Tập Lái
13/10/16
14
2
3
52
Mấy Bác ơi! Civic giá 950 tr chưa cộng chii phí lan bánh nghe

Hạng C
5/2/05
921
2.564
93
Jetta cũng dưới 1 tỏi, con nào ngon hơn ta?
Khoảng năm 2008, cả VW và Huyndai đều bắt đầu chính thức ra nhập thị trường VN. Trong khi Hyundai ngày càng ăn nên làm ra thì VW lại chưa bao giờ ngóc đầu lên đc. Tất cả cũng chỉ là vì chính sách giá. Xe cùng phân khúc nhưng bao giờ VW cũng đắt gấp rưỡi Hyundai. Các AHBP thì luôn cho rằng xe Đức nó phải thế, nhưng NTD mới là người có tiếng nói cuối cùng và thị trường sẽ qđ ai đúng ai sai.

Nếu bạn là người có tiền, bạn sẽ mua Elantra 2.0 option tận răng hay mua Polo ghế nỉ, bèo nhèo bạc nhạc? Túm lại, nhìn đội hình và giá của VW mà thương cho các bạn sale, vô vọng.

Hạng C
5/2/05
921
2.564
93
Em đọc bài viết của bác mà thấy như là của em. Cảm ơn bác
Yêu nhưng liệu Honda có vì tình yêu đó.
We don't talk anymore (nói mãi mà Honda nó cũng không chịu hiểu, tiền làm lú mất rồi)

@Honda Civic: chúng ta không thuộc về nhau! Chúng ta không thuộc về nhau.

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng C
12/6/14
616
280
63
51
Các bác cứ bình tĩnh chờ giá chính thức rồi chém tiếp . Kkkaa

Hạng D
24/8/14
4.219
10.346
113
Em thì lại chả đu đeo, nhớ lúc lần đầu có thể mua xe hơi cầm tầm 600 hơn ai ai cũng chỉ nghĩ đến mua Vios, Forte hay Cruze thì mình lại vác tiền đi mua 1 con Civic 2.0 2010 cũ (lúc đó chưa có City), đến giờ hiện tại thì cũng tầm tiền đó thì lại có thể mua 1 em date 2012 :D Còn em thì lại chả có vấn đề gì k hài lòng với 1 con xe cứ như 1 chiếc Honda 2 bánh đổ xăng, bảo dưỡng và chạy. Giá trị vô hình của Civic cũng phần nào phản ánh lại chất lượng của Honda mà chỉ có người đã sử dụng mới còn nghĩ đến Honda.
Tiếc là đất nước mình lại thiên về xe máy thì Honda đã cân hết 1/2 phương tiện đi lại rồi, đâu cần phải đầu tư hay phát triển 1 cái thị trường nhỏ xíu như quốc gia này. Kệ mình cứ mơ ráng đợi Civic 1.5 cũ có bác nào bán lại tầm 700-800 trong vài năm tới để e đc rước nó về :D Sản phẩm tốt nhưng chỉ vì số mình xui sinh ra ở "xứ thiên đường" nên thôi cắn răng mà sống chung với lũ.

Hạng B2
19/5/16
124
100
43
43
Em thì lại chả đu đeo, nhớ lúc lần đầu có thể mua xe hơi cầm tầm 600 hơn ai ai cũng chỉ nghĩ đến mua Vios, Forte hay Cruze thì mình lại vác tiền đi mua 1 con Civic 2.0 2010 cũ (lúc đó chưa có City), đến giờ hiện tại thì cũng tầm tiền đó thì lại có thể mua 1 em date 2012 :D Còn em thì lại chả có vấn đề gì k hài lòng với 1 con xe cứ như 1 chiếc Honda 2 bánh đổ xăng, bảo dưỡng và chạy. Giá trị vô hình của Civic cũng phần nào phản ánh lại chất lượng của Honda mà chỉ có người đã sử dụng mới còn nghĩ đến Honda.
Tiếc là đất nước mình lại thiên về xe máy thì Honda đã cân hết 1/2 phương tiện đi lại rồi, đâu cần phải đầu tư hay phát triển 1 cái thị trường nhỏ xíu như quốc gia này. Kệ mình cứ mơ ráng đợi Civic 1.5 cũ có bác nào bán lại tầm 700-800 trong vài năm tới để e đc rước nó về :D Sản phẩm tốt nhưng chỉ vì số mình xui sinh ra ở "xứ thiên đường" nên thôi cắn răng mà sống chung với lũ.
Ờ...;)

Hạng D
6/2/15
1.911
3.847
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
bài chia se của bác quá hay.
Có khi nào anh Toyota đánh vào tầm li kiểu binh này và hy sinh Altis bằng cú định giá cao để triệt Civic không?
Bác đa nghi quá rồi, anh Altis định giá chảnh quá thôi. Với lại bị Mazda 3 với K3/Cerato của anh Hải làm dữ quá nên ế thôi. Sau định giá lại thấy đỡ hơn nhiều rồi =]]

• Like
Reactions: huydsg