Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
5h chiều, 4 anh em đến Krong No.

Cơm chiều được dọn ra, ngon quá chẹp chẹp

Ký sự phượt: Khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai.

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Đến đây thì xảy ra một sự cố không mong muốn.

Khi soi gầm kiểm tra tiếng kêu lạch cạch mỗi khi vào chỗ xóc, anh em phát hiện ra một điều bất ngờ:....... Bánh xe sơ cua treo dưới gầm xe đã bị chôm mất từ lúc nào !?!?!?!?!? Tiếng lạch cạch đó là do mấy sợi dây xích treo bánh xe va đập vào nhau.

Căng óc ra nghĩ mà chả hiểu mất ở đâu: 10 phút trước cửa bến xe MT, em vẫn ngồi trên xe nổ máy, khả năng mất lúc này có thể xảy ra nhưng không rõ ràng lắm.

Trước cửa Coop thì không thể nào, vì xuống xe là đứng quanh xe.

Chỗ ăn sáng? Chỗ ăn trưa thì có ông bảo vệ xách ghế ngồi ngay bên xe mình? Không thể nào biết.

Thêm nữa là bánh sau bên tài ăn một cây căm xe đạp dài ngoằng, cắm vào vách trong của lốp, lay nhẹ có tiếng xì xì.

Sau lúc đó em ngồi ăn cơm mà không nuốt nổi, phần vì ... tiếc của, phần nữa thì còn cỡ 100km mới tới BMT, trời tối rồi... tính sao đây?

Anh em ngồi im lặng nhai cơm, em đoán là tinh thần anh em xuống lắm rồi, chả ai còn nhớ đến việc chụp choạch nên lúc này chả có tấm ảnh nào.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
29/11/06
4.025
11.111
113
Newbie_SG nói:
Đến đây thì xảy ra một sự cố không mong muốn.

Khi soi gầm kiểm tra tiếng kêu lạch cạch mỗi khi vào chỗ xóc, anh em phát hiện ra một điều bất ngờ:....... Bánh xe sơ cua đã bị chôm mất từ lúc nào !?!?!?!?!?

Căng óc ra nghĩ mà chả hiểu mất ở đâu: 10 phút trước cửa bến xe MT, em vẫn ngồi trên xe nổ máy, khả năng mất lúc này có thể xảy ra nhưng không rõ ràng lắm.

Trước cửa Coop thì không thể nào, vì xuống xe là đứng quanh xe.

Chỗ ăn sáng? Chỗ ăn trưa? Không thể nào biết.

Thêm nữa là bánh sau bên tài ăn một cây căm xe đạp dài ngoằng, cắm vào vách trong của lốp, lay nhẹ có tiếng xì xì.

Sau lúc đó em ngồi ăn cơm mà không nuốt nổi, phần vì ... tiếc của, phần nữa thì còn cỡ 100km mới tới BMT, trời tối rồi... tính sao đây?
Căng quá nhỉ!
Mà bánh sơ cua sao bác ko làm cái ổ khóa mà khóa vào? vụ này bị mất hoài à!
Hóng chuyện tiếp!

Hạng D
26/10/10
1.678
14.089
113
Có khi nào bánh xe sơ cua bị rớt ra mà bác tài không hay ? Chia buồn cùng bác Newbie

Hạng D
13/9/09
3.006
10.479
113
52
Khi quyết định lên đường tiếp thì có một điều an ủi nhỏ: cả mâm cơm to đùng đó, 4 anh em ăn không hết, mà tính giá có ... 150k

Ký sự phượt: Khi đã máu đừng hỏi bố cháu là ai.

Bà chủ quán chỉ anh em đi tiếp chừng 1km có chỗ làm lốp. Thế là quyết tâm lên đường.

Chạy lố mịa nó mất 5km mà chả thấy tiệm đâu. Hỏi han cư dân rồi quyết định quay lại tìm. Lúc sau thì cũng tìm thấy tiệm, mừng húm.

Nhưng anh em mừng hơi sớm. Chủ tiệm bảo ở đây chỉ đục bánh xe tải chứ không có máy làm lốp xe du lịch.... hu hu hu hu