Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.376
74.451
113
wusnat nói:
<span style=""color: #0000ff;"">Em chưa hiểu ý bác lắm, bác có thể bình luận thêm ạ?</span>
bravia nói:
Bình Dương đang mơ mộng về một đô thị dịch vụ mà, <span style=""color: #ff0000;"">thử hỏi BD nó lên nhờ cái gì</span>, vậy cố gắng làm cho tốt cái đó đi, <span style=""color: #ff0000;"">mơ mộng hão quá</span>. <span style=""color: #ff0000;"">Chưa chi đã muốn ngồi 1 chỗ thu tiền rồi </span>
Đúng là em đang nợ một bài về Bình Dương - năm 2008 đã nói rồi nhưng CNL hồi đó xoá mất.
Trả lời nhanh : BD lên nhờ Công nghiệp, nay lại muốn làm trung tâm dịch vụ, tài chính, thương mại kiểu ngồi không thu tiền đó, không chịu quay về với bản chất là sản xuất. Lãnh đạo mà, cha nào chả mắc bệnh ngôi sao, ảo tưởng. Tư tưởng lãnh đạo lây lan xuống dưới, ai tỉnh thì biết ngay thôi.
Thực tế chứng minh cái gọi là "Trung tâm" ấy bi chừ nó thế nào. Điển hình thì cứ xem cái thớt cho thuê Mặt bằng trung tâm thương mại trên này đi bác ạ

Hạng D
24/10/10
3.410
14.779
113
vsp74 nói:
Em thì nghĩ thế này, nhu cầu đất đai nhà của là của từng người thôi, nhìn mặt bằng chung của thị trường BDS hiện nay thì ai cũng khuyên là không nên mua. Nhưng cũng như cá nhân em ( vừa làm xong miếng đất khu Bình Lợi ) và của nhiều bác OSER bên mục tư vấn vẫn đi kiếm nhà và đất đấy thôi. Ngay cả như nói bán nhà khó, nhưng cũng tuỳ như cầu của từng nguời mua nữa. Nếu cần họ vẫn mua vì đấy là cái họ cần.
Cái em không thích ở chỗ BD và những khu khác này là quảng cáo hơi quá lố. Nào là cam kết sinh lời ngay 400 triệu, nào là lãi ngay 200 triệu vvv . Hỏi nếu ngon ăn như vậy thì có đến bà con trong OS không há?
BD quảng cáo thế cũng chẳng lố nhìu thằng còn lố bịch hơn, chỉ có vấn đề là nhìn rừng đất nền mênh mông như thế bác nào mơ mộng đô thị đông đúc thì em e phải đi ngủ hơi bị lâu thôi, cái các bác í cần còn khuya mới hiện hồn lên.
hôm qua bác nào nói bất động đậy ai gào ế ẩm nhưng đất nền có sổ sao chẳng chịu xuống giá, đó là minh chứng cho những cái 'thực' không bị mất giá trị đấy các bác ạ, thị trường lúc nào cũng có lối đi, vấn đề là ai nhìn thấy lối đi và ai dám bước đi.

Hạng F
22/12/10
7.681
8.762
113
TNL Solutions
www.tnlsolutions.com
bravia nói:
wusnat nói:
<span style=""color: #0000ff;"">Em chưa hiểu ý bác lắm, bác có thể bình luận thêm ạ?</span>
bravia nói:
Bình Dương đang mơ mộng về một đô thị dịch vụ mà, <span style=""color: #ff0000;"">thử hỏi BD nó lên nhờ cái gì</span>, vậy cố gắng làm cho tốt cái đó đi, <span style=""color: #ff0000;"">mơ mộng hão quá</span>. <span style=""color: #ff0000;"">Chưa chi đã muốn ngồi 1 chỗ thu tiền rồi </span>
Đúng là em đang nợ một bài về Bình Dương - năm 2008 đã nói rồi nhưng CNL hồi đó xoá mất.
Trả lời nhanh : BD lên nhờ Công nghiệp, nay lại muốn làm trung tâm dịch vụ, tài chính, thương mại kiểu ngồi không thu tiền đó, không chịu quay về với bản chất là sản xuất. Lãnh đạo mà, cha nào chả mắc bệnh ngôi sao, ảo tưởng. Tư tưởng lãnh đạo lây lan xuống dưới, ai tỉnh thì biết ngay thôi.
Thực tế chứng minh cái gọi là "Trung tâm" ấy bi chừ nó thế nào. Điển hình thì cứ xem cái thớt cho thuê Mặt bằng trung tâm thương mại trên này đi bác ạ

