Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Kiểm định xe - nhờ các bác chỉ giúp

Chuyện kiểm định xe giờ có nhẹ nhàng hơn, không như trước trừ việc xe qúa bệ không an toàn thôi. Thời gian kiểm định trể cũng không ngại nữa: không kiểm định đúng hẹn thì tự chịu trách nhiệm pháp luật, như gây tai nạn vì lỗi kỹ thuật an toàn, hay ****kiểm tra. Đăng kiểm không qủan lý việc đó nữa.( Chổ em: tỉnh lẻ thế, chỗ khác em không biết)

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@Accord91: Lần đầu tôi bị nhắc nhở như thế là ở trạm KĐ bên cầu B.Triệu(giờ đã bỏ rồi -chỉ kiểm định xe tải thôi)Hồi đó tui KĐ cho con DAIHATSU 6chỗ đời 82,xe qua tốt luôn.Lần thứ 2 là khi đổi qua con Civic 94 này.Cũng bị nhắc nhở khi kẹp tiền trong cần thắng tay(trạm KĐ ở Xalộ HN),lần này xe tốt nên cũng qua nhanh.Còn lần vừa rồi thì không để tiền nữa bác ạ,cũng chẳng bị sao cả(trạm KĐ ở Phan Văn Trị).Riêng cánh taxi -xe khách-tải thì hình như là phải...đấy bác,nếu không là khỏi đi làm luôn.

Hạng B2
14/9/04
195
0
0
Sì Gòn.

Đúng roài.. em hay kiểm định ở trạm nằm trong bến xe Miền Tây á. Bình thường thôi các bác, dưng mờ xe bác mới đi có 20km em nghĩ chắc xe mới, qua tuốt luốt. Đừng có kẹp kiết gì hết á. Vô tư đê.... kỳ này bác có sổ và tem mới goài đấy nhá....

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Lâu quá mới gặp bác dragon, xe bác mới 20ngàn nên tui nghĩ là không có vấn đề gì đâu . Theo các ý kiến của các ae nêu trên thì có lẽ ở BTrieu là mau nhất (trừ khi gặp đợt taxi đi lượt mấy chục chiếc ) , không phải tốn chi phí gì cả đâu .
Bác nhớ đi đầu giờ cho khỏe , ngồi ăn sáng chờ chút , đăng kiểm sớm vài ngày hoặc trể vài ngày cũng không sao đâu (chỉ sợ bị công an vịn ngoài đường thôi )

Last edited by a moderator:
Hạng D
14/9/05
2.654
138
63
MORRISON EXPRESS VN

Trích đoạn: hcivic

@Accord91: Lần đầu tôi bị nhắc nhở như thế là ở trạm KĐ bên cầu B.Triệu(giờ đã bỏ rồi -chỉ kiểm định xe tải thôi)Hồi đó tui KĐ cho con DAIHATSU 6chỗ đời 82,xe qua tốt luôn.Lần thứ 2 là khi đổi qua con Civic 94 này.Cũng bị nhắc nhở khi kẹp tiền trong cần thắng tay(trạm KĐ ở Xalộ HN),lần này xe tốt nên cũng qua nhanh.Còn lần vừa rồi thì không để tiền nữa bác ạ,cũng chẳng bị sao cả(trạm KĐ ở Phan Văn Trị).Riêng cánh taxi -xe khách-tải thì hình như là phải...đấy bác,nếu không là khỏi đi làm luôn.
năm ngoái xe em kiểm định, em kẹp vào trong tờ giấy để ngay thắng tay, xe chạy được 30k km, xe qua thì tiền cũng bay luôn:D chắc các bác kẹp lộ liễu quá
xe bác khi nào kiểm định nữa?? xe em tháng 11 này là kiểm định nè, em cũng làm ở trạm Thủ Đức, kế Côp-mảt đó:D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.132
113
Q3

Ủa ở đây cty e vẫn ĐK ở BT 4 chỗ mà pác ? có fải 5003-S ?

Hạng D
24/10/03
1.701
355
83
HCMC

Cám ơn các bác nhiệt tình chỉ dẫn. Tôi ở Thị Nghè, ra Bình Triệu hay XLHN có vẻ tiện hơn. Xe chắc không sao, chỉ hơi lo họ không cho dán kính, bắt bỏ VKool thì mệt :D.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

@ Corolla95: Đúng rồi ,vậy ra trạm 5003-S này cho ĐK xe du lich lại rồi hả?Tại vì hồi tháng 4năm ngoái tôi địng ĐK cho em Civic của mình tại đây nhưng được biết họ không làm cho xe du lich nữa nên chuyển qua ĐK bên xa lộ HN( 5004V).
Nhân tiện gặp bác Corolla cho hỏi luôn (ngoài lề) có phải bác chạy em Corolla không?Tôi cứ thắc mắc Corolla và Corona có khác nhau gì không nhỉ?Ai biết chỉ giùm,cám ơn!

Hạng F
14/9/04
9.900
27.132
113
Q3

a hè đúng rùi, nhưng giờ hết chạy to rùi, nó họ mít ( proton 96 )
Nôm na là:
Corolla là hạng pèo, dưới 2.0 nhỏ con như Civic ( less 4,2m ), cho dân nghèo xài.
Corona khá hơn,2.0 hạng trung nhu Accord ( 4,7m), cho dân tb xài.

Họ Corona có truớc Corolla hơn chục năm. Từ 196X đã có Corona, rùi Corona Mark II...
Corolla thì 80 mới xúât hiện thì phải
Civic cũng đã có từ 1970, truơc là Honda N360...

Bùm thì Corolla tiêu trước Corona, he he...:D
Bùm thì Civic tiêu trước Accord...:D

( Nghèo ở đây là các nước giàu, he he không phải a e mình, thiệt, civic của pác là xịn rùi...)

@ Corolla95: Đúng rồi ,vậy ra trạm 5003-S này cho ĐK xe du lich lại rồi hả?Tại vì hồi tháng 4năm ngoái tôi địng ĐK cho em Civic của mình tại đây nhưng được biết họ không làm cho xe du lich nữa nên chuyển qua ĐK bên xa lộ HN( 5004V).
Nhân tiện gặp bác Corolla cho hỏi luôn (ngoài lề) có phải bác chạy em Corolla không?Tôi cứ thắc mắc Corolla và Corona có khác nhau gì không nhỉ?Ai biết chỉ giùm,cám ơn!

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Thì ra là thế :...LA với ...NA: rồi ...IC với ...ORD là vậy (theo lập luận của bác),cũng như PRO... và LAN...hay GAL...trong họ Mit. phải không bác?Thanks bác đã giải thích!