Hạng B2
6/3/15
283
239
43
Mấy bác cho em hỏi:
- New So dầu thay nhớt hết bao nhiêu lit?
- Chổ nào trong Sài gòn bán nhớt Shell chính hãng và giá tốt?
Cảm ơn các bác

Vietlube.com, bác contact thử có loại bác cần không thấy họ có bán cả Shell Helix loại có logo Ferrari, nhớt tổng hợp 100%, giống Mobil 1 Gold

Hạng D
25/8/09
1.128
1.113
113
Theo em, Bác cứ chạy hết Roda (khoảng 10K km), đi nhiều cung đường hổn hợp thì báo xăng sẽ giảm. Hiện giờ xe em có lúc vừa đổ xăng nó báo 24l/100km. Nhưng đi quài nó sẽ thế này:
View attachment 236055
Xe em đi rất tiếc kiệm xăng nhé, đi đó đến h chẳng tốn giọt xăng nào, em đi Sò dầu, em té đây, he he he.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Tuổi thọ của vỏ xe là khoảng 5-6 năm, dù không xài thì cũng phải bỏ, TH bán cho bác xe tồn giá rẻ và vỏ xe vẫn còn cho phép sử dụng được nên họ đâu có bán hàng lỗi, bác cẩn thận thì đi 1 năm nữa thay, còn thay ngay bây giờ tiệm vỏ xe họ mua lại còn được giá vì đi ít, an toàn trên hết, vừa lái vừa lo, sung sướng gì, khả năng cả 5 bánh của bác là như nhau rùi.
Chào bác TH phải bảo hành cho mình 3 năm, mình mới chạy 1 năm là hết date thì TH tính làm sao?, Goodyear có chương trình an tâm gì gì đó nhưng không sử dụng được vì nó giới hạn vỏ xe 4-5 năm.

Hạng B2
23/3/05
483
4.162
93
53
Mình cũng mới lấy Sò AWD tồn 2012, vỏ Excellence nhưng sản xuất 2011, qua 4-5 năm rồi không biết có còn an toàn không mấy bác, xe mình mới chạy được 3K km. Còn 1 chuyện nữa là nó uống xăng kinh khủng, chạy trong thành phố, chỉ có tài, máy lạnh 26 độ mà nó uống 15-17l/100km (theo đồng hồ trên xe), mình cũng mới lấy bằng chạy từ tốn mà không hiểu sao hao xăng thế.

Bác xem thử vỏ xe bác sx tuần bao nhiêu của 2011?

Hạn sử dụng của xe là 6 năm nên bác có thể chạy thêm 3 năm nữa đó. Với lai TH/GY vẫn bảo hành cho bác 5 năm mà lo gì.

Nếu bác muốn ít ồn thì để áp suất lốp cở 230 như hướng dẫn (nửa tải) là ok. Còn bác muốn êm hơn thì đổi lốp Kumho Solus như bác Dokomo đã thử xem sao.

Sò AWD nặng 1780 kg nên đi trong thành phố cở 14-17l/100 km tùy tình hình lưu lượng xe là chuyện bình thường.

• Like
Reactions: nguyenlongkt
Hạng B2
23/12/12
249
162
43
Báo cáo với các bác là mình đang đi công tác ở Cam, tranh thủ chạy ra ngắm nghía em So 2016 bên này. Thú thật là chảy máu cam luôn.... quá đẹp... đẹp hơn New So. Cái đuôi em nó mượt mà hơn đuôi New So.

Giá bên cam cho bản máy dầu, 4WD là 66 ngàn USD. Nhập nguyên chiếc từ Korea.

Còn một thông tin thú vị nữa là bản Carnival đẹp y như bản Sedona ma TH đang bán.
Hôm nay sẽ cố gắng sắp xếp công việc chạy ra test drive cái nữa.
Àh điểm trừ của dòng này là cái màn hình bé xíu. Kg biết khi TH nhập về có thay cái màn hình này kg.

Hạng C
22/8/14
847
1.556
93
Bác xem thử vỏ xe bác sx tuần bao nhiêu của 2011?

Hạn sử dụng của xe là 6 năm nên bác có thể chạy thêm 3 năm nữa đó. Với lai TH/GY vẫn bảo hành cho bác 5 năm mà lo gì.

Nếu bác muốn ít ồn thì để áp suất lốp cở 230 như hướng dẫn (nửa tải) là ok. Còn bác muốn êm hơn thì đổi lốp Kumho Solus như bác Dokomo đã thử xem sao.

Sò AWD nặng 1780 kg nên đi trong thành phố cở 14-17l/100 km tùy tình hình lưu lượng xe là chuyện bình thường.
DOT 4111 đó bác, khoảng đầu tháng 11/2011, tính kỹ đến bây giờ được 3 năm 5 tháng. Sau khi bơm lên 2,5kg thì em thấy nó ít hao hơn chút dưới 16l/100km mặc dù bị kẹt xe khá lâu, chạy rất trớn.

Hạng C
Báo cáo với các bác là mình đang đi công tác ở Cam, tranh thủ chạy ra ngắm nghía em So 2016 bên này. Thú thật là chảy máu cam luôn.... quá đẹp... đẹp hơn New So. Cái đuôi em nó mượt mà hơn đuôi New So.

Giá bên cam cho bản máy dầu, 4WD là 66 ngàn USD. Nhập nguyên chiếc từ Korea.

Còn một thông tin thú vị nữa là bản Carnival đẹp y như bản Sedona ma TH đang bán.
Hôm nay sẽ cố gắng sắp xếp công việc chạy ra test drive cái nữa.
Àh điểm trừ của dòng này là cái màn hình bé xíu. Kg biết khi TH nhập về có thay cái màn hình này kg.

Nghe bác nói thèm quớ đê....
Nhờ bác chụp vài tấm hình em Sò 16 (ngoại + nội thất) và tìm hiểu option bên Cam, rồi đưa lên thớt này cho anh em đỡ vã cái, kkk!