Hạng C
21/12/14
738
1.078
93
Xe của bác taplaixe đó có 3 chìa lận. Trong đó có 1 chìa new 100%. Chắc thích lau chùi, mặc dù 2 chìa kia chỉ để ở nhà dự phòng.
bác taplaixe có phải là anh Trang không ạ?

Tập Lái
17/12/14
15
4
3
41
B phongta mua dc e46 chưa, để còn nhập hội chém gió chớ
van chua bac ah. Hom roi co di xem 1 em, thay cung sach se nhung cánh cua ben phu bi ho, dong khong kin.
@ Cubi don xe sap xong chua bac?

Tập Lái
17/12/14
15
4
3
41
Ok
Neu qua tết mà bác chưa có xe thì ghé xem xe mình, được thì gả luôn, mình đang tính lên dòng F. Heeee
ok, thank kiu bac. Bac pm cho e thong tin em no nhe. Ban luan o day lam loang chu de cua chu thot :)

Hạng B2
25/9/04
346
341
63
56
Ho Chi Minh City
Tôi vừa mất chìa khoá nên đang phải dùng chìa phụ. Hãng báo mắc quá nên muốn hỏi các bác có thể làm chìa mới bên ngoài được ko và hết bao nhiêu ah? Xe 320i 2011. Cám ơn các bác!

Xe này ngay hôm đầu tiên nó đã vật em rồi. Vụ này có anh bình bmw18 qua bải xe chơi có chứng kiến luôn.
Lấy xe về sáng hôm sau qua test sơ xem có lổi gì để sửa. Luôn tiện reset software 1 cái.
sau đó test qua đèn đóm , pha/cos này nọ. Vọc đèn cho đã xong tháo ra để đi vệ sinh đánh bóng. Tới khi đề máy chỉ nghe tạch tạch. Thì nghi là do bình tuột liền nên mượn ngay cái bình ở bãi xe vừa sạc xong còn nóng hổi kẹp vô vẩn đề kêu tạch tạch. Khi đó chủ quan mới bỏ qua vụ đo điện áp bình.
Xách máy ra test lại thì thấy lmc nó lệch Vin ( báo lổi đỏ ), nên cứ nghĩ là là do mình reset nên sinh ra lổi không cho start ecu. Do khi đó nó báo thêm lổi PT-can chassis number wrong/ ECU not intinialized nữa.
hì hục ngồi edit số win trong FGSTNR , sửa xong đúng hết báo lổi vẩn không đề xe được.

Khoe xe E46 mới mua + quá trình dọn xe.

Ngồi hì hục vọc mềm cả ngày , oải quá bỏ về. Sáng nay xác VOM qua đo cầu chì mới tiện tay đo luôn áp ắc qui thì còn có 9V. ( cái này có thể test mục 9 hidden menu nhưng hôm qua chủ quan.
Lại mượn bình kích cũng ko đề được, cuối cùng phải tháo cái bình xe ra. Lắp bình xe khác vô mới đề được . ==> do bình kiệt quá nó kéo áp của bình kích luôn. Phải tháo bỏ ra mới đề được. Giờ bỏ ra ngoài sạc nhồi lại cho đủ áp.
Nghĩ lại bác Hồ nói đúng : Dốt nát + nhiệt tình ra phá hoại. :)
Do kinh nghiệm thiếu + tay nghề non nên vọc bậy bạ quá chừng.

Mới check thêm phát hiện thêm 2 lổi của xe nữa :
_ Mở 2 cửa trước đèn có báo, mở 2 cửa sau đèn không báo ở đồng hồ.
_ 2 phuộc sau xì nhớt. Phải thay cái khác.

Tình hình chiếc này dọn chắc cả tháng mới xong nổi.

Nể bác thật. Chúc bác hạnh phúc với em ấy :D
---------------------------------------------------------------------------
Chuyên nhập khẩu và phân phối các dòng vang California
www.casawines.com
Hotline: 0902 919 800