Hạng B2
30/7/09
155
257
63
Em không biết Sò của bác thế nào chứ Sò 2014 có thể chọn 1 trong 2 chế độ tắt của đèn pha trước.
Chế độ 1: tắt máy đèn sáng khoảng 1 thời gian sau đó tắt (chưa khoá bằng smart key),
Chế độ 2: tắt máy là đèn pha trước tắt luôn.
Cụ thể: bác vào Setting ( hình bánh xe răng cưa) vào mục Lamp, bỏ chọn Head Lamp Delay: khi bác tắt máy xe, đèn trước cũng tắt luôn. Còn bác chọn Head Lamp Delay: khi bác tắt máy xe, đèn trước sẽ sáng tiếp khoảng 1 thời gian sau đó sẽ tắt (ngoại trừ bác khoá smart key thì đèn tắt ngay).

Em đã thử và thành công vì em cũng muốn tắt máy là đèn pha cũng phải tắt luôn dù là cài đèn auto hay cài đèn thường, bác cứ thử xe mình xem sao.
Cám ơn các bác đã chỉ giáo, em chạy Sò 2010 limited toàn tiếng hàn xẻng nên cũng không biết vào đâu để set lại nữa, nhờ các bác hướng dẫn giúp.

Hạng B1
12/2/14
55
19
8
Mấy bác cho em hỏi tí xe em Sò 2013 máy xăng nên thay nhớt, lọc gió, bugi loại nào và mua ở đâu uy tín chất lượng TKS

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Mấy bác cho em hỏi tí xe em Sò 2013 máy xăng nên thay nhớt, lọc gió, bugi loại nào và mua ở đâu uy tín chất lượng TKS
cứ mua hàng chính hãng đi bác. Không thì bác quay lai trang đầu tiên, em thấy có 1 bác chỉ đó

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com
Mấy bác tư vấn cho em nhớt mobile 1 5w-30 có dc k và mua ở đâu uy tín tks
Xe mới + chưa rành về xe thì Bác cứ vô hảng mà thay, có gì còn có tóc mà nắm... đổ nhớt không đúng thì toi. Không phải cứ nhớt nhiều tiền là tốt...
trong sách hướng dẫn em thấy 20W-50 , 15W-40, 10W-30, 5W-30.

Tập Lái
26/3/14
1
2
3
các cụ cho em hỏi chút em sorento đời 2012 của em cái camera lùi theo xe nó bị chập trờn, trước thỉnh thoảng cài số lùi nó ko lên. Em đã vào hãng và vệ sinh mất 200k mấy cái đầu cắm. Được 1 thời gian nó lại tịt h cài số lùi nó ko lên camera sau nữa @@. Vào hãng thì bảo chỉ bảo hành cái đấy 1 năm h chỉ mở ra vệ sinh còn lên hay ko lên thì ko chắc chắn. Cụ nào có hướng giải quyết chỉ em vơi ạ

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng C
14/8/13
529
303
63
các cụ cho em hỏi chút em sorento đời 2012 của em cái camera lùi theo xe nó bị chập trờn, trước thỉnh thoảng cài số lùi nó ko lên. Em đã vào hãng và vệ sinh mất 200k mấy cái đầu cắm. Được 1 thời gian nó lại tịt h cài số lùi nó ko lên camera sau nữa @@. Vào hãng thì bảo chỉ bảo hành cái đấy 1 năm h chỉ mở ra vệ sinh còn lên hay ko lên thì ko chắc chắn. Cụ nào có hướng giải quyết chỉ em vơi ạ
Đúng là cái đấy chỉ bảo hành 1 năm, bác thay cái mới cho rồi. cỡ 2 triệu. Lẽ ra từ lúc đầu bác keu nó thay luon cho rồi