Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Bửa nào các bác có xe bị bệnh ra giao lưu cafe với a e xem thế nào, xe mình không biết có kêu không hay là mình không để ý.
Mình chỉ quan tâm đi đường trường nó êm ru là được, còn lúc qua ổ gà nó kêu gì đó mình lại nghĩ bình thường. :)
Cho em 1 vé bác nhé , ngày giờ ntn để em sắp xếp ạ
01267410225
- Mấy chỗ kêu của Sò 2012, 2013:
1. nắp gương trang điểm (bên phụ nhiều hơn) lỏng nên gỏ vào mặt gương kêu lắc cắc gây khó chịu.
2. Rèm che cửa sổ trời (thường là phía sau): khi qua gờ giảm tốc thì kêu cộc cộc, đợ khó chịu chịu hơn vụ trên
3 Cột chữ A bên phụ khi chạy qua đường mấp mô, ổ gà ổ voi thì kêu tý tách do phần c ngàm nhựa cạ vào nhau
4. Nếu có bất kỳ vật dụng nhỏ nào như đồ cắt móng tay, hạt cà phê, c vật dụng cứng khác bỏ vào c hộc d đồ trên 4 cách cửa thì cũng kêu khi qua c gờ, đường ổ gà.....
=> Từ 1 đến 3 vào hãng yêu cầu xử lý thì sẽ làm được, khoản 4 thì có 2 cách xử lý: (1) Không bỏ bất kỳ vật cứng nào vào các hộc để đồ này, (2) lót các vật liệu mềm vào dưới đáy của các học này như vài, silicon, nhựa mềm,...
Ngoài ra, Sò 2012, 2013 có 1 lỗi về hệ thống dây điện: khi nháy đèn pha liên tục, bóp kèn liên tục (đôi khi chỉ 1 lần) thì hệ thống loa kêu cái bụp 1 cái,...: xử lý cũng rất đơn giản, vào hãng yêu cầu gia cố lại toàn bộ mối nối của hệ thống dây điện nối từ bình ra, mất khoản 4 giờ, đảm bảo hết.
Riêng nhược điểm ồn vỏ thì hoặc thay vỏ Kumho (rẻ, êm) hoặc phủ gầm kết hợp chống ồn 4 hốc bánh (giảm dc trên 30% độ ồn) hoặc kết hợp cả 2 thì êm như sedan luôn.
Em vẫn chưa hiểu cái số 3 bác ạ , bác chụp hình em xem thử được không ạ ??

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Mấy Bác cho em hỏi, xe So máy dầu đang chạy tốc độ cao hạ ga giảm tốc có hiện tượng ù ù trong khoang lái không? Cảm ơn.

• Like
Reactions: Tới Nguyễn
Hạng D
1/7/13
1.576
1.363
113
Biên Hòa
Dạ Bác ,hôm nào cafe Bác hú em nha (0938203588) !

Cho em 1 vé bác nhé , ngày giờ ntn để em sắp xếp ạ
01267410225

Em vẫn chưa hiểu cái số 3 bác ạ , bác chụp hình em xem thử được không ạ ??
Ngày mai, Chủ nhật 15/3, mời các Bác ta cà phê Rose họp mặt chém gió.
P/S: @vongmautoan ở Biên Hòa nếu có đi thì alo em (lúc 8 gi) mình cùng đi ạ.
https://www.otosaigon.com/threads/n...cua-ae-sorento.6764371/page-365#post-10005166

Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Rất tiếc em ở HN nên ko được off với các bác Hội Sò, ngoài này OF vẫn chưa lập hội nên chửa có gì, có ai giao lưu.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng D
18/10/12
1.211
741
113
Mấy Bác cho em hỏi, xe So máy dầu đang chạy tốc độ cao hạ ga giảm tốc có hiện tượng ù ù trong khoang lái không? Cảm ơn.
Ko có bác ơi, e đã từng thắng gấp từ 80km/g về 40km/g trên đoạn cuối cao tốc mà vợ em vẫn ngủ êm ru ah, ngoài ra, lâu lâu e chạy 1 mình thì chạy xung lắm, thắng gấp tăng tốc nhanh hoài ma chưa nghe ù tai lần nào. Bác yên tâm, em Sò là 1 trong những chiếc xe có hệ thống vận hành (động cơ, truyền động, hộp số, thắng,...) thuộc loại tốt nhất dòng SuV rồi đó ah.

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Ko có bác ơi, e đã từng thắng gấp từ 80km/g về 40km/g trên đoạn cuối cao tốc mà vợ em vẫn ngủ êm ru ah, ngoài ra, lâu lâu e chạy 1 mình thì chạy xung lắm, thắng gấp tăng tốc nhanh hoài ma chưa nghe ù tai lần nào. Bác yên tâm, em Sò là 1 trong những chiếc xe có hệ thống vận hành (động cơ, truyền động, hộp số, thắng,...) thuộc loại tốt nhất dòng SuV rồi đó ah.
Theo em nghĩ tiếng "ù ù" mà Bác @ngancusuri nói chỉ là hiện tượng khí động học , có thể xe bác ấy lúc đó hạ kiếng , hoặc chạy ngược gió mạnh (trên cao tốc) . E có lần đang trong T phố ko sao ,ra quốc lộ lên 80km nghe bùng bùng lỗ tai ,hết hồn tấp xe vào kiểm tra ,thì ra là cửa sau lên kính còn hở . Em mới qua 1 đời xe "cỏ",Bim-mer-audi...em chưa lái bao giờ ,nhưng em nghĩ như Sò em đang đi là tuyệt rồi (về độ êm ái & vận hành) ....hi hi hay là em đang tự sướng ta !

Hạng B2
10/11/14
235
172
43
52
Theo em nghĩ tiếng "ù ù" mà Bác @ngancusuri nói chỉ là hiện tượng khí động học , có thể xe bác ấy lúc đó hạ kiếng , hoặc chạy ngược gió mạnh (trên cao tốc) . E có lần đang trong T phố ko sao ,ra quốc lộ lên 80km nghe bùng bùng lỗ tai ,hết hồn tấp xe vào kiểm tra ,thì ra là cửa sau lên kính còn hở . Em mới qua 1 đời xe "cỏ",Bim-mer-audi...em chưa lái bao giờ ,nhưng em nghĩ như Sò em đang đi là tuyệt rồi (về độ êm ái & vận hành) ....hi hi hay là em đang tự sướng ta !
Hôm rồi em đi chơi PT với gia đình, thuê chiếc Ford dầu 16 chổ, em để ý thấy thế này, ví dụ đang chạy số 3, tài xế tăng tốc để lên số 4 nhưng thấy đường không trống nên hạ ga giảm tốc (không thắng nhe) thì lúc này trong xe có tiếng ù ù rất lớn, giống như vòng tua máy không phù hợp với tốc độ xe vậy đó. Do đó em mới thắc mắc So dầu có tình trạng này không?

• Like
Reactions: Tới Nguyễn