Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Dẫn đường ở Việt Nam! Thì Gmap gọi vietmap bằng cụ, gọi here map của nokia bằng cụ tổ.
Dvd của sò là hàng tq, chạy hệ điều hành win ce. No name nhưng giao diện xuất sắc, chất lượng âm thanh bình thường.
Bác không thích vietmap có thể cài sygic cũng rất ok. Tuy nhiên cập nhật bản đồ hơi bị chậm

Vietmap trên Sò 12 có phát âm thanh chỉ đường không bác, mình thấy mấy xe khác có nhắc quẹo trái/phải khi cách giao lộ khoản 100m nhưng không rõ phiên bản cho Sò có tính năng này hay không

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng C
15/11/11
809
925
93
Vietmap trên Sò 12 có phát âm thanh chỉ đường không bác, mình thấy mấy xe khác có nhắc quẹo trái/phải khi cách giao lộ khoản 100m nhưng không rõ phiên bản cho Sò có tính năng này hay không
Vietmap trên So12 thì mình không biết nhưng sẵn trả lời thêm là trên So 2014 thì đầy đủ các tính năng như bác vừa hỏi.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Có ai biết DVD new sò cập nhật bản đồ Vietmap như nào không?
thêm nữa, cắm USB 64gb ko biết e nó có nhận không nữa?
Bác lên web site của vietmap có hướng dẫn rất dễ làm
U s b 64 nhận ngon, kể cả định dạng flac.

• Like
Reactions: Turtlehg
Hạng C
15/11/11
809
925
93
Em mua so 14 vì hai thứ, máy evgt và khung gầm santa fe 2013. Các thứ khác em không quan tâm lắm vì vốn dễ tính.
Em vốn lù dù nhưng ngày nào cũng qua một đoạn cao tốc đi làm. Bắt nạt cx5 và fortuner thì cũng là trò giải sầu cho đỡ buồn ngủ ;)
Mình thì không có trò giải sầu như bác nhưng vô xe thấy ngồi trong đó sướng và êm hơn Fortuner là thấy khoái rồi. Người đi xe Toy VN thì nhìn KIA thèm thuồng nhưng không dám nói ra :).

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Mình tìm ra nguồn gốc cái DVD của Sò 12 là cái này nè mấy bác http://www.kaizhen.com/en/product-detail.php?tnid=51
Nó có 2 phiên bản ARM11 chạy WinCE và Android, bác Hải lắp bản ARM11.
Sau thời gian tìm hiểu mình thấy có 1 hạn chế hơi ngớ ngẩn với cái DVD này là nó không đọc file media thông dụng như Flac, ACE, MP4, MKV... từ USB các bác ạ mặc dù nó đọc được từ đĩa DVD. Em thì đoạn tuyệt với đĩa quang lâu lắm rồi, giờ phải sắm cái DVD recorder để ghi đĩa DVD phục vụ cho thằng này nữa thì nản quá.

Tập Lái
12/12/14
11
5
3
43
New So 2014 có sách hướng dẫn kèm theo xe là đầu DVD Caska không có số hiệu gì cả. Hoạt động ko mấy trơn tru lắm, hay treo. Lắp thẻ VietMap theo xe vào thì ko hiện bản đồ.
Cái đầu DVD ko có thì thôi nhưng nếu đã có thì a Hải lên lắp cái đàng hoàng chút.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
- Hàng giá rẻ, nên bác Undertaker khoái anh Hải lắm, nhờ vậy mà doanh thu của bác này tăng lên do ae Sò chạy qua nâng cấp đầu DVD và âm thanh quá trùi. Bác under cho em cái ý kiến đi ạ.