Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Dạ , hôm nào rảnh em phải đem xe đi kiểm tra ạ , xe em còn bị đứt còi nữa , buồn thật . Em đi 1 đời sonata 1 đời carens rất tốt nên mới quyết lên con này nhưng TH ráp lởm quá em cũng thấy nản :(
Vâng hàng VN lắp ráp tỷ lệ hên xui lớn lắm , mong bác sớm hắc phục đc bịnh của e nó !

• Like
Reactions: nganhaico
Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Em So new 14 cũng có chứng như So nhà Bác ,mà em thấy nhiều Bác cũng nói về điều này ,sao ko thấy AHai khắc phục ta ... Có bao giờ sáng ngủ dậy đọc báo :"TH thu hồi So vì lỗi -rên trong lúc đang hành sự-". Ko ta?

Đi xe SUV hay 7 chỗ không chỉ riêng Sorento mà là tất cả các xe đều bị tình trạng này nếu cứ tháo ra tháo vào. Em có ông bạn phải bán RAV-4 đi vì không điều tra ra tiếng cọt kẹt ở đâu.
Em kỵ nhất là tháo ra tháo vào độ đẽo, trang trí trải sàn, lắp nọ lắp kia đến lúc lẫy nhựa không khớp và tiếng lạch cạch ở đâu đó thì điên cái đầu. Thực tình mà nói nếu xe em bị thế mà không tìm ra em cũng bán.

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Xe em chỉ lót 1 lớp simili sàn cho sạch mà sao em thấy êm ru ,hay tại em tai trâu ...chỉ có điều khi qua gờ có tiếng "lóc cóc" rất bực ,em rà hoài mà ko biết phát ra ở đâu , Các Bác nào cao minh chỉ giáo em với !
Bác xem có phải do bảng số phía sau va đập vào thành xe khi qua gờ ko nhé, chỉ cần đắp keo 2 mặt dày vào là ok, xe em lúc trước cũng y chang.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
Bửa nào các bác có xe bị bệnh ra giao lưu cafe với a e xem thế nào, xe mình không biết có kêu không hay là mình không để ý.
Mình chỉ quan tâm đi đường trường nó êm ru là được, còn lúc qua ổ gà nó kêu gì đó mình lại nghĩ bình thường. :)

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Bác xem có phải do bảng số phía sau va đập vào thành xe khi qua gờ ko nhé, chỉ cần đắp keo 2 mặt dày vào là ok, xe em lúc trước cũng y chang.
Bảng số em co lót miếng mút xốp ,nhưng em sẽ ktra lai .cám ơn Bác nhiều !

Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Em nghĩ ko phải chỗ đó bác ạ , em nghĩ là chỗ gương trang điểm hoặc gương chiếu hậu trong . Nếu ko khắc phục sớm chắc papa gả nó mất :(
- Mấy chỗ kêu của Sò 2012, 2013:
1. nắp gương trang điểm (bên phụ nhiều hơn) lỏng nên gỏ vào mặt gương kêu lắc cắc gây khó chịu.
2. Rèm che cửa sổ trời (thường là phía sau): khi qua gờ giảm tốc thì kêu cộc cộc, đợ khó chịu chịu hơn vụ trên
3 Cột chữ A bên phụ khi chạy qua đường mấp mô, ổ gà ổ voi thì kêu tý tách do phần c ngàm nhựa cạ vào nhau
4. Nếu có bất kỳ vật dụng nhỏ nào như đồ cắt móng tay, hạt cà phê, c vật dụng cứng khác bỏ vào c hộc d đồ trên 4 cách cửa thì cũng kêu khi qua c gờ, đường ổ gà.....
=> Từ 1 đến 3 vào hãng yêu cầu xử lý thì sẽ làm được, khoản 4 thì có 2 cách xử lý: (1) Không bỏ bất kỳ vật cứng nào vào các hộc để đồ này, (2) lót các vật liệu mềm vào dưới đáy của các học này như vài, silicon, nhựa mềm,...
Ngoài ra, Sò 2012, 2013 có 1 lỗi về hệ thống dây điện: khi nháy đèn pha liên tục, bóp kèn liên tục (đôi khi chỉ 1 lần) thì hệ thống loa kêu cái bụp 1 cái,...: xử lý cũng rất đơn giản, vào hãng yêu cầu gia cố lại toàn bộ mối nối của hệ thống dây điện nối từ bình ra, mất khoản 4 giờ, đảm bảo hết.
Riêng nhược điểm ồn vỏ thì hoặc thay vỏ Kumho (rẻ, êm) hoặc phủ gầm kết hợp chống ồn 4 hốc bánh (giảm dc trên 30% độ ồn) hoặc kết hợp cả 2 thì êm như sedan luôn.

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Bửa nào các bác có xe bị bệnh ra giao lưu cafe với a e xem thế nào, xe mình không biết có kêu không hay là mình không để ý.
Mình chỉ quan tâm đi đường trường nó êm ru là được, còn lúc qua ổ gà nó kêu gì đó mình lại nghĩ bình thường. :)
Dạ Bác ,hôm nào cafe Bác hú em nha (0938203588) !