Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Mình có thắc mắc hơi gà một chút mấy bác giúp đỡ, mình thấy ngoài đường đa số xe người ta ốp viền inox cho đèn hậu,kính chiếu hậu, bắn lê vê cho logo, nẹp là để chống mất trộm phải không các bác? mình có nên gắn mấy cái đó hay không?

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Tập Lái
12/12/14
11
5
3
43
Mình có thắc mắc hơi gà một chút mấy bác giúp đỡ, mình thấy ngoài đường đa số xe người ta ốp viền inox cho đèn hậu,kính chiếu hậu, bắn lê vê cho logo, nẹp là để chống mất trộm phải không các bác? mình có nên gắn mấy cái đó hay không?

Ko nên bác ơi, lắp thêm viền inox vào nhìn quê lắm, cái đó là do mấy bác Việt Nam chế ra để làm gì thì mình cũng chẳng biết nữa.
Còn bắn đinh rút để giữ mấy cái logo thì nên làm cho mấy thằng nghiện tha hồ mà cậy...

Hạng C
Ko nên bác ơi, lắp thêm viền inox vào nhìn quê lắm, cái đó là do mấy bác Việt Nam chế ra để làm gì thì mình cũng chẳng biết nữa.
Còn bắn đinh rút để giữ mấy cái logo thì nên làm cho mấy thằng nghiện tha hồ mà cậy...

Viền inox đèn và các chi tiết nội ngoại thất:

-Có những chi tiết ốp crome điểm xuyết vào nhìn rất đẹp, tùy xe và đương nhiên tùy gu thẩm mỹ (nhưng không nên ốp nhiều quá, kể cả xe máy, lúc đó nhìn mới gọi là...quê).
-Mấy cái ốp này mà là hàng xịn, thì toàn có nguồn gốc từ China, Korea, Taiwan... cả nhé, làm chuẩn (đẹp, bền nhưng mắc) hơn so với hàng của ta làm.

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.595
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Mình tìm ra nguồn gốc cái DVD của Sò 12 là cái này nè mấy bác http://www.kaizhen.com/en/product-detail.php?tnid=51
Nó có 2 phiên bản ARM11 chạy WinCE và Android, bác Hải lắp bản ARM11.
Sau thời gian tìm hiểu mình thấy có 1 hạn chế hơi ngớ ngẩn với cái DVD này là nó không đọc file media thông dụng như Flac, ACE, MP4, MKV... từ USB các bác ạ mặc dù nó đọc được từ đĩa DVD. Em thì đoạn tuyệt với đĩa quang lâu lắm rồi, giờ phải sắm cái DVD recorder để ghi đĩa DVD phục vụ cho thằng này nữa thì nản quá.
dạ hạn chế đó không ngớ ngẩn đâu bác.
Hiện tại công nghệ DVD trên xe hơi chưa đạt đến bằng công nghệ của dtdd và đồ Home audio hay các máy mp3, mp4 đau bác ah.
Tất cả những hàng thương hiệu quốc tế như JVC, Kenwood, Pioneer,...các DVD cũng chỉ mới đọc được chuẩn Flac, MP4, MKV từ nguồn USB 1 năm trở lại đây thôi ah. Và hiện giờ chỉ có các dòng cao của các hiệu trên mới đọc được chuẩn đó thôi ah. Các dòng trung bình khá thì cứ MP3, WMA và Divx cho chuẩn file video thôi bác.

• Like
Reactions: naquan and Turtlehg
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.595
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
- Hàng giá rẻ, nên bác Undertaker khoái anh Hải lắm, nhờ vậy mà doanh thu của bác này tăng lên do ae Sò chạy qua nâng cấp đầu DVD và âm thanh quá trùi. Bác under cho em cái ý kiến đi ạ.
hihihi, cảm ơn bác đã mang em vào câu nói của bác. Nhưng em xin nói là EM KHÔNG KHOÁI 1 TÍ NÀO AH hihi. Em chỉ khoái các dòng Sorento cũ với đầu CD Zin theo xe. Từ ngày anh Hải lắp các DVD TQ trên các xe KIA nói chung doanh số bán DVD em giảm hẳn vì những khách hàng dễ tính ko có nhu cầu cao thì có DVD là okie rồi. Những khách hàng ko biết thì hàng đó là hàng chính hãng (mà đúng là chính hãng thật vì anh Hải mua về lắp cho KIA) nên rất thích. Và cái quan trọng là nó có chức năng VietMap (tuy là chip TQ nên chạy cũng rất cùi bắp) và mẫu mã liền lạc đẹp.
Hiện giờ khách em đại đa số khi thay DVD hiệu vô vì những khách đó chơi âm thanh và biết nghe nên ko chấp nhận nỗi cái chất lượng âm thanh quá tệ của cái DVD TQ theo xe đó. Ví dụ như nguyên hội Sorento hết 90% bác đã bỏ cái DVD TQ theo xe ra rồi ah

