Hạng B2
24/3/06
198
5
0
TPHCM
RE: Kiểm định xe - nhờ các bác chỉ giúp

Trích đoạn: corolla95

a hè đúng rùi, nhưng giờ hết chạy to rùi, nó họ mít ( proton 96 )
Nôm na là:
Corolla là hạng pèo, dưới 2.0 nhỏ con như Civic ( less 4,2m ), cho dân nghèo xài.
Corona khá hơn,2.0 hạng trung nhu Accord ( 4,7m), cho dân tb xài.

Họ Corona có truớc Corolla hơn chục năm. Từ 196X đã có Corona, rùi Corona Mark II...
Corolla thì 80 mới xúât hiện thì phải
Civic cũng đã có từ 1970, truơc là Honda N360...

Bùm thì Corolla tiêu trước Corona, he he...:D
Bùm thì Civic tiêu trước Accord...:D
Dzậy mà trước giờ em cứ nghĩ ngược lại dòng Corolla xếp trên Corona:)
À mà hình như Toy dừng sx Corona luôn rồi phải không bác?

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3

Đúng rùi , Corona không còn SX nữa ....
Em không thấy sau 95 còn Corona..
Ngày trứoc 75, ngồi lên con này là đại za rùi , phải không bác Fernandoz?

theo e thì corolla là loại hạng pét của To, mặc dù bán chạy. ..

Last edited by a moderator:
atm
Hạng B2
8/7/04
321
1
0
Tp.HCM

Trích đoạn: dragon

Đầu tháng 7 xe của tôi đến hạn kiểm định, có một vài thắc mắc nhờ các bác giúp với:
1) Tôi ở SG, nên kiểm định ở chỗ nào? Có phân vùng hay theo quận gì ko?
2) Có cần chú ý gì đặc biệt về xe ko? Xe tôi mới gần 20k Km, định đi bảo dưỡng trong tháng này trước. Kính xe dán VKool, hy vọng ko sao chứ?
3) Nên đi kiểm định sát ngày hay có thể đi trước được?
4) Những lưu ý khác nếu có ...

Cám ơn các bác.
:)
Em vừa đi kiểm định về xong ( trạm 5004V - 01 XLHN - Thủ đức ) , vào lúc 8gi00 , qua hết dây chuyền kiểm định 8gi15' , gỡ tem cũ ngồi chờ , 8gi30' ký giấy tờ lấy lại hồ sơ , ngồi chờ , 9gi00 có người ra dán tem mới , tổng thời gian hết 60' đúng , tốn hết 140K ( có hóa đơn ) + 01 ly café ( 4K ) . Các chú ở đấy rất nhiệt tình . À ... xe em mới đi được #28.000 Km . Bác cứ yên tâm đưa xe đến , không phải lăn tăn gì cả !
Bác phải chú ý mua bảo hiểm , nếu chưa có có thể mua tại chỗ ( phải mua ) .

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Sắp tới, có Trạm Đang kiểm Tư nhân roài....bác nào phá gin phát đê ! Rồi kể lại cho pà kon 2 họ học hẩu rút kinh nghiệm...
@ bác Accord91 : trước GP, ở SG, Corolla ngang ngửa Corona, đều là xe gia dình, chứ ứ phải xe đại gia. Có thấy Corolla 2 cửa.Các bác xem tạm cái Corona hình Avarta bác Cakhoai là biết. Siêng thì chui vô Gút-gồ, gõ Toyota Corolla, hoặc Corona.
@ bác Cor95 : đúng đóa bác. Civic cũng có ở SG trước GP, nhưng chỉ có một kiểu, 3 cửa, xe nhỏ, 2 pha tròn. Máy móc thế nào, tui hổng biết. Lại xúi bác vô Gút-gồ nuôn :D
Trong nhạc, accord có nghĩa là Hợp âm. Ví dụ : ắc-co Mi thứ, Sol trưởng....
Còn Honda N360, 2 xy-lanh nằm ngang đối xứng, 2 đầu chĩa ra 2 vè trước, chạy láp trước,không có két nước, dây cu-roa đi ẹo một bên, xoắn lại, chứ không thẳng hàng, để kéo cái gì đó,tui quên rồi. Bánh xơ-cua nằm ngay trên block máy luôn. Cột lái, ngay đầu gối bác tài, có cardan chữ thập, ẹo về chân ga.
SG lúc đó cũng có N360 Sport, 2 chỗ ngồi, 2 cửa, giống giống Porsche vậy.
N360 loại thùng, kê 2 băng dài đối diện, cạnh tranh thế chỗ xe Lambro 550 3 bánh Ý, cùng với Daihatsu. Nhưng Daihatsu - dân tình gọi là xe Đa-xu, máy 2 thì, phun khói mù mịt :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Trích đoạn: corolla95

Đúng rùi , Corona không còn SX nữa ....
Em không thấy sau 95 còn Corona..
Ngày trứoc 75, ngồi lên con này là đại za rùi , phải không bác Fernandoz?

theo e thì corolla là loại hạng pét của To, mặc dù bán chạy. ..
He he...cái này là Corona, chứ La đâu mà La !
La nó bét (bad) hay best, là bác nói đó nhe :D

Hạng F
14/9/04
9.900
27.084
113
Q3

Dạ bác Fè, con em post la To Corona đó, thời đo Corolla chưa có giấy khai sinh mà [8D]

Hạng B2
18/5/05
351
0
0
HN

Đã bác nào thấy con Datsun chưa nhẩy. Em đồ rằng ĐA-XU dân tình gọi là loại này. Trong SG trước GP chạy túa lua lun.
Nếu sai, xin được các bác chỉ giáo.

Hạng C
25/12/03
511
0
16
Vietnam

Trật đường rầy rồi các bác, đang nói chuyện kiểm định mờ!!! Có bác nào ở SG phải đi kiểm cuối tháng 7 ko mình đi off luôn thể nhỉ

Hạng B2
31/3/06
102
7
18

Nhờ các bác giúp em, sáng nay em cho xe đi kiểm định( em ở Hà Nội) đến trạm Ngọc Khánh họ nói xe em không kiểm định được ở đây vì lần kiểm định đầu xe em là xe cho thuê tài chính có nghĩa là chủ xe là ngân hàng tài chính, sau đó em chuyển đăng ký về Cty sau khi đã làm song các thủ tục tài chính và chủ xe là cty em nên phải đến chỗ kiểm định lần đầu ( Trạm kiểm định gần cây xăng ngã tư Đại Cồ Việt) em về đó thì trạm đó nghỉ mà hôm nay là hạn kiểm định rồi có bác nào giúp em với. xe em mua tháng 12/2003 kiểm định lần này là lần thứ hai em không biết gì cả mong các bác tư vấn giúp.

11/7/05
542
5
0
39
SaiGon

Đầu tháng 7 này em đi đăng kiểm xe.
Em sẽ mang đầy đủ giấy tờ xe như càvẹt, bảo hiểm, bằng lái....

Nhưng các bác cho em hỏi là Thứ 7 có làm việc không ạ ? :mad:

Em ở TP HCM. tính đăng kiểm ở Bình Triệu .

Các bác nhớ reply cho em. Thanks các bác. ;)

Last edited by a moderator: