vừa rồi 1 tuần đề xe không được , em đã thay bình GS như theo xe giá 900 000 đ bình cũ thu 150 000 đ , cập nhật cho bác nào cần tham khảo . Cám ơn bác Xi Trum Ti Do

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

EM thì thay bình cũng GS nước nhưng lớn hơn 1 chút (45 Ahm), kích thước chỉ dài hơn bình theo xe 35Ahm một chút thôi.