Hạng C
21/10/07
714
15
18
RE: Kia Morning - ABS, hãy cảnh giác

Lạ thật đấy chắc vụ thắng tang trống mà có ABS thì chắc chỉ có ở VN thôi. Tôi đc biết thì phải là thắng đĩa thì mới gắn ABS đc chứ. Tang trống làm sao mà an toàn và chính xác như thắng đĩa đc. [8D][8D] Loạn hết ruì.

Hạng B2
5/4/07
398
0
16
Hà Nội
www.otosagon.com

Theo em biết thì ABS không cần thiết phải là thắng đĩa... nhưng cái vụ có đèn mà không có chip ABS thì nguy hiểm quá.
@kimikimi: bác post cho a e mấy cái hình để kiểm tra xem ABS có hay không với... nghe bác nói vậy nên em cũng muốn kiểm tra cho chắc [8|]

Trích đoạn: vsp74

Trích đoạn: npt

Việc tang trống hay đĩa không ảnh hưởng đến ABS đâu bác! Còn việc đấu đèn để có ABS thì em không biết, nhưng làm như vậy để làm gì nhỉ?

Vậy là sao bác ui ? Tôi nghĩ đã ABS thì phải 4 thắng đĩa cả chứ ?

Hi hi bác, con xe tải Kia 1,4ton đời 99 nhà em nó cũ nát rồi mà ABS vẫn tốt bác ạ, mà xe tải thì tang trống hay đĩa thì chắc bác biết rồi nhỉ.

Hạng B2
5/6/07
199
0
16

Theo em biet da la ABS là phải thắng đĩa, như INNOVA nói là có ABS tức là chỉ ABS cho 2 bánh trước thôi các bác ạh.
Trích đoạn: duy thắng

ABS không nhất thiết phải 4 đĩa đâu... VD như Innova, ford esc đều có ABS nhưng cũng chỉ có 2 thắng đĩa thôi. còn toyota vios có 4 thắng đĩa nhưng lại không có ABS

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.512
2.289
113
49
TP.HCM

Bác sĩ ơi, vào kết cho anh em cái, anh em thắc mắc loạn hết cả rồi :D

Em vẫn tin là ABS có cả cho tang trống, và thứ hai em tin là chiếc Morning kia vẫn có ABS, chẳng ai tháo làm gì đâu bác ạ :)

Tập Lái
29/5/07
3
0
0

Chào các bác - Em cũng đang đi Morning - vụ này mà không có ABS thì buồn nhỉ? Nhưng hình như chưa có một kết luận nào của Một bác nào là đủ sức thuyết phục theo lý thuyết kỹ thuật ô tô cả. Nếu không mà bảo có chắc là tội lớn. thằng tư bản nó dã man thật - bắt người Việt lừa Người Việt dùng đồ dởm của Thằng .....nó.
Bác nào ái quốc thương dân thì có ý kiến đi nếu không KiaMorning thành phổ thông - bình dân chạy lổm ngổm đầy đường như wây tàu thì ..............khổ dân nhà mình quá.
Mong một .............người đi tìm đường ...............cứu ........... xe

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Các bác cứ mở lắp capo lên thấy cái này thì có ABS.

• Like
Reactions: vinhphucng25
Hạng D
20/7/07
2.664
2.509
113
Q Tân Phú
www.facebook.com

Trích đoạn: minhpv

Theo em biet da la ABS là phải thắng đĩa, như INNOVA nói là có ABS tức là chỉ ABS cho 2 bánh trước thôi các bác ạh.
Trích đoạn: duy thắng

ABS không nhất thiết phải 4 đĩa đâu... VD như Innova, ford esc đều có ABS nhưng cũng chỉ có 2 thắng đĩa thôi. còn toyota vios có 4 thắng đĩa nhưng lại không có ABS

vậy thì khi phanh gấp thì chỉ có 2 bánh trước là ABS hoạt động còn 2 bánh sau không có ABS thì sẽ bị bó cứng rùi xe nó quay ngang thì làm sao bác

Hạng B1
9/9/07
79
0
0
vietson.com

Trích đoạn: cakhoai

Các bác cứ mở lắp capo lên thấy cái này thì có ABS.

cái này hay đặt ở đâu vậy bro ơi, em không đi KM đi GETZ, để em kiểm tra xem thế nào