Tập Lái
22/10/14
33
19
8
43
Bảo hiểm xe oto nên chọn cty nào mấy bác tư vấn cho em. Trường Hải tặng bao hiem Liverty dịch vu co tốt khong vay may bác tu van cho e

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Bảo hiểm xe oto nên chọn cty nào mấy bác tư vấn cho em. Trường Hải tặng bao hiem Liverty dịch vu co tốt khong vay may bác tu van cho e
Liberty là chuẩn rồi. Dịch vụ của cty Mỹ ko phải lo nhé.

• Like
Reactions: songvan
Hạng C
các cụ cho em hỏi chút em sorento đời 2012 của em cái camera lùi theo xe nó bị chập trờn, trước thỉnh thoảng cài số lùi nó ko lên. Em đã vào hãng và vệ sinh mất 200k mấy cái đầu cắm. Được 1 thời gian nó lại tịt h cài số lùi nó ko lên camera sau nữa @@. Vào hãng thì bảo chỉ bảo hành cái đấy 1 năm h chỉ mở ra vệ sinh còn lên hay ko lên thì ko chắc chắn. Cụ nào có hướng giải quyết chỉ em vơi ạ

Xe mình cũng từng bị y chang hiện tượng trên, vệ sinh giắc cắm nhiều lần vẫn bị lại.

Cam lùi (de) của Kia hay bị lỗi trên nhiều dòng xe, từ Forte -> Sorento, cái nào ngon dùng hoài không sao. Con nào lỗi là một thời gian bị chập chờn liền, kiểm tra vệ sinh giắc cắm từ 2 lần trở lên mà không hết hẳn bệnh, là nó bị lỗi cảm biến chắc luôn, cần thay mới.

Xe mình là Sorento Limited 2009 bản máy dầu nội địa Hàn, thay cam lùi mất 200$ đó (không dùng chung với Cam của Sò Trường Hải lắp ráp được), rất là đau xót, hic!

Hạng C
Xe mới + chưa rành về xe thì Bác cứ vô hảng mà thay, có gì còn có tóc mà nắm... đổ nhớt không đúng thì toi. Không phải cứ nhớt nhiều tiền là tốt...
trong sách hướng dẫn em thấy 20W-50 , 15W-40, 10W-30, 5W-30.

Thay nhớt Mobil Gold thì cần đi kèm luôn với thay lọc gió K&N và bugi Denso/ Bosch loại tốt nữa bác, sẽ có cảm nhận xe vọt và nhẹ hơn. Máy món này thì các thương gia phụ tùng của OS cung cấp nhiều lắm, cụ thể là bác Phong Nguyen:
http://muaban.otosaigon.com/threads...ng-vao-garage-em-khong-nhan-thay-the.2632947/

• Like
Reactions: nganhaico
Tập Lái
26/3/14
1
2
3
Xe mình cũng từng bị y chang hiện tượng trên, vệ sinh giắc cắm nhiều lần vẫn bị lại.

Cam lùi (de) của Kia hay bị lỗi trên nhiều dòng xe, từ Forte -> Sorento, cái nào ngon dùng hoài không sao. Con nào lỗi là một thời gian bị chập chờn liền, kiểm tra vệ sinh giắc cắm từ 2 lần trở lên mà không hết hẳn bệnh, là nó bị lỗi cảm biến chắc luôn, cần thay mới.

Xe mình là Sorento Limited 2009 bản máy dầu nội địa Hàn, thay cam lùi mất 200$ đó (không dùng chung với Cam của Sò Trường Hải lắp ráp được), rất là đau xót, hic!

cái cảm biến lùi đấy vào hãng thay hết tầm bao nhiêu cụ nhỉ @@

Đúng là cái đấy chỉ bảo hành 1 năm, bác thay cái mới cho rồi. cỡ 2 triệu. Lẽ ra từ lúc đầu bác keu nó thay luon cho rồi

lúc đầu em ko biết tưởng nó lỏng mấy cái đầu cắm hix

• Like
Reactions: songvan
Hạng C
14/8/13
529
303
63
cái cảm biến lùi đấy vào hãng thay hết tầm bao nhiêu cụ nhỉ @@

lúc đầu em ko biết tưởng nó lỏng mấy cái đầu cắm hix
cảm biến cũng cỡ đó, mắc hơn tý. Phụ tùng Kia rẻ mà

Hạng B2
23/10/14
109
88
28
33
New sorento co cần làm cách am cách nhiệt khong vay may bác
Nếu pác thật sự đi xe mà không ồn lắm thì không cần phải làm đâu pác :). Còn làm thì chắc sẽ ok hơn nhưng mà bung hết xe pác nhìn hơi tiếc đấy ^^