Và một số khách thì quá mệt mỏi vì nó cứ hư lên hư xuống chạy ko mượt mà.
Ví dụ như Sò 2014 thay cái DVD
KIA Sorento - Giao lưu, chia sẻ!

Sorento 2012

K3

Morning

Forte

Tất cả những xe trên đều chấp nhận đầu tư vô khoảng DVD để cải thiện âm thanh. Nhưng cũng ko mất đi đau cả, gắn vô sài sướng sau này bán xe trả zin lại và lấy DVD đó gắn qua xe mới sài tiếp hihi

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
12/12/14
11
5
3
43
hihihi, cảm ơn bác đã mang em vào câu nói của bác. Nhưng em xin nói là EM KHÔNG KHOÁI 1 TÍ NÀO AH hihi. Em chỉ khoái các dòng Sorento cũ với đầu CD Zin theo xe. Từ ngày anh Hải lắp các DVD TQ trên các xe KIA nói chung doanh số bán DVD em giảm hẳn vì những khách hàng dễ tính ko có nhu cầu cao thì có DVD là okie rồi. Những khách hàng ko biết thì hàng đó là hàng chính hãng (mà đúng là chính hãng thật vì anh Hải mua về lắp cho KIA) nên rất thích. Và cái quan trọng là nó có chức năng VietMap (tuy là chip TQ nên chạy cũng rất cùi bắp) và mẫu mã liền lạc đẹp.
Hiện giờ khách em đại đa số khi thay DVD hiệu vô vì những khách đó chơi âm thanh và biết nghe nên ko chấp nhận nỗi cái chất lượng âm thanh quá tệ của cái DVD TQ theo xe đó. Ví dụ như nguyên hội Sorento hết 90% bác đã bỏ cái DVD TQ theo xe ra rồi ah

Ví dụ như Sò 2014 thay cái DVD

Sorento 2012

K3

Morning

Forte

Tất cả những xe trên đều chấp nhận đầu tư vô khoảng DVD để cải thiện âm thanh. Nhưng cũng ko mất đi đau cả, gắn vô sài sướng sau này bán xe trả zin lại và lấy DVD đó gắn qua xe mới sài tiếp hihi

Cụ cho em hỏi cái DVD tháo ra ở Sò 2014 là loại gì vậy CK hay KZ?

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93

Em cũng muốn thay đồ tốt chứ cái zin theo Sò 12 của em chuối quá, bác có link đến các sản phẩm của bác thì cho em xin để tham khảo

Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.595
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Cụ cho em hỏi cái DVD tháo ra ở Sò 2014 là loại gì vậy CK hay KZ?
nó cũng nhiều hiệu lắm bác ah.
Ví điển hình nhất là Sorento 2012 vì dòng này em làm khá nhiều cho anh em trong hội SoFC.
Bề ngoài thì y chang nhau nhưng khi tháo ra thì phía sau 5 xe thì cái DVD hết 4 hiệu khác nhau như Motevo, Fuka, Kovan,... còn 1 cái kia thì ko thấy hiệu gì cả.
Sò 14 thì vừa rồi làm em ko để ý nhưng cũng là TQ thôi bác ah

• Like
Reactions: Turtlehg
Chi Hội Phó MFC
22/7/08
9.595
3.094
113
0908888191
www.amthanhxehoi.com
Em cũng muốn thay đồ tốt chứ cái zin theo Sò 12 của em chuối quá, bác có link đến các sản phẩm của bác thì cho em xin để tham khảo
Dạ bác tham khảo đây ah
http://muaban.otosaigon.com/threads...l-infinity-harman-jvc-kenwood.2970141/page-44

Bác rãnh thì ghé tham gia off với anh em SoFC để tham khảo trước khi quyết định ah. Hội SoFC CN nào cũng off cafe giao lưu hết bác ah. Và rất nhiều bác trong hội đã làm và nâng cấp âm thanh rồi ah.

• Like
Reactions: naquan