Hạng C
15/11/11
809
925
93
- Xe em mua 2012, hơn 2 năm rùi, lỗi thì lộ hết rùi nên giờ chỉ lo chạy thui, chế độ bảo hành của Kia thuộc loại ngon rùi, không phiền khách hàng nhiều đâu, em chỉ ngồi im trong lúc bảo dưỡng, báo lỗi ABS, hư cụm cảm biến, sau đó báo em sẽ bảo hành, chấm hết, em đâu phải ký chữ nào cả mà dc thay nguyên bộ cảm biến mới, ngon choét.
Lúc mua xe mình cũng nghĩ như bác, bảo hành 3 năm thì hư cái gì thay cái đó miễn hãng bảo hành chu đáo là ok.
Còn Toyota không hư thì mình nghĩ tại vì nó không có cái món đồ giống xe mình thì lấy gì mà hư. Mình sợ nhất là hư cái máy thôi :)

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Lúc mua xe mình cũng nghĩ như bác, bảo hành 3 năm thì hư cái gì thay cái đó miễn hãng bảo hành chu đáo là ok.
Còn Toyota không hư thì mình nghĩ tại vì nó không có cái món đồ giống xe mình thì lấy gì mà hư. Mình sợ nhất là hư cái máy thôi :)
nó hư cái đơn giản nhất và là tính an an toàn duy nhất của nó có đó, đó là túi khí, hư kể cả khi chưa đụng đến, chỉ là anh Toy ko chịu nhận lỗi mà đỗ toàn bộ cho khách hàng.

• Like
Reactions: chickendau
Hạng C
15/11/11
809
925
93
Mà nghiệt ngã là cái chức năng đó không có check được, chỉ khi nào gặp nạn mới biết là nó có hoạt động hay không. :(

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
31/5/14
3.487
4.314
113

Thà cho xe nó hư còn sữa được, chứ người bị tai nạn thì làm sao mà cứu, mà sữa được bác. :3dcuoi:

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Có bác nào ngâm cứu cái vụ tự nâng gầm phuộc sau của New Sò chưa nhỉ.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Thớt xe mới Sedona, Rio, Rondo... hot quá, Sorento ra rìa rồi hay sao các cụ ui?
về có 30 chiếc nên chắc không có hội Sedona đâu bác ơi, cá nhân mua nó thì chắc cũng không nhiều. Ngay bản thân mình cũng ham lắm nhưng mà cũng đợi coi rõ ràng mới dám quyết vì em nó có nhiều vấn đề cần tính kỹ lại chứ không quyết ngay như New Sò được.

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
về có 30 chiếc nên chắc không có hội Sedona đâu bác ơi, cá nhân mua nó thì chắc cũng không nhiều. Ngay bản thân mình cũng ham lắm nhưng mà cũng đợi coi rõ ràng mới dám quyết vì em nó có nhiều vấn đề cần tính kỹ lại chứ không quyết ngay như New Sò được.
Bác sms cho em theo số : 0938 868 369 ( em tên Tài) nha. Có thể trong sáng mai KIA Sedona sẽ hiện diện tại KIA Bình Tân bên em. Có gì em sẽ cập nhật thông tin chính xác giờ có mặt em nó để bác lên xem xe cho rõ thực hư nha bác

Hạng D
5/3/14
2.016
711
113
TPHCM
Bác nào đang quan tâm thì cũng sms cho em để em cập nhật danh sách ngày mai em mời xem xe nha mấy bác

Hạng C
Có bác nào ngâm cứu cái vụ tự nâng gầm phuộc sau của New Sò chưa nhỉ.

Chắc chưa có bác nào độ cái này đâu, thay phuộc thì có bác SOFC đã làm cho Sò 2012 rồi, nhưng tốt nhất là để zin.
Tự nâng gầm "auto levelling" trên Sorento + Santa Fe không phải dạng tự động có nút bấm điện như Lexus, Mer, BMW... đâu bác. Theo em, nó chỉ là tăng độ cứng lò xo khi chở nặng, để tránh bị xệ đít thôi (kiểu cơ học như xe Honda Dream có cần gạt ở 2 phuộc giảm xóc phía sau í).