Hạng C
Nút này mua ở đâu vậy bác. Xe em Sò 12 cũng gắn camera cập lề muốn dùng nút này cho đẹp.

Mấy anh em SoFC order & ship ebay trực tiếp về 10 nút này một lần để tiết kiệm phí shipping ạ; bác có thể tìm mua trên ebay và ship về, không thì chịu khó vào hãng Kia mua một nút bấm nào đó bất kỳ hoặc dùng công tắc cho Camera cập lề.

Hạng B2
25/7/12
129
107
43
Mấy anh em SoFC order & ship ebay trực tiếp về 10 nút này một lần để tiết kiệm phí shipping ạ; bác có thể tìm mua trên ebay và ship về, không thì chịu khó vào hãng Kia mua một nút bấm nào đó bất kỳ hoặc dùng công tắc cho Camera cập lề.

Bác đừng cười chứ mấy cái nút đó tiếng Anh là gì để em search ebay :). Hiện tại cái camera cập lề của em cũng xài công tắc rời (khoét lỗ trên chính cái nút em muốn thay bằng hàng zin đấy). Nhìn không tệ nhưng nếu nút zin không mắc quá thì thay đẹp hơn.

Tập Lái
9/9/14
12
7
3
41
TPHCM
Tình hình là gần 2 tháng sau khi em mang xe lên KIA Nguyễn Văn Trỗi để bảo hành vụ xe thắng kêu kít kít, bên đó hẹn 30 ngày sau sẽ ship bộ thắng mới về thay cho em, đến nay vẫn im re :|, giờ gọi lên thì chả biết phải gặp ai, có bác nào làm ở KIA Nguyễn Văn Trỗi trong topic này cứu em với, cả 2 tháng đi đường người ta nhìn như quái vật, đến bác bảo vệ công ty nói: chú đi tới đầu đường là cả xóm biết chú sắp tới :|
Tình hình là tui cũng bị vấn đề như anh vậy, hãng cũng thay đĩa thắng và bố thắng nhưng vẫn không hết. Mấy đại ca nào đả có kinh nghiệm xử lý vụ này vào chỉ giáo đàn em với,cám ơn rất nhiều...

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Tình hình là tui cũng bị vấn đề như anh vậy, hãng cũng thay đĩa thắng và bố thắng nhưng vẫn không hết. Mấy đại ca nào đả có kinh nghiệm xử lý vụ này vào chỉ giáo đàn em với,cám ơn rất nhiều...
Bác lât lại vài chục trang có 1 cái hình nói về cụm thắng đĩa, co 1 bộ phận chịu lực gầnb giống như vòng bi, đây là bộ bộ phận chịu lực nhưng laìlam bằng nhựa, vào hãng yêu cầu thay 1 bộ bằng vật liệu cứng hơn thì hiện tựong đó sẽ hết, ngoài ra, bác có thể gpọi dt vào số hotline dịch vụ của Thaco để yêu cầu dc xử lý. Chúc bác luôn vui với con xe của mình

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Tập Lái
9/9/14
12
7
3
41
TPHCM
Hãng báo không xử lý được vì bố thắng mới bằng kim loại gì đó thay thế cho loại cũ làm bằng a-mi-nhăn gì gì đó(lý do thay thế vì hợp chất cũ gây ung thư).Nên người dùng phải chấp nhận,và họ bảo là sau 5000km sẽ ít kêu hơn...Theo ý kiến mấy a thì xử lý trường hợp này như thế nào???(thật tình là tui đã rất nản về chất lượng xe kia .Lần đầu xử dụng hàng của hãng sau khi nghiên cứu trên mạng cả tháng trời nhưng sự thật nó không như mong đợi.Mua xe mới mà chạy có 500km đã bị hư cảm biến hộp số,và hư lặt vặt rất nhiều như là dẫn đường vietmap,hư ổ dvd,bố thắng, nóc trần xe bi kêu)

• Like
Reactions: nguyenlongkt