Hạng B2
18/9/08
209
51
28
Re:khắc phục bơm tông ABS

tranguyen nói:
Bác Vui cho em hỏi tí. Bơm tổng ABS đã sửa 1 lần rồi thì có thể sửa thêm 1 lần nữa không? Vì em thấy đã 1 lần tháo ra phải đục các ngàm như vậy lần thứ hai sửa thì có an toàn không vậy.
Cùng câu hỏi với bác tranquyen,em nghe nói bây giờ tháo bơm tổng ra,khi lắp vào không phải tán lại mà làm răng để vặn xiết ốc phải không bác,sau này khi kẹt chổi than không dùng đục để đục ngàm lấy motor phải không bác.

Mong tin bác

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com

Em xin lỗi các bác vì bận quá em không lên diễn đàn nên không thấy tin bác hỏi ,khi tháo bơm ra thì vẫn bẩy ngàm cho thật khéo ,không đục bác ạ vì đục sẽ làm ảnh hưởng đến nam châm trong vỏ motơ và có thể tháo ra vài lần được bác ạ cãm ơn các bác đã ủng hộ.

VIP CARD MEMBER
20/4/07
1.716
185
63

Em hỏi bác Vui vì xe e đã 1 lần sửa cái bơm này rồi.Nay e muốn nhờ bác Vui làm lại 1 lần nữa.Em hơi lo là lần đầu e làm cũng cách đây mấy năm rồi và cũng kg biết người ta có cẩn thận như bác Vui hay kg mà thôi.

Vui confirmed
Hạng D
9/7/09
1.265
373
83
garagevui.com

Em rất vui vì bác tin tưởng em ,thật thì em làm rất nhiều dòng xe,mới đây em vừa khắc phục cho xe TOYOTA SENA mã lỗi c0256 senlenoid sau trái vì vậy cho em đúc kết nhiều kinh nghiệm ,cãm ơn bác hẹn ngày gặp gần nhất.

Hạng B2
12/1/09
222
2.219
93
puma far east

Em sắp xếp ghé làm phiền bác Vui kiểm tra con Matiz nhé

Hạng B1
17/1/13
62
0
6

Nghe các bác nói xong thấy thích quá, bữa nào quỡn em sẽ chạy qua bác xem hộ em cái ABS

Hạng D
21/11/10
4.582
1.292
113
55

Em CAP của em từ bữa được bác VUI xử lý đến giờ vẫn chạy ngon lành, không có cái đèn nào dám sáng lên nữa. Trước đây thì chúng nó cứ lúc tắt lúc sáng làm em bực mình. Nay thì ngon rồi!
Vote & Like mạnh bác VUI & Garage VUI!

Hạng B2
12/6/13
151
0
16

Chúc bác Vui ngày càng có nhiều khách hàng mới.....