Tập Lái
19/12/18
14
14
3
em nghe nói dòng này từ 70 là hết ngon, mới mua chạy rất là sướng. ông anh kinh doanh xe dv nói vậy chứ e ko có chạy :p
Nhớ hồi trước coi phim kiếm hiệp hay nghe câu: ''Các hạ quá lời''

• Haha
Reactions: khaipham07
Hạng B2
17/12/18
117
120
45
45
Các bác cho e hỏi xe e Kia Canival 2022. Xe nổ máy nên thì bị rung và ồn. Máy nổ ko đc êm cảm giác nó ko đc tròn máy. Và có tiếng rít gió như tiếng dế kêu bên phụ. A cho e hỏi là xe e bị làm sao ạ. E cảm ơn.

View attachment 3062000*Ảnh minh họa
Tiếng rít đó là 1 con pully kẹt do khô mỡ. Dòng máy 2.2 này thiết kế cái pully rất dở. Thiếu mỡ trong vòng bi hoặc sử dụng loại bạc đạn không phù hợp vì chỗ này tải cao, tốc độ cao và dễ nhiễm bẩn vì ở vị trí thấp. Bác thay nguyên cụm chỗ tăng đưa đó nha, đừng thấy con nào kẹt và rơ thì thay vì mau bị lại. Cụm này nếu bền lắm cũng không quá 2 năm, tương đương 50k km. Mình thay đến bộ thứ 3 hay thứ 4 gì đó không nhớ, khi nghe tiếng chít chít chỗ này...

• Like
Reactions: namphat
Hạng C
16/4/16
756
958
98
Vũng Tàu
Ông anh kinh doanh của bạn đang chạy xe gì vậy?
xe Hưng Phát bệnh viện có đấy a, carnival khoảng 100k lúc e đi bác tài nói bị hụp hụp, dàn xe của hãng gì đó ở Vũng Tàu cũng bị, e k hỏi rõ, lỗi bơm dầu luôn. A Lovecar88 nói rõ hơn là bơm dầu hộp số sorento

Hạng D
29/6/15
4.922
15.819
113
40
máy dầu Kia Carnival là 2,2 như San, Sò thôi bác. Kêu 7 vạn hết ngon. Dẹp mẹ cái hãng xe. Carnival, sedona chạy dịch vụ đầy ra. Máy dầu bảo dưỡng đúng nó là ngon thôi.
Chủ thớt bảo dưỡng hãng, thay đồ trong hãng đó. Đồ lởm khởm chỉ đến thế thôi, còn các hãng mua đc lô clear mẫu họ đầu tư và bây giờ bớt rồi.
Thiên Phú là 1 minh chứng, tái đầu tư bằng Sedona là ngủm củ tỏi luôn, xe vừa ồn vừa ù, khách đi dễ bị say xe, cày dăm bữa nữa tháng nằm gara miết.

Hạng C
18/3/20
945
912
93
39
Ông anh kinh doanh của bạn đang chạy xe gì vậy?

em cũng không biết nữa, trước chung nhóm fb nên hay hỏi về xe cộ này nọ, con em đi là con xe lính ổng chở khách thôi :confused: . anh có thể tìm ghép xe hoàng hà tuyến yên bái - hà nội . Xe ổng hình như nhiều, đủ chủng loại. 1 năm 1 con xe ổng bào hơn 200k km :confused:

Hạng B2
12/4/23
190
1.192
93
35
Ặc, check online luôn, chỉ cần bỏ 1 máy là rung, mà bỏ 1 máy thì nhiều nguyên nhân; đó là chưa kể các thứ khác: buly, chân máy các kiểu!
7 vạn thì ktr có nghẹt kim phun ko? Dầu kém + tc khí thải khắc khe thì kim phun tèo sớm lắm!