Hạng B1
20/9/09
61
5
8
em đi xe cap ltz. đậu xe ở nhà 2 ngày kô đi thì tắt ngúm . tưỡng hư bình thay mới hết 1.2 chai . đậu xe ở nhà 2 ngày sau cũng lại tắt ngúm .... các pak giúp e với .. Đem vô hãng e thấy services ở sư vạn hạnh thấy củ chuối quá .. Không muốn tới đó nữa . Các pak giúp e đi kiểm tra ở đâu OK nhất .

Thank nhieu . E ở sài gòn nhe.

Tập Lái
19/12/09
24
1
0
Như vậy là xe bạn bị chạm điện ở đâu đó hoặc khi đậu xe chưa tắt hết các bô phận có sử dụng điện. Bạn đến garace tìm thợ điện họ kiểm tra một tí biết ngay.

Hạng D
25/12/08
2.083
160
63
Longcaravan nói:
Như vậy là xe bạn bị chạm điện ở đâu đó hoặc khi đậu xe chưa tắt hết các bô phận có sử dụng điện. Bạn đến garace tìm thợ điện họ kiểm tra một tí biết ngay.

vụ này cũng hên xui lắm. Em tin chắc là pác chủ xe đã kiểm tra đâu đó rồi mà chưa tìm ra. Pác ở khu nào, nếu Q.12 - Hóc Môn - Củ Chi em biết mấy chỗ làm điện ngon có thể làm vụ này. Còn nội thành em bó tay. Xem em mấy lần sự cố điện, em cũng toàn lết về chỗ quen cho lành.

Hạng D
19/9/09
1.089
173
63
www.autovn911.com
đã biết bị rò điện thì việc còn lại là tìm chổ bị rò. nói đơn giản nhưng tìm thì hơi bọ khó đấy bác à. có những xe tìm khoảng 15-30p là ok. có những chổ hiểm thì vô chừng 1-2 ngày cũng nên.
kinh ngiệm thì thường là dàn âm thanh, máy khởi động ( đề )....
nhưng chủ yếu là những option bác gắng thêm

Hạng C
18/2/09
605
539
93
HCM
đầu tiên bác dùng đồng hồ đo xem máy phát điện có vấn đề gì không đã. Nếu không vấn đề thì mới nghĩ đến rò rỉ điện.
Chúc vợ bác mau hết bệnh

Tập Lái
30/10/09
27
0
0
newman000 nói:
em đi xe cap ltz. đậu xe ở nhà 2 ngày kô đi thì tắt ngúm . tưỡng hư bình thay mới hết 1.2 chai . đậu xe ở nhà 2 ngày sau cũng lại tắt ngúm .... các pak giúp e với .. Đem vô hãng e thấy services ở sư vạn hạnh thấy củ chuối quá .. Không muốn tới đó nữa . Các pak giúp e đi kiểm tra ở đâu OK nhất .

Thank nhieu . E ở sài gòn nhe.

Dạo trước xe em bị y chang xe bác. Theo em thì hệ thống điện zin của xe rất khó bị rò điện. bác nên xem lại các thiết bị lắp thêm có sử dụng điện. bác cho thợ kiểm tra lại và nhớ là nguồn điện (dây nóng) cấp cho các thiết bị lắp thêm đó phải là nguồn ACC nếu đấu trực tiếp rất dễ bị rò điện.
vài dòng chia sẽ cùng bác

Hạng C
28/12/06
690
8.061
93
44
Gầm Cầu Ông Lãnh
Xe bác có lắp thêm sub điện kg , nếu có bác kiểm tra lại dây nguồn của sub , các bác thợ gắng sup rất ẩu , cứ câu thẳng vào dây nguồn mà chẳng để ý là nguồn từ đâu ra , xe em mới vừa bị , tháo bà cái sub ra là hết

Hạng B1
20/9/09
61
5
8
có gắn thêm cái màn hình có DVD . nhưng lúc tắt máy thì nó cũng gắt điện .. chắc là nó rồi

Tập Lái
30/10/09
27
0
0
newman000 nói:
có gắn thêm cái màn hình có DVD . nhưng lúc tắt máy thì nó cũng gắt điện .. chắc là nó rồi

Đích thị là nó rồi… bác bảo thợ điện lấy điện từ nguồn ACC (cần thiết thì kéo đường dây mới) để cấp cho màn hình DVD. Hy vọng là sẽ ổn.
Kết quả ra sau nhớ thông báo anh em biết để rút kinh nghiệm . bác nhá !