Hạng B2
19/8/13
319
192
43
Phụ tùng KIA PMH va KIA Vĩnh Long có ji khác?
Dạ không có khác gì đâu anh, cũng chung hệ thống công ty mà. Ở đâu cũng vậy làm khác hàng an tâm hơn khi sử dụng dịch vụ của KIA nói riêng và TRƯỜNG HẢI AUTO nói chung bác nhé. Chúc bác an tâm và vui trọn hành trình cùng em Sò của mình nha.

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com
1 em So đen bam Bien so ra that buon hiu:3danbanh:
Sao buồn Bác... cái biển số chỉ là cái số để quản lý hành chính thôi, Bác đừng suy nghĩ đến nó làm gì cho mệt óc miễn cái xe đó cho Bác cái cảm giác lái và phục vụ Bác an toàn ok.

Tập Lái
30/10/14
17
21
3
34
Chào các bác, em đang nghiên cứu Sò 2014 2.2 CRDI nhưng vẫn còn lăn tăn về chất lượng nội địa hóa của anh Hải có đảm bảo không. Tiếng đóng cửa có vẻ không được êm ái lắm, khi chạy một thời gian rồi dàn nhựa nó có rung lên như con new morning hiện tại của em không? Em chạy thử 1 lần nhưng mới loanh quanh trong TP nên chưa cảm nhận hết độ sướng.
Các bác chạy Sò 2014 2.2 CRDI rồi cho em mấy lời động viên để em lấy can đảm kết duyên với Sò nhé.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Chào các bác, em đang nghiên cứu Sò 2014 2.2 CRDI nhưng vẫn còn lăn tăn về chất lượng nội địa hóa của anh Hải có đảm bảo không. Tiếng đóng cửa có vẻ không được êm ái lắm, khi chạy một thời gian rồi dàn nhựa nó có rung lên như con new morning hiện tại của em không? Em chạy thử 1 lần nhưng mới loanh quanh trong TP nên chưa cảm nhận hết độ sướng.
Các bác chạy Sò 2014 2.2 CRDI rồi cho em mấy lời động viên để em lấy can đảm kết duyên với Sò nhé.
- Mình chạy em Sò từ cuối 2011 đến giờ vận ok về dàn nhựa, chỉ có khi qua các gờ giảm tốc thì hơi kêu 1 tý nhưng đi rùi quen và rút kinh nghiệm không nên bơm bánh xe căng quá, đời 2014 thì hệ thống fuộc được cải tiến và khung sườn mới nên sẽ chắc hơn.
- Tiếng đóng cửa do phần tôn trọng dày nên nó kêu lớn hơn Inova khi đóng mở nhưng cánh cửa chắc, cách âm tốt, chỉ có tiếng từ vỏ xe là nhiều.
- Động cơ, hộp số và trang thiết bị an toàn và tiện nghi thì luôn là điểm cộng của KIA tại Việt Nam. rất ngon, máy móc và hệ thống dây điện thiết kế rất khoa học nên sửa chữa rất dễ (máy bác gara nói vậy)

Hạng C

Bác hỏi chất lượng nội địa hóa của Trường Hải có đảm bảo không? Là đảm bảo về cái gì và so với tiêu chuẩn nào? Theo em thì quá đạt tiêu chuẩn Việt Nam chứ ạ, còn so với hàng nhập nguyên chiếc thì thường xe lắp ráp không được đánh giá cao bằng.

Dàn nhựa của Sorento 2010-2013 thì có rung, có kêu sau một thời gian chạy (đương nhiên là do nhựa lâu ngày lão hóa, mà chất lượng dàn nhựa nội thất của Kia thì chỉ ở mức trung bình khá thôi ạ). Còn Sorento 2014 thì mới ra được vài tháng, sẽ chưa có phản ánh gì nhiều về chất lượng dàn nhựa nội thất, vì đời này cũng được Kia chăm chút và cải tiến nhiều, cộng với khung gầm và hệ thống treo êm hơn đời trước, nên cũng giảm đáng kể độ kêu của dàn nhựa nội thất.

Máy dầu của Kia/ Hyundai thì luôn luôn được đánh giá tốt, vì được các thị trường nội địa Hàn Quốc và Châu Âu đón nhận và đánh giá cao từ lâu nay, kể cả về khí thải và tính kinh tế.
Em đang chạy Sorento 2009 Diesel 2.0 (185 HP) đã thấy thích và lợi nhiên liệu lắm rồi, bản New So 2014 thì công suất máy còn mạnh hơn là 2.2 (195 HP). Nếu em mua chiếc xe Kia/ Hyundai tiếp theo, có lẽ em vẫn chọn máy dầu.

Vậy, bác hãy vững tâm chọn em New Sorento 2.2 CRDI 2014 của Trường Hải đi, anh em trong hội Sorento cũng có bác Chelsea (và tất nhiên còn có nhiều khách mua bản này) đã chạy xe máy dầu 2014. Em nghĩ bác mua sẽ không hối hận gì đâu, vì xét cho cùng bác không thể kiếm ra con xe SUV nào nhiều điểm mạnh và tính năng vận hành (trừ thương hiệu và giá bán lại) hơn New Sorento 2014 TH ở mức cùng giá tiền.

Em không phải là sales của bất kỳ hãng ô tô nào, em chỉ là một fan của Kia/ Hyundai thôi ạ.