Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Đến cái bố thắng mà mấy bác trường hải cũng đổi tung cua thì po tay thặc. An toàn mạng sống cả gia đình nằm ở cái thắng xe mà vì tiết kiệm vài đồng nỡ làm thế. Không biết còn món gì tung cua nữa, nghe bác cua_gach nói vậy thật làm mất cảm giác sướng rồi.
Dạ, nhiều lắm ạ, đèn xe, nhựa, da ghế, nỉ,...hơn 50% là tung của đó ạ, ehhe, e nói vậy bác tin hông!

Hạng B2
20/9/14
353
148
43
33
Nghe cac bác nói vay làm lòng người hoang mang . dù sao khi sản xuất ra thì sản phẩm cũng được kiểm tra chất lượng. Hầu hết các sản phẩm công nghệ chúng ta đang sử dung đều từ trung quốc chứ đâu. Sản xuất hàng loạt thì sản phẩm lỗi là đều k tránh khỏi. Không bit em nói vậy có sai không ạ.

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
- Xe em vừa đi phủ gầm vào lễ tết tây vừa rùi, kết quả giảm được độ ồn (theo cảm giác của em) là trên 20% và dưới 30%, lý do:
+ Những âm thanh khi qua khu vực đá lỏm chỏm là giảm nhiều nhất, xe qua các gờ trên đường gần như không nghe được. Nhạc trong xe nghe hay hơn.
+ Tuy nhiên, âm thanh vọng từ gờ giảm tốc thì chỉ giảm được rất ít và trong xe có hiện tượng tạo ra tiếng lùng bùng do âm thanh bị dội từ gầm đã giảm treble và tăng bass nên lỗ tai ai không thích tiếng bass dễ nghe khó chịu.

• Like
Reactions: nganhaico
Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
- Xe em vừa đi phủ gầm vào lễ tết tây vừa rùi, kết quả giảm được độ ồn (theo cảm giác của em) là trên 20% và dưới 30%, lý do:
+ Những âm thanh khi qua khu vực đá lỏm chỏm là giảm nhiều nhất, xe qua các gờ trên đường gần như không nghe được. Nhạc trong xe nghe hay hơn.
+ Tuy nhiên, âm thanh vọng từ gờ giảm tốc thì chỉ giảm được rất ít và trong xe có hiện tượng tạo ra tiếng lùng bùng do âm thanh bị dội từ gầm đã giảm treble và tăng bass nên lỗ tai ai không thích tiếng bass dễ nghe khó chịu.
Bác cho em xin cái địa chỉ phủ gầm đuợc không? thiệt hại hết bao nhiêu vậy bác? Cảm ơn.

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Tập Lái
9/9/14
12
7
3
41
TPHCM
Xe của em lại bị bệnh mới là khi rà thắng nó kêu két két rất lớn, giống như tiếng khi hết bố mà thắng, tuy nhiên em đã kiểm tra và bố thắng còn. Em đã mang ra Kia Phú Mỹ Hưng 2 lần nhưng lần nào cũng về chạy được khoảng 30p là bị lại, em nản quá chả muốn đem ra nữa, mỗi lần mất cả buổi sáng ngồi chờ. Tình trạng này chỉ xảy ra khi chạy chậm, còn ra cao tốc phóng vù vù thì về lại hết, hôm sau chạy đường thành phố thì bị lại.
Bác nào giúp em với, cứ mỗi lần dừng đèn đỏ là mọi người lại quay sang nhìn :(

xe tôi cũng bị trường hợp như của anh vậy, lên hãng đã thay cả bố thắng lẫn dĩa thắng rồi mà vẫn còn nghe két..két.. tuy là đã giảm bớt được 1 tý,nản với chất lượng xe...(xe tui mua mới chạy chưa đến 2000km) không lẽ cứ đem xe lên bảo hành hoài....

Tập Lái
8/12/14
9
5
3
40
xe tôi cũng bị trường hợp như của anh vậy, lên hãng đã thay cả bố thắng lẫn dĩa thắng rồi mà vẫn còn nghe két..két.. tuy là đã giảm bớt được 1 tý,nản với chất lượng xe...(xe tui mua mới chạy chưa đến 2000km) không lẽ cứ đem xe lên bảo hành hoài....
Xe em nó kêu đến nỗi khi vào Kia Nguyễn Văn Trỗi gần như tất cả mọi người đều nhìn =))). Hôm thứ 3 em mang đến thì hãng đã cho người xuống quay phim lại quá trình chạy và phát ra tiếng kêu. Em chưa lấy xe về nên không biết đã giải quyết thế nào và có hết chưa :(. Xe em mới chạy được 9000km

Tập Lái
9/9/14
12
7
3
41
TPHCM
đúng rồi xe của tôi cũng vậy chạy ngoài đường người ta nhìn mình như người ngoài hành tinh vậy. ko hiểu kia nhập sản phẩm về ráp thế nào mà đã thay dĩa và bố thắng nhưng xe vẫn còn kêu kit..kit..lỗi sản phẩm này gây sự khó chịu cho người sử dụng rất nhiều.yêu cầu sale và kỹ thuật có lời giải thích hợp lý cho người tiêu dùng đi...(xe của tôi đã được kỹ thuật viên hãng toàn miền nam theo dõi và xử lý vẫn chưa khắc phục được hoàn toàn..)

• Like
Reactions: kotk and quoc.giang