Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50
Bác nói vậy nghĩa là bộ giảm sóc NEW SÒ 2014 đã được cải tiến ? Em mới lấy SÒ 2014 nhưng chưa biết gì về em nó.
Các bác cho em hỏi thêm NEW SÒ có nên phủ gầm bằng mủ/ cao su non ko? Em thấy con xe nhập trước nó đã làm sẵn cái đó rồi.
Tks các bác.

Khung gầm của sorento 2014 là của Santa Fe 2013 đời mới, loại khung gầm này được thiết kế lại sau 7 năm nên ưu việt hơn đời cũ nhiều. Giảm sóc cũng vậy

Vì vậy Sorento 2014 trông hao hao giống 2013 nhưng đi khác nhau đấy.

Gầm xe Santa Fe cũ của bạn em sau 7 năm sử dụng không một vết gỉ, thậm chí còn nõn nà, vậy nên em nghĩ cũng không cần phun cao su non đâu.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
4/6/12
228
216
43
Khung gầm của sorento 2014 là của Santa Fe 2013 đời mới, loại khung gầm này được thiết kế lại sau 7 năm nên ưu việt hơn đời cũ nhiều. Giảm sóc cũng vậy

Vì vậy Sorento 2014 trông hao hao giống 2013 nhưng đi khác nhau đấy.

Gầm xe Santa Fe cũ của bạn em sau 7 năm sử dụng không một vết gỉ, thậm chí còn nõn nà, vậy nên em nghĩ cũng không cần phun cao su non đâu.
Bác nói KIA đã cải tiến hệ khung gầm làm em cũng thêm tin tưởng với chất lượng của NEW SÒ. Còn lại vấn đề phun gầm thì em cũng muốn tham khảo các bác thêm là có cần làm ko vì ngoài gỉ sét còn lại vấn đề cách âm nữa.

Tập Lái
22/10/14
33
19
8
43
Nen phun gam dau co nhieu tiền den cho anh Khác Trung lam cung nen lam cách am vi khi đi tren duong nhựa ma không lan no vong am thanh cung on lam

Hạng C
15/12/14
731
1.078
93
HCMC
Bác nói KIA đã cải tiến hệ khung gầm làm em cũng thêm tin tưởng với chất lượng của NEW SÒ. Còn lại vấn đề phun gầm thì em cũng muốn tham khảo các bác thêm là có cần làm ko vì ngoài gỉ sét còn lại vấn đề cách âm nữa.
New Sò dầu của em phun gầm 9 chai (tieu chuẩn là 7 chai, em phun thêm 2 chai vào 4 hốc xe) cao su non. Em ko làm cách âm sàn, chỉ trải thêm 1 lớp simili sàn để chống bẩn và dễ vệ sinh. Tình hình là cải thiện nhiều và chạy êm ru.

Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Con sò nhà em hôm nay giở chứng các bác ạ , nó cứ kêu đâu đó trên trần xe trước nhưng papa lại bảo là kêu ở bên ghế phụ , em đã kiểm tra lại hết nhưng vẫn ko tìm ra kêu chỗ nào . Các bác giúp em với ạ , sò em 2013 TH ạ

• Like
Reactions: Vongmautoan