Tập Lái
12/5/11
48
22
8
Thấy bác chủ viết là bác đã mê honda rồi nhưng chắc ở Vn cái giá làm bác thấy cấn cấn. chất lượng sản phẩm thì do nhà săn xuất nhưng giá trị thương hiệu thì do người tiêu dùng quyết định bác à. Mà người tiêu dùng thì dựa vào là lá la nên giá xe ở VN nó nhộn nhịp lắm.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
40
Em cũng cực kỳ mê honda từ xe máy cho tới oto. Mấy con accord đời 90 giờ vẫn còn chạy ngoài đường chứng tỏ thật sự chất lượng honda rất ok. Chỉ có điều cái giá thật sự choáng. Các bán yên tâm sẽ ko có điều kỳ diệu xảy ra đâu. Giá em civic 1.5 này 970tr, cho dù qua 2017 thuế giảm nó giảm cho các bán còn 940tr thì lăn bánh vẫn 1ty050tr. Haha

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
40
Vâng, e cũng mong người ta đổ nhau đi mua hyundai Elantra... Để cho thằng honda civic bớt chảnh láo với dân Việt lại. Dù về option civic ko có cửa so với elantra nhưng e vẫn mê ngoại hình con Víc hơn... :(
E thấy elantra đời 2011-2014 thiết kế rất rất đẹp, con elantra 2016 này nhìn nó buồn buồn thế nào ấy, thật ra hồi trước e cực mê elantra nhập khẩu ( (tiền thân là avante M16 GDI) full option nguyên chiêc từ Hàn về ( có de xe,lùi chuồng tự động và dàn loa JBL rất đỉnh ), mà sau vài tháng kiếm mãi ko có nên e đành từ bỏ giấc mơ
Bác tham khảo link:
https://www.otofun.net/threads/review-hyundai-avante-m16-gdi-hang-noi-dia-korea.574274/

chẳng lẽ quất luôn con sonata 2017 lun cho bỏ ghét luôn ta
Đọc bài phân tích của bác cộng với xem cái link xe elantra này làm em hiểu thêm tại sao huyndai ngày càng bán chạy rồi. Cho dù có quan điểm là xe hàn chất lượng ko bằng nhưng rõ ràng họ làm một chiếc xe thiết kế rất đẹp, option rất thiêt thực cho cuộc sống, ăn uống tiết kiệm, cộng với mức giá cực kỳ phải chăng so với các bác Nhật thì thành công là tất yếu. Mà em là mê đồ made in japan từ tivi, máy lạnh, điện thoai... ( có thể thật sự ko bền nhưng kia, huyndai Mỹ bảo hành 7 năm).

Hạng B1
8/3/12
59
337
58
Hình như bác Killer cũng đang lăn tăn từ Civic qua Elantra qua Altis giống em. Cầm 800-900 mà ko biết mua xe nào giờ...Bác chốt hạ chưa thế?

Hạng B2
13/2/16
147
224
43
Thực tế cho thấy M3 2.0 giá cũng đâu có rẻ mà về đẳng cấp ko thể sánh bằng Civic 17 turbo 1.5 được. Còn Altis thì em quên nó từ lâu rồi.
Nhưng vẫn muốn Honda tính lại giá để em gom lúa đổi lấy con civic 17.

Hạng D
1/8/13
1.158
1.158
143
Em cũng cực kỳ mê honda từ xe máy cho tới oto. Mấy con accord đời 90 giờ vẫn còn chạy ngoài đường chứng tỏ thật sự chất lượng honda rất ok. Chỉ có điều cái giá thật sự choáng. Các bán yên tâm sẽ ko có điều kỳ diệu xảy ra đâu. Giá em civic 1.5 này 970tr, cho dù qua 2017 thuế giảm nó giảm cho các bán còn 940tr thì lăn bánh vẫn 1ty050tr. Haha
Y chang e, fan của Honda ( xe hơi và xe máy)

• Like
Reactions: toan@@
Tập Lái
11/11/16
24
14
3
53
Về chất thì madaz 3 2.0 không có cửa so với civic cứ civic thẩng tiến

Hạng C
5/2/05
921
2.564
93
Về chất thì madaz 3 2.0 không có cửa so với civic cứ civic thẩng tiến
Gửi bác: Honda Civic chất thì là chuyện đương nhiên, nhưng cái giá nó chát quá, nên nhiều người không với tới chỉ biết nhìn mà ngậm ngùi nuốt nước bọt.

KLQ: một người bạn của mình cho biết sales Kia báo Kia Cerato 2.0 chỉ còn có 660tr. Bác nào xác nhận giúp cái. Nếu có chuyện này thật thì giá ra biển của Cerato tại HN chỉ còn 760tr. Honda Civic vỡ mồm à!?

• Like
Reactions: HanChauBaby
Hạng D
1/8/13
1.158
1.158
143
Gửi bác: Honda Civic chất thì là chuyện đương nhiên, nhưng cái giá nó chát quá, nên nhiều người không với tới chỉ biết nhìn mà ngậm ngùi nuốt nước bọt.

KLQ: một người bạn của mình cho biết sales Kia báo Kia Cerato 2.0 chỉ còn có 660tr. Bác nào xác nhận giúp cái. Nếu có chuyện này thật thì giá ra biển của Cerato tại HN chỉ còn 760tr. Honda Civic vỡ mồm à!?

Nếu cẻato 2.0 giá chỉ còn 660 luon giay thì tháng sau e xin xây vội mấy bãi giữ xe oto, bỏ nghề hiện tại chuyển qua giữ xe , chỉ chuyên giữ Cerato , ko nhận bất kỳ xe nào khác, kể cả merc hay audi ... giá đảm bảo hữu nghĩ :D :D