Hạng C
24/8/06
732
84
18
52
HN
www.excite.com
RE: Ký sự off đầu năm

Anh em SFC hoành tráng thật! Ảnh xem xong cứ ngỡ là phóng viên ảnh chuyên nghiệp của Canadian Auto Magazine. Hoành tráng kinh khủng!:D:D:D

Hạng B2
18/10/06
146
0
0

Trích đoạn: Kienvang

Các bác quyết cái vụ làm lịch đi. Riêng cái thớt này + những bức ảnh chờ được post thêm là quá dư thừa vụ làm lịch rồi!
Về vụ lịch thì em nghĩ các bác nên tổ chức thêm 1 vụ Off mới với mục đích chính là chụp ảnh làm lịch để có thêm anh em tham gia chứ! Nếu kịp thì em thấy vụ làm LOGO cho SFC với số thứ tự trong List SFC thì chụp sẽ ý nghĩa và đẹp hơn nhiều!

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: lmduc242

photoshop rồi
Bác ơi:
- Có bột mới gột nên hồ được chứ!
- Giả dụ có photoshop thì chỉ là điều chính tông màu. Có chỗ nào là nhân tạo ko bác, chỉ giúp anh em với? Có chỗ nào là cắt ghép, cắt dán ko bác?

Kết luận: quá cool luôn! Thanks M72, anh em đã kết SF lại càng mê hơn, nhiều bác lại đ
âm mê SF hơn!

Hạng B2
15/11/07
272
1
0

Shop hay không cũng không sao, em thấy hình quá đẹp và hoành tráng thế là thích rồi. Vợ cả em nó xem ảnh xong nó bảo anh đổi STF đi, em phải bảo là từ từ....Bây giờ no money.

Hạng C
29/6/07
597
0
0
53
Hà Nội

Chết em rùi. Bây giờ mỗi ngày đi làm về lên OS đều expect có vài cái ảnh của M72 để xem ngủ mới ngon
. Bác cố gắng mỗi ngày cống hiến cho AE vài kiều nhé. Kéo dài được từ giờ đến tết thì tốt :):).

@ Bác Kiến: Nhiệt liệt ủng hộ vụ làm biển. Theo em ta thống nhất ý tưởng cái đã sau đó muốn kiếm thêm ảnh thì phiền bác M72 và mấy anh em một ngày ta kiếm chỗ chụp cũng được. có thơì gian thì đi xa, không có thì cứ sáng lăng bác, chiều hồ tây....Với tay nghề của M72 thig loanh quanh HN không thiếu gì cái để chụp. Lúc đó chẳng lo gì thiếu ảnh đẹp. Vụ này bác làm tổng đạo diễn nhé. Đề nghị bác M72 là chỉ đạo nghệ thuật. Các bác hô hào anh em dần đi để tết này có lịch treo cho sướng.

Vụ làm logo em thấy bác nhh2811 nói chuẩn đấy. Ta làm logo nhỏ thôi nhưng có thể dễ dàng nhận ra cả ngày (dùng màu sắc) lẫn đêm (dùng phản quang) và có thể dán vào BBKS (các xe có thể khác mầu nhưng riêng cái biển luôn luôn là nền trắng nên dễ design hơn). Idea đánh số cũng hay nhưng đúng là hơi bất tiện do không làm hàng loạt được.

Kiểu này chắc cuối tuần lại phải hội nghị ở 2F để làm cho ra nhẽ các bác nhẩy ??? (dưng mà tối T7 em đi ctác nên các bác quyết thế nào em cũng vote cả. Miễn là có logo để dán và lịch để treo)

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: truongptcl

Chết em rùi. Bây giờ mỗi ngày đi làm về lên OS đều expect có vài cái ảnh của M72 để xem ngủ mới ngon
. Bác cố gắng mỗi ngày cống hiến cho AE vài kiều nhé. Kéo dài được từ giờ đến tết thì tốt :):).

@ Bác Kiến: Nhiệt liệt ủng hộ vụ làm biển. Theo em ta thống nhất ý tưởng cái đã sau đó muốn kiếm thêm ảnh thì phiền bác M72 và mấy anh em một ngày ta kiếm chỗ chụp cũng được. có thơì gian thì đi xa, không có thì cứ sáng lăng bác, chiều hồ tây....Với tay nghề của M72 thig loanh quanh HN không thiếu gì cái để chụp. Lúc đó chẳng lo gì thiếu ảnh đẹp. Vụ này bác làm tổng đạo diễn nhé. Đề nghị bác M72 là chỉ đạo nghệ thuật. Các bác hô hào anh em dần đi để tết này có lịch treo cho sướng.

Vụ làm logo em thấy bác nhh2811 nói chuẩn đấy. Ta làm logo nhỏ thôi nhưng có thể dễ dàng nhận ra cả ngày (dùng màu sắc) lẫn đêm (dùng phản quang) và có thể dán vào BBKS (các xe có thể khác mầu nhưng riêng cái biển luôn luôn là nền trắng nên dễ design hơn). Idea đánh số cũng hay nhưng đúng là hơi bất tiện do không làm hàng loạt được.

Kiểu này chắc cuối tuần lại phải hội nghị ở 2F để làm cho ra nhẽ các bác nhẩy ??? (dưng mà tối T7 em đi ctác nên các bác quyết thế nào em cũng vote cả. Miễn là có logo để dán và lịch để treo)

Ảnh của bác truongptcl cũng đẹp lắm cơ mà, hị hị.. bác bận bịu nhưng bớt chút thời gian post thêm ảnh cho anh em thưởng ngoạn đê ....

m72
Tập Lái
24/2/06
34
0
0
53

Trích đoạn: lmduc242

photoshop rồi

hehehe, ko phải shop đâu bác , ảnh này em mới dùng đến picasa của google thôi bác ợ !

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

@M72: chịu khó up một số ảnh nữa đi, chắc chắn là còn nhiều đó!;) Mọi người đang dài cổ để chờ đây. Bên Otofun, mình chỉ copy và paste thôi cũng đã được bà con vote cả chục lần, ké nhưng phê quá!

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội

Em thấy Logo lam bằng chất liệu nhựa mềm+phản quang và dán trên kính trước và sau là hay nhất.