Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/8/10
1.254
270
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Quan niệm đó kg sai nhưng áp dụng vào thời điểm hiện tại ở VN lại kg thức thời . Trước mắt cứ gởi kiếm lời nếu bác kg có phương án sinh lợi nhanh và chắc chắn hơn gởi Bank.

Hạng F
22/12/10
7.681
8.762
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
Nếu bác Wusnat thích đầu tư vào BDS thì chọn căn nào hợp lý, giao thông thuận tiện......Bác nhìn thấy Mỹ Phước thì cũng biết rồi, toàn là nhà trống, giống như thành phố ma ở Trung Quốc :D
Còn nói về chủ đầu tư chắc chắn thuê lại, thì liệu là nó thuê dài hạn hay không ? Hay nó thuê một năm, sau đó ngưng hợp đồng thì nó vẫn còn lời chán....:D

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
wusnat nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Bác đánh giá thế nào về sự bảo toàn của đồng vốn: Nếu đầu tư vào nhà ở đây tuy không sinh lời nhiều nhưng vẫn còn là căn nhà, ngược lại gửi ngân hàng lãi suất ngày một đi xuống + lạm phát - Đồng tiền mất giá. Cán cân này nên nghiêng về phía nào cho yên tâm?</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Tks bác nhiều</span>
em có cảm tưởng bác wusnat đang bơm cái oasis này, vì mới thấy 1 bác sâu xô hàng bên box mua bán
em trước giờ kiến thức về BD trắng xóa, đang xóa mù bằng thớt bác xe oneline thôi, em có cảm tưởng thế này
Nếu bảo em mua nhà trên này để bảo toàn vốn, thì xin lỗi, nhiều giải pháp khả quan hơn lém, không đâu xa, Q8,Q12, Q2,Q9 ... là những nơi vừa tiện để ở, vừa dễ thanh khoản hơn đất BD vốn đang thừa mứa mua dễ bán khó, mà lại biệt thự nữa thì càng khó đẩy hàng. Nếu mua để cuối tuần nghỉ dưỡng thì tùy, nhưng nghỉ dưỡng trong khu công nghiệp nghe hơi buồn cười.
Nói về sự giữ giá và tăng giá trong tương lai của bất động đậy thì bước đường 10 năm có lẽ em không chọn BD nếu em không phải người bản xứ đó, và tính bước đường 20-30 năm thì Nhơn Trạch có vẻ có lý hơn he he
Ngắn hạn dưới 1 năm thì cứ ngân hàng mà quất, không lăn tăn gì .

Hạng D
21/10/10
1.154
3.893
113
Hanh.Pham nói:
wusnat nói:
<span style=""color: #ff0000;"">Bác đánh giá thế nào về sự bảo toàn của đồng vốn: Nếu đầu tư vào nhà ở đây tuy không sinh lời nhiều nhưng vẫn còn là căn nhà, ngược lại gửi ngân hàng lãi suất ngày một đi xuống + lạm phát - Đồng tiền mất giá. Cán cân này nên nghiêng về phía nào cho yên tâm?</span>
em có cảm tưởng bác wusnat đang bơm cái oasis này, vì mới thấy 1 bác sâu xô hàng bên box mua bán
em trước giờ kiến thức về BD trắng xóa, đang xóa mù bằng thớt bác xe oneline thôi, em có cảm tưởng thế này
Nếu bảo em mua nhà trên này để bảo toàn vốn, thì xin lỗi, nhiều giải pháp khả quan hơn lém, không đâu xa, Q8,Q12, Q2,Q9 ... là những nơi vừa tiện để ở, vừa dễ thanh khoản hơn đất BD vốn đang thừa mứa mua dễ bán khó, mà lại biệt thự nữa thì càng khó đẩy hàng. Nếu mua để cuối tuần nghỉ dưỡng thì tùy, nhưng nghỉ dưỡng trong khu công nghiệp nghe hơi buồn cười.
Nói về sự giữ giá và tăng giá trong tương lai của bất động đậy thì bước đường 10 năm có lẽ em không chọn BD nếu em không phải người bản xứ đó, và tính bước đường 20-30 năm thì Nhơn Trạch có vẻ có lý hơn he he

Em cũng đồng ý với mợ Hạnh :D
Cuối tuần nghỉ dưỡng thì em thiên về Q9, Q12 hơn, dù sao cũng gần, thuận tiện.
Bảo toàn vốn thì em thích bám víu ở SG hơn, giờ rất nhiều lựa chọn trong nhiều tầm giá.
Ngắn hạn thì em buộc phải để bank, vì cần vốn còn có cái mà xoay.
Nên tóm lại là em k có ý định nhảy vào BĐS thời điểm này
(trừ kèo thơm ơi là thơm
)

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
<span style=""color: #0000ff;"">Bác nhìn đâu cũng thấy Sâu, em rầu bác quá! </span>
<span style=""color: #ff0000;"">Không phải chỉ 1 mà khá nhiều sâu đang rao cho khu Oasis này (Tương tự là HAGL khu Q9 nữa chứ), làm em cũng đang cân nhắc nên mới khai quật thớt của bác Xe_Online nhằm tìm kiếm ý kiến chuyên gia thôi, mà sao vẫn chưa thấy bác Xe_Online lên tiếng giúp?</span>
<span style=""color: #0000ff;"">Nhơn trạch bác nói 20-30 năm thì em cũng đã được hơn nửa quãng đường rồi, nhưng thấy oải quá nhất là năm tới 2013 lại phải tốn 1 mớ để lo lót đổi sổ nữa mới ghế.</span>
Hanh.Pham nói:
wusnat nói:

<span style=""color: #0000ff;"">em có cảm tưởng bác wusnat đang bơm cái oasis này</span>, <span style=""color: #ff0000;"">vì mới thấy 1 bác sâu xô hàng bên box mua bán </span>
Nói về sự giữ giá và tăng giá trong tương lai của bất động đậy thì bước đường 10 năm có lẽ em không chọn BD nếu em không phải người bản xứ đó, <span style=""color: #0000ff;"">và tính bước đường 20-30 năm thì Nhơn Trạch có vẻ có lý hơn he he </span>

Hạng B1
14/2/12
76
0
0
43
HCM
E thấy trong lĩnh vực tăng trưởng dân số, phát triển kinh tế và đầu tư xây dựng thì nguyên lý "vết dầu loang" như là 1 quy luật.
Nếu ra vùng ven trung tâm thì ta thấy Saigon thực sự vẫn còn chỗ trống chứ không chen chút như người ở trung tâm hay than vãn.

Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
Bình Dương đang mơ mộng về một đô thị dịch vụ mà, thử hỏi BD nó lên nhờ cái gì, vậy cố gắng làm cho tốt cái đó đi, mơ mộng hão quá. Chưa chi đã muốn ngồi 1 chỗ thu tiền rồi

Hạng B2
20/7/11
271
2
18
49
vo_cong_roi_nghe nói:
Hanh.Pham nói:

Em cũng đồng ý với mợ Hạnh :D
Cuối tuần nghỉ dưỡng thì em thiên về Q9, Q12 hơn, dù sao cũng gần, thuận tiện.
Bảo toàn vốn thì em thích bám víu ở SG hơn, giờ rất nhiều lựa chọn trong nhiều tầm giá.
Ngắn hạn thì em buộc phải để bank, vì cần vốn còn có cái mà xoay.
Nên tóm lại là em k có ý định nhảy vào BĐS thời điểm này
(trừ kèo thơm ơi là thơm
)

Em đồng ý với ý kiến hai bác. Trong ngắn hạn, BD chưa phải là điểm tốt để đầu tư BDS.

Hạng C
1/4/06
863
95
43
Em thì nghĩ thế này, nhu cầu đất đai nhà của là của từng người thôi, nhìn mặt bằng chung của thị trường BDS hiện nay thì ai cũng khuyên là không nên mua. Nhưng cũng như cá nhân em ( vừa làm xong miếng đất khu Bình Lợi ) và của nhiều bác OSER bên mục tư vấn vẫn đi kiếm nhà và đất đấy thôi. Ngay cả như nói bán nhà khó, nhưng cũng tuỳ như cầu của từng nguời mua nữa. Nếu cần họ vẫn mua vì đấy là cái họ cần.
Cái em không thích ở chỗ BD và những khu khác này là quảng cáo hơi quá lố. Nào là cam kết sinh lời ngay 400 triệu, nào là lãi ngay 200 triệu vvv . Hỏi nếu ngon ăn như vậy thì có đến bà con trong OS không há?

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
<span style=""color: #0000ff;"">Em chưa hiểu ý bác lắm, bác có thể bình luận thêm ạ?</span>
bravia nói:
Bình Dương đang mơ mộng về một đô thị dịch vụ mà, <span style=""color: #ff0000;"">thử hỏi BD nó lên nhờ cái gì</span>, vậy cố gắng làm cho tốt cái đó đi, <span style=""color: #ff0000;"">mơ mộng hão quá</span>. <span style=""color: #ff0000;"">Chưa chi đã muốn ngồi 1 chỗ thu tiền rồi </span>

Status
Không mở trả lời sau này.