Năm 2009 em về Mỹ Phước , Bình Dương tính mua đất thì thấy toàn là nhà...trống, không người ở. Hãi quá, bỏ chạy luôn...Công nhận mấy căn biệt thự nhà phố ở dưới đẹp thật nhưng hoang vắng lắm....
Em nghĩ nếu Mỹ Phước hoặc Bình Dương mà phát triển thì anh Thìn, Đất Xanh đâu có cần làm dự án khác ở TpHCM làm gì.....
:D

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
Em muốn lắng nghe ý kiến bác Xe_online, bác bớt chút h giúp em với nhé. Tks!

Hạng D
22/1/06
1.042
282
83
hòn ngọc viễn đông
Em cũng quan tâm đến khu này.Tuy nhiên,em kiên nhẫn chờ có kèo nào thơm,hấp dẫn thì làm 1 căn nhà phố hay liên kế vườn,với điều kiện mua được hàng giá thật mềm do bác nào đó kẹt vốn xả hàng:D

Hạng D
9/5/10
1.812
3.817
113
CDT cái The Oasis này chắc đang lõm nặng, xây sẵn 1 đống cả vài trăm căn mà bán hoài không xong, tính kiểu gì cũng te tua, giờ này mà CDT còn sống được thật là bái phục...............CDT đang cam kết ai làm phúc mua giùm , villa của khách hàng sẽ được CDT cam kêt cho "chiên da" thuê dài hạn........ chẳng hiểu cam kết bằng cái chi ???

Hạng D
30/8/10
1.254
270
38
DaiThang No.1
rubykoifarm.com
Himlam nói:
CDT cái The Oasis này chắc đang lõm nặng, xây sẵn 1 đống cả vài trăm căn mà bán hoài không xong, tính kiểu gì cũng te tua, giờ này mà CDT còn sống được thật là bái phục...............CDT đang cam kết ai làm phúc mua giùm , villa của khách hàng sẽ được CDT cam kêt cho "chiên da" thuê dài hạn........ chẳng hiểu cam kết bằng cái chi ???

Mua thì sẽ biết thôi mừ .:D

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
<span style=""color: #0000ff;"">Liệu phải đợi lâu không bác?</span>
chevrolet_LT nói:
Em cũng quan tâm đến khu này.Tuy nhiên,em <span style=""color: #ff0000;"">kiên nhẫn chờ</span> có kèo nào thơm,hấp dẫn thì làm 1 căn nhà phố hay liên kế vườn,với điều kiện mua được hàng giá thật mềm do bác nào đó kẹt vốn xả hàng:D

Hạng D
22/1/06
1.042
282
83
hòn ngọc viễn đông
@Wusnat:Em nghĩ cũng không lâu lắm,vì muốn kèo thơm thì phải kiên nhẫn.Bác cũng quan tâm đến khu này hả?.Nếu có thông tin gì hay bác chia sẻ cho anh em với nhé.

Hạng F
8/12/09
6.043
1.066
113
67
Sài Gòn
<span style=""color: #0000ff;"">ok bác, nếu có thêm ý kiến của bác xe-online thì hay biết mấy!</span>
chevrolet_LT nói:
@Wusnat:Em nghĩ cũng không lâu lắm,vì muốn kèo thơm thì phải kiên nhẫn.Bác cũng quan tâm đến khu này hả?.Nếu có thông tin gì hay bác chia sẻ cho anh em với nhé.

Status
Không mở trả lời sau này.