Hạng D
20/10/11
2.563
958
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Hãng báo hơn chục chai đó bác. Cám ơn bác đã chỉ dẫn! Bác cho xin luôn địa chỉ để tôi chạy qua ah.
Được giao lưu với cubi thì quá vinh dự rồi cái gì ra cái đấy. Hơn nữa cubi tư vấn chuyện sửa chữa còn tuyệt vời hơn. Tôi chưa gặp CUBI nhưng được tư vấn rất nhiều vấn đề trên con xe của mình. Cubi tường tận BMW đặc biệt là E46 hơn nữa đọc các tài liệu nguồn nước ngoài và đã từng dọn cả chục con E46 rồi nên kinh nghiệm đầy mình.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
2 cụ edit bỏ số dt của em giúp dùm cái . Em không thích như thế. Số phone mà post ra public như vầy có khi em lại phải bỏ luôn số dt này.

Hạng C
30/3/14
605
912
93
anh em e46 chưa thấy ai chơi màu đen nhám gray metal giống thằng bò nhỉ :)

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
Quá nể phục bác cubi, trước giờ em cũng mày mò tự sửa chữa, chăm sóc cho vợ 2, nhưng toàn các bà Nhật bổn thôi, vào đây mới thấy tình yêu của mình dành cho vợ chưa bằng 1 phần nhỏ của bác. Chúc bác luôn vui vẻ và hạnh phúc

Hạng D
15/5/14
3.602
3.663
113
49
Móc ra thì bên trong vừa khô, vừa rĩ, vừa dơ. Phần do nước lọt vào, phần do mở bò cũng nó keo lại như đất.
Sau khi dùng máy nén hơi bớt, sau đó bỏ vào khay dầu DO để rửa. Nó dơ đặc kẹo nước đầu. Đổ bỏ thay mước 2 thì tạm ổn, và thay thêm lần nước thứ 3 thì mới thấy các viên đạn trắng tinh như ngọc trinh.
Dùng bàn chải đánh răng hư để chà .

Khoe xe E46 mới mua + quá trình dọn xe.

Mở bò dùng để bôi, không dùng mở bò xanh, vàng thông thường. Vì loại này không chịu được nhiệt. Chạy thời gian nó sẽ thoái hóa. Phải dùng mở bò chuyên cho bạc đạn của Mỹ, chịu được 400 độ F.

Bôi vào đầy cả bạc đạn. Màu sắc ngon như bánh kem, nhìn là muốn ăn liền.

Sau đó lắp ruột vào, để ngay ngắn gỏ nhẹ, đều tay xung quanh vòng tròn để vào từ từ.
hoàn thành như sau :

Bác cubi ơi, lon mỡ bò trắng này hiệu gì, bác mua nó ở đâu vậy? chỉ giúp em với, cảm ơn bác

Hạng D
15/2/14
3.450
6.445
113
Ra tôn thọ tường mua bác à. Cứ nói mỡ bò chịu nhiệt bôi bạc đạn.

Hạng B2
26/1/13
195
75
28
Hôm qua buổi sáng nổ máy thấy có hiện tượng cà rùng cà rùng (dường như chỉ nổ có 3 máy). Một hồi sau máy nóng lên thì hết hiện tượng trên. Sáng nay nổ máy đi làm thì lặp lại hiên tương này lần nữa nên chạy thẳng vào gara Miền Trung đường Lê Đại Hành kiểm tra đọc lỗi. Thợ gắn máy tính vào test thì không có lỗi gì nặng chỉ có lỗi gì "termo oil sensor" gì đó. Thợ báo là không có gì nặng để lên dàn kiểm tra nhiên liệu hệ thống xăng thử ra sao. Sau khi lên dàn thì chud thợ nói lọc xăng của chú bị bỏ và đã đấu tắt nên không có val qua đường ống hồi áp gì đó không rỏ. Thợ bảo thôi để mua cái lọc xăng thay vào khắc phục lại thì hết.
Qua kiểm tra thì phát hiện đáy carter cái roan bị bôi keo nhỏ dầu, các đường ống trợ lực lái đã rạn nứt thợ nói thôi đi bấm lại nhưng già Đáng bảo để mua ống mới thay vào. Không biết những thứ nầy mua ở đâu và giá cả ra sao nhờ các bác tư