Sau khi mua xe mới, các bác bảo dưỡng cho chiếc xe ô tô của mình ở đâu?

• Bảo dưỡng tại hãng

Bình chọn: 76 90,5%
  • Bảo dưỡng tại Garage

Bình chọn: 1 1,2%
  • Tiện đâu bảo dưỡng ở đó

Bình chọn: 7 8,3%

• Total voters
    84
Hạng B2
21/11/05
169
68
28
Chủ xe là chủ của đơn vị chăm sóc và nâng cấp xe oto nên tự thay dầu cũng đâu có sai được , cái này chắc xui thôi , tỷ lệ xe hỏng vẫn có .
KIA chỉ cần chứng minh lỗi hỏng này do chủ xe là được , chứ đi nhiều , đâu lúc nào cũng phải vào hãng thay nhớt được .
Còn em thì trước giờ khi nào cũng thay nhớt là thay lọc , làm tại hãng cho yên tâm :)
Sai chứ a. Chủ xe ghi là thay nhớt SP đó. Chủ đơn vị chăm sóc nâng cấp ô tô mà cái cơ bản làm.sai từ đầu đến cuối kìa

• Like
Reactions: tenxo
Hạng B2
21/11/05
169
68
28
Đang đồn đại con carnival đời mới này cốc lọc nhớt có con ốc nhựa chặn lại nha. Thay lọc k gỡ con đó ra là tắt lọc nhớt k chảy dc thì bó máy thôi. Nghe bảo ngay cả nv hãng còn bị mà.
Ko phải đồn. Đa số lọc giấy đều như thế á, ko kỹ là bị hoài ah. Nhớt bơm lên vẫn dc nhưng bị thiếu

Hạng B2
3/9/19
373
357
63
Japan
Chủ xe là chủ của đơn vị chăm sóc và nâng cấp xe oto nên tự thay dầu cũng đâu có sai được , cái này chắc xui thôi , tỷ lệ xe hỏng vẫn có .
KIA chỉ cần chứng minh lỗi hỏng này do chủ xe là được , chứ đi nhiều , đâu lúc nào cũng phải vào hãng thay nhớt được .
Còn em thì trước giờ khi nào cũng thay nhớt là thay lọc , làm tại hãng cho yên tâm :)
Phải là anh chủ phải đi chứng minh rằng anh ta không bảo dưỡng hãng nhưng vẫn đáp ứng được tiêu chuẩn. Hỏng hóc phát sinh do lỗi phườn tiện chứ.
Kia cần gì phải chứng minh gì trong khi họ đã có quy định rồi.

Hạng B1
8/6/23
81
46
18
40
Chứng minh sao được và cần gì phải đi chứng minh chi cho mệt. Nằm ở điều kiện loại trừ rồi thì quất thôi

Hạng C
15/8/17
697
460
63
36
Klq lắm nhưng chủ xe am hiểu xe mà đi mua con nay làm ji ko biết

Hạng F
7/8/17
7.530
10.271
113
Klq lắm nhưng chủ xe am hiểu xe mà đi mua con nay làm ji ko biết
Vì nó giờ đang hot và giữ giá hơn mấy con xe nào đó đó doanh số sắp rớt top. Dc chưa?

Hạng F
7/8/17
7.530
10.271
113
Ko phải đồn. Đa số lọc giấy đều như thế á, ko kỹ là bị hoài ah. Nhớt bơm lên vẫn dc nhưng bị thiếu
Chịu. Dù xe hết bh thì vẫn ra hãng thay nhớt thay lọc thôi. Lốp,đèn,kèn lặt vặt thì ra ngoài cho rẻ còn mấy cái liên quan động cơ vẫn vào hãng. Có thể ktv hãng k giỏi nhưng nó tiếp xúc vs loại xe của mình nhiều hơn vẫn đỡ hơn.

• Like
Reactions: khanhkntg
Hạng F
3/10/15
9.940
12.270
113
Đã mắc bênh tham bát bỏ mâm, lại còn thêm bệnh thích ăn vạ thì xui nỗi gì bác!
Im im mang đi sửa còn đỡ mang tiếng ngâu =))
Phải rồi bác, đúng là nên im nhận lỗi mà vác đi sửa thì tốt hơn!

Hạng C
30/5/13
696
9.206
93
6 tháng đi hơn 44k km tức 1 tháng bình quân đi hơn 7,3k km, chạy nhiều như vậy chứng tỏ xe chạy dịch vụ, mà phàm những đơn vị chạy dịch vụ thì họ tiết kiệm từng đồng nên tự thay nhớt, bảo dưỡng xe. Xui là xe mới thợ không rành hết nên không biết có nút chặn gì đó nên bị bó máy .

Họ chạy dịch vụ cỡ đó thì chỉ trên dưới 20 ngày là phải bảo dưỡng 1 lần theo yêu cầu của hãng, mỗi lần bảo dưỡng mất 1 buổi là mất khá tiền nên tiếc, giờ ôm hận.

Hạng D
24/2/20
4.568
7.574
113
37
Trường hợp này khó nói, ko căn cứ dc xe bạn chăm sóc ntn hãng từ chối là đúng! Những phần trên nên cho hãng làm, chả đáng bao nhiêu, còn mục khác mình tự làm! Trên FB Os cũng giải thích nhiều rồi ae cứ ko tin.
Xe mình hết bh vẫn vào hãng làm các mục này và ktra thắng linh tinh chả bao nhiêu, cái gì mắc quá mình ra ngoài, gara thì bảo gì làm nấy thui!
Nhiều ông đến pin remote cũng vào hãng nó đớp cho vài xị vô lý!
Em thay cái pin remote hết 20k :)

• Like
Reactions: PMH82