Tập Lái
4/12/23
17
5
3
33
E m chỉ hy vọng bác chủ thớt đừng dùng tàu lặn là tốt ...vì anh em không nhiều thì ít cũng tư vấn ... Mong
Dạ. Tình trạng xe hiện tại là rung và ồn. Đặc biệt khi đi qua nhưng mặt đường sóc và rỗ thì nó càng rung và ồn hơn. Khi tăng tốc hoặc giảm tốc máy nó hơi gằn. Khi vào số nhả phanh thì hơi giật nhẹ và ga lên nó mới đi. Khi đi vào đường êm thì nghe có tiếng phật phật như kiểu cánh quạt trực thăng ở đằng trước. Vô lăng đánh lái nó ko êm ái như trước. Cảm giác đánh lái nó bị cứng và xe nó lắc ạ.

Tập Lái
4/12/23
17
5
3
33
Vậy Bougies, lọc gần nhất bạn thay là bao nhiêu, đừng nói là đồ ...gin nha
Bugi thì e chưa thay ạ. Còn lọc dầu lọc nhớt lọc gió e mới thay trong hãng đc hơn 1 tháng. E có vệ sinh cả van ERG và kim phun. Nhưng vẫn k hết bệnh

• Like
  • Haha
Reactions: Ongngoai and Osin
Hạng B2
27/4/11
477
1.063
93
Dạ. Tình trạng xe hiện tại là rung và ồn. Đặc biệt khi đi qua nhưng mặt đường sóc và rỗ thì nó càng rung và ồn hơn. Khi tăng tốc hoặc giảm tốc máy nó hơi gằn. Khi vào số nhả phanh thì hơi giật nhẹ và ga lên nó mới đi. Khi đi vào đường êm thì nghe có tiếng phật phật như kiểu cánh quạt trực thăng ở đằng trước. Vô lăng đánh lái nó ko êm ái như trước. Cảm giác đánh lái nó bị cứng và xe nó lắc ạ.
Giống tình trạng mất 1 máy

Hạng D
9/2/18
3.431
5.068
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Có lẽ quá trình xử lý thay két nước có trục trặc liên quan hay bị đâm hỏng bạc đạn quạt hay gì gì đó.

Hạng F
28/8/19
6.729
11.443
113
Palm Beach, Florida, US
Thay két nước nó chả có cmn gì liên quan tới máy! Đó là chắc.
Lẽ thường, khi Start luôn và luôn máy sẽ rung. Đó là tại sao người ta phải cố định máy vào khung và kèm giảm chấn.
Cân bằng động là quan trọng. Bất cứ thứ gì bị lệch, xiết ko chặt...đều tạo ra rung chấn và kéo theo dao động cưỡng bức.

• Like
Reactions: foryouandforlife
Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
em nghe nói dòng này từ 70 là hết ngon, mới mua chạy rất là sướng. ông anh kinh doanh xe dv nói vậy chứ e ko có chạy :p

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng D
2/10/14
1.203
1.428
113
em nghe nói dòng này từ 70 là hết ngon, mới mua chạy rất là sướng. ông anh kinh doanh xe dv nói vậy chứ e ko có chạy :p
máy dầu Kia Carnival là 2,2 như San, Sò thôi bác. Kêu 7 vạn hết ngon. Dẹp mẹ cái hãng xe. Carnival, sedona chạy dịch vụ đầy ra. Máy dầu bảo dưỡng đúng nó là ngon thôi.

Hạng D
2/10/14
1.203
1.428
113
Tình trạng của bác chủ có thể kiểm tra puly xem tnao. Bệnh chung của máy 2.2D

Hạng F
29/10/16
11.649
22.670
113
Pháp
Bugi thì e chưa thay ạ. Còn lọc dầu lọc nhớt lọc gió e mới thay trong hãng đc hơn 1 tháng. E có vệ sinh cả van ERG và kim phun. Nhưng vẫn k hết bệnh
Đây là điều đầu tiên .... xe bao nhiêu cây số mà bougies còn gin vậy ???? Nếu là máy xăng

Còn máy dầu thì hơi và khá mệt ...tính sau

Tiếng hú bên hông thì kiểm tra ngay các courroie accessory (độ trùng, các bạc đạn tendeur)