Tập Lái
25/8/14
8
4
3
68
gò vấp
Bác Trung ơi mình muốn lắp mô tơ gập gương chỉ điều khiển bằng nút bấm trên xe ( không tích hợp điều khiển bằng remot ).Như vậy mình chỉ cần lấy nguồn để điều khiển mô -tơ chứ không can thiệp vào hệ thống SYNC của xe phải không bác?

• Like
Reactions: khactrung
Tập Lái
1/1/16
3
3
3
43
em inbox cho bác nhé .

xe bác là Ranger hả bác ?

như đã trao đổi qua điện thoại với bác rồi ạ .
Vâng bác ! Ranger xls ! Gần tết bận qá nên giờ mới on ! Bác cho xin cái giá tốt vào inbox nhé ! Tks bác

• Like
Tập Lái
16/12/15
13
11
3
Bác cho e hỏi ngoài lề chút vì e mới vào diễn đàn nên cũng không biết phải hỏi ở đâu.e đang chạy kia sedona. E có 2 vấn đề muốn hỏi bác:
1 là xe e có thể gập/ mở kính hậu bằng remote,nhưng không thể lên/hạ kính bằng remote,mình làm được k bác?
2 là trong xe e chỉ có thể auto lên/xuống kính lái bên tài,còn 3 cái còn lại thì không có auto,mình cũng có thể làm auto hết được k bác??
cám ơn bác Khắc Trung,cho e xin cái giá và thời gian làm luôn nha.
e xin cám ơn^^

• Like
CR
Hạng C
14/11/11
564
248
43
Bạc Liêu
em tạo thớt này để các bác có gặp trục trặc gì về gương chiếu hậu thì cứ hỏi em thoải mái nhé , và có thể em sẽ phục hồi lại tình trạng như ban đầu cho các bác được luôn ah , vì Đèn & Gương là quan trọng cần thiết đối với các bác lái xe , còn xe nào thì chưa có gương tự động gập thì vẫn có thể độ lại cho tự cụp vào ạ .
những mô tơ này được lấy từ các xe Camry & Leuxs ra nên rất bền , không như những mô tơ Trung Quốc trên thị trường
View attachment 360062 View attachment 360063 View attachment 360064 View attachment 360068 View attachment 360067 View attachment 360066

những xe mà em đã độ gương gập điện & đèn xinhan & đèn soi dưới đất ah .

mazda 3 All New

Mazda CX5

Mazda CX9

Ford Eco Sport .

P/S : em mới nghiên cứu ra thêm món này nữa nhé các bác , hy vọng sẽ không bị chôm bản quyền nữa ah he he ,
tình hình là em làm gương khi mở ra bằng remote thì đồng thời cũng sẽ có 1 cái đèn dạ xuống dưới đất để biết là chổ cánh cửa chúng ta đậu ở đó có vũng nước hay là bãi mìn của mấy chú Dog hay không , em thấy cũng hay hay , mong mấy bác ủng hộ tinh thần nhen he he .
Cho e xin giá gập gương tự động khi lock cửa cho CRV 2015 a nhé? Cho e hỏi luôn là khi làm vậy, công tắc gập gương zin của xe vẫn ok hay mất chức năng ạ?

• Like
Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Bác ơi , xe e camry 2.0 2015 . Đã có chỉnh điện và gập điện rồi ạ ( nhưng k tự động )
giờ e muốn tự động gập gương khi khoá cửa và mở khoá cửa thì mở gương ạ . E ở rạch giá thì phải lên bác làm hay sao ? Nếu về đây làm thì e trả thêm tiền bác xem tra loi giup e nhe
dạ hôm nào bác có đi xì gòn ghé em làm cho ạ cũng nhanh lắm bác .
Hôm em ghé gắn gập kiếng theo remote, các chế độ đều hoạt động ổn nhưng sao tắt máy thì nhấn nút gập kiếng nó không gập và nếu trước lúc tắt máy em nhấn nút gập kiếng vào rồi thì lúc tắt máy nó lại tự mở ra (nút nhấn gập kiếng trong xe) bác @khactrung ơi?

bộ này bác gắn lâu chưa ạ ? bác ghé em xem thử nhé bác .
Bác Trung ơi mình muốn lắp mô tơ gập gương chỉ điều khiển bằng nút bấm trên xe ( không tích hợp điều khiển bằng remot ).Như vậy mình chỉ cần lấy nguồn để điều khiển mô -tơ chứ không can thiệp vào hệ thống SYNC của xe phải không bác?

tất cả em đều lấy nguồn riêng và qua cầu chì bác ạ chứ không xài đường SYNC nên bác yên tâm ạ .

Vâng bác ! Ranger xls ! Gần tết bận qá nên giờ mới on ! Bác cho xin cái giá tốt vào inbox nhé ! Tks bác

dạ vâng để em inbox cho bác nhé .
dạ vấn đề của bác là chỉ cần gắn thêm bộ lên kính hạ kính tự động của Hàn Quốc nhưng dòng Sedona của bác chưa có ạ , chỉ việc đứng bên ngoài cầm remote bấm unlock lock unlock là kính hạ xuống và ngược lại ạ , và bộ đó hình như cũng 1 chạm cho 4 cửa luôn đó bác .
Cho e xin giá gập gương tự động khi lock cửa cho CRV 2015 a nhé? Cho e hỏi luôn là khi làm vậy, công tắc gập gương zin của xe vẫn ok hay mất chức năng ạ?
dạ tất cả vẫn như gin bác ạ , để em inbox cho bác nhé

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Em có inbox bác trung mà sao không thấy bác trả lời em :)
em xin lỗi bác vì mấy hôm nay em lubu quá chưa kịp check inbox của bác nữa ạ , em mới gửi cho bác rồi ạ .

Hạng B1
9/6/14
95
44
18
em xin lỗi bác vì mấy hôm nay em lubu quá chưa kịp check inbox của bác nữa ạ , em mới gửi cho bác rồi ạ .
Thanks bác nhiều, em có thêm mấy ý hỏi nữa,hihi bác đả thông dùm em nha