Hạng D
14/11/10
3.024
4.604
113
HCM
Nó không có tự điều chỉnh đâu bác. Vừa rồi chạy đường đèo và uống lượn trên Dalat buổi tối thấy đuối quá chừng vì đèn Sò 2013 thiếu tính năng tự liếc theo cua và tự chỉnh lên xuống. New Sò thì có 2 tính năng này

Sò 2013 cũng ko có nút điều chỉnh tay trong tablo. Muốn chỉnh thì chỉnh trực tiếp từ đèn bằng vặn vít.

Các bác xem ánh sáng đèn Sò 2013 khi chạy đèo ne: https://youtu.be/bbCk0dqMV38
Sao thấy tối quá ta, với lại em thấy ánh sáng chiếu gần quá. Có nên bật pha chạy đèo ko các bác ?

• Like
Reactions: Rynshii Dokomo
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Sao thấy tối quá ta, với lại em thấy ánh sáng chiếu gần quá. Có nên bật pha chạy đèo ko các bác ?
Pha của Sò bật lên cũng vậy thôi bác , làm chói xe đối diện thì đúng hơn ạ , cos xài xenon sáng quá đè luôn pha halogen rồi , đi xa phát bực .

Hạng B2
23/3/05
483
4.162
93
53
Tối thui và vắng tanh nên phải bật thêm pha là đương nhiên đó bác.

Có lẽ là đang xuống dốc, tải trọng dồn lên bánh trước làm đầu xe thấp xuống nên làm khoảng sáng ngắn lại. Nhưng thêm pha cũng chỉ sáng xa hơn chút thôi :(

Sò đi đường trường và bằng buổi tối chạy cở 70 km/h thấy khá hơn Camry nhiều (Camry phải thường đá thêm pha). Nhưng chạy đường uốn lượng thì chổ cần thấy thì không sáng mà toàn sáng chổ không cần quan tâm thôi.

Hôm đó mình chạy cở 40-45 km/h mà thấy rất khó chịu. Chạy đường như vậy thì cần đèn phải biết liếc và gật gù :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
Tối thui và vắng tanh nên phải bật thêm pha là đương nhiên đó bác.

Có lẽ là đang xuống dốc, tải trọng dồn lên bánh trước làm đầu xe thấp xuống nên làm khoảng sáng ngắn lại. Nhưng thêm pha cũng chỉ sáng xa hơn chút thôi :(

Sò đi đường trường và bằng buổi tối chạy cở 70 km/h thấy khá hơn Camry nhiều (Camry phải thường đá thêm pha). Nhưng chạy đường uốn lượng thì chổ cần thấy thì không sáng mà toàn sáng chổ không cần quan tâm thôi.

Hôm đó mình chạy cở 40-45 km/h mà thấy rất khó chịu. Chạy đường như vậy thì cần đèn phải biết liếc và gật gù :)
Có bác nào biết độ cái này không để AE giao lưu cái :D

Hạng B2
1/4/15
127
155
43
55
New so thay bóng pha Led Philips lumileds chân H7 Có nóng làm hư chóa không , Và có cải thiện sáng pha không vậy, Có còn tính năng tự chỉnh ánh sáng không, ae khai sáng cho mình với,

Hạng C
9/3/15
731
931
93
28
New so thay bóng pha Led Philips lumileds chân H7 Có nóng làm hư chóa không , Và có cải thiện sáng pha không vậy, Có còn tính năng tự chỉnh ánh sáng không, ae khai sáng cho mình với,
Chỉ cần tháo bóng halogen cũ ra rồi gắn bóng led vào thôi ạ . Tính năng tự chỉnh chỉ có hộc cos thôi , còn bác thay hộc pha nên không ảnh hưởng gì hết ạ . Bác tham khảo ánh sáng của đèn led đây https://m.youtube.com/watch?v=2sJkbBnE3GM

Hạng B2
23/3/05
483
4.162
93
53
Chỉ cần tháo bóng halogen cũ ra rồi gắn bóng led vào thôi ạ . Tính năng tự chỉnh chỉ có hộc cos thôi , còn bác thay hộc pha nên không ảnh hưởng gì hết ạ . Bác tham khảo ánh sáng của đèn led đây https://m.youtube.com/watch?v=2sJkbBnE3GM
Bác Dokomo đã làm chuột bạch chưa?

Thay bóng led vào thì có phải độ / chế gì ko bác? Công suất tiêu thụ có tương đương ko?