Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
https://www.youtube.com/watch?v=IyjBKVGluVw

Bản ráp của Trường hải ko biết có được như thế ko nhỉ?
- Ko được 10/10 nhưng không dưới 6,7/10 đâu, cùng khung gầm và tất cả chi tiết, nếu có nội địa thì phần nhựa, ghế, dây điện mà thui. Anh Hải ráp xe tãi, xe Bus, xe du lịch có tiếng rùi. Còn hơn 1 vài hãng xe không dám đem con xe đi test, đụng cái rầm sợ túi khí không bung mà thui, lúc đó đổ cho hệ thống test xe đâm không đúng kỹ thuật nữa thì chít.

• Like
Reactions: dpn
Hạng D
31/5/14
3.487
4.314
113
em chạy new sò diesel có tình trạng này, ở tốc độ 20-30 khi đi trong thành phố thì xe có cảm giác hơi giật ở vòng tua từ 1000-2000 không biết có bác nào bị giống em không. Em không biết có phải là do luc kéo của xe quá mạnh hay khong nua @@

• Like
Reactions: dpn
Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
em chạy new sò diesel có tình trạng này, ở tốc độ 20-30 khi đi trong thành phố thì xe có cảm giác hơi giật ở vòng tua từ 1000-2000 không biết có bác nào bị giống em không. Em không biết có phải là do luc kéo của xe quá mạnh hay khong nua @@

Đúng vậy. Mômen xoắn quá khoẻ, ngang với xe xăng 3.5 nên lúc sang số vẫn thừa lực kéo. Bác đạp ga rón rén quá nên bị như vậy, hãy đạp mạnh ga và dứt khoát, ( điều này hơi khó thực hiện do đường xá quá chật). Hoặc,
Bác có thể cảm nhận được khi xe sắp sang số để giảm bớt ga đúng thời điểm chuyển số thì mượt luôn.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Có cách nào cài google map cho DVD trên Sò 2012 không các bác? cái Vietmap mình xài không quen mà thấy chuối thế nào ấy. Các bác có biết DVD cho con Sò này hiệu gì không? chạy hệ điều hành nào?

Dẫn đường ở Việt Nam! Thì Gmap gọi vietmap bằng cụ, gọi here map của nokia bằng cụ tổ.
Dvd của sò là hàng tq, chạy hệ điều hành win ce. No name nhưng giao diện xuất sắc, chất lượng âm thanh bình thường.
Bác không thích vietmap có thể cài sygic cũng rất ok. Tuy nhiên cập nhật bản đồ hơi bị chậm

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Dẫn đường ở Việt Nam! Thì Gmap gọi vietmap bằng cụ, gọi here map của nokia bằng cụ tổ.
Dvd của sò là hàng tq, chạy hệ điều hành win ce. No name nhưng giao diện xuất sắc, chất lượng âm thanh bình thường.
Bác không thích vietmap có thể cài sygic cũng rất ok. Tuy nhiên cập nhật bản đồ hơi bị chậm
Wow, có cao thủ ở đây mà giờ mới thấy xuất hiện nha, thông tin của bác rất hữu ích

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93

Mình không xác định được đang ở đâu khi dùng Vietmap vì nó chỉ thể hiện con đường xe đang chạy khi zoom nhỏ hết cở, zoom nhỏ hơn để thấy đến cấp quận/huyện không được, không biết các bác có bị như vậy không. Ngoài ra do chất lượng touchscreen của DVD kém nên các động tác "quét", "chạm"... không nhạy gây khó chịu
Dùng tablet + giá đỡ thì lo chúng nó nổi lòng tham đập kiếng lấy trộm cái tablet thì thiệt hại nhiều hơn.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Tập Lái
12/12/14
11
5
3
43
Có ai biết DVD new sò cập nhật bản đồ Vietmap như nào không?
thêm nữa, cắm USB 64gb ko biết e nó có nhận không nữa?

Hạng D
31/5/14
3.487
4.314
113
Đúng vậy. Mômen xoắn quá khoẻ, ngang với xe xăng 3.5 nên lúc sang số vẫn thừa lực kéo. Bác đạp ga rón rén quá nên bị như vậy, hãy đạp mạnh ga và dứt khoát, ( điều này hơi khó thực hiện do đường xá quá chật). Hoặc,
Bác có thể cảm nhận được khi xe sắp sang số để giảm bớt ga đúng thời điểm chuyển số thì mượt luôn.

Sò 2014 em kê nhẹ chân ga đã nhào nhào lên rồi đap ga dứt khoác là dức luôn mấy bác phía trước luôn đó bác:3dcuoigif